Trang 2 của 113 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... CuốiCuối
Kết quả 16 đến 30 của 1686
Like Tree54Likes

Chủ đề: Phương pháp phá thai bằng thuốc (Phá thai nội khoa)

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn nên đến các BV lớn cho an toàn như: BV Phụ Sản Trung Ương, BV Bạch Mai...

lylevan1806 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định pha thai bang thuoc

thưa bác sĩ em quan hệ với bạn trai đúng ngày thuws13 vào đúng chu kì kinh rụng trứng a ấy k dùng bảo vệ 10 ngày sau e thử que và phát hiện có 2 vạch vậy là e đã có thai.e chưa muốn có e bé bây giờ và muốn bỏ.vậy e hút hay nạo.thấy bác sĩ đăng bài phá thai bằng thuốc vậy e có phá bằng thuốc được k ạ và nếu phá thì ở tư nhân có làm được k ạ bác sĩ cho e địa chỉ uy tín và chất lượng.khi phá e cần làm gì trước và sau khi phá.bác sĩ trả lời giúp e được k ạ.e chân thành cảm ơn!

lylevan1806 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

thưa bác sĩ e cần địa chỉ o hà nội

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Phá thai bằng thuốc chỉ thực hiện được khi tuổi thai còn nhỏ là < 7 tuần vô kinh. Do đó nếu bạn muốn dùng phương pháp này thì phải làm siêu âm xác định laị tuổi thai hoặc có thể tính nhẩm theo ngày mất kình. Nếu thai quá lớn thì buộc phải hút - nạo do thai càng lớn thì việc dúng thuốc càng cóp ít hiệu quả. Và bạn cũng phải biết một điều là phá thai bằng thuốc cũng có một tỉ lệ thất bại nhất định, khi này bạn bắt buộc phải hút thai lại.

Mình ở HÀ Nội nên không biết địa chỉ nào ở HÀ Nội. Nhưng theo mình nghĩ thì bạn nên đến bệnh viện công , đừng nên đi những chô tư nhân vì đây là an toàn cho sức khỏe của bạn . Bạn không nên qua 1lo lắng , các bênh viện sẽ bảo mật thông tin cho bạn mà. Đối với mình thì mình không tin tưởng các chỗ tư nhân cho lắm .

Thân.

kimchi89 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cho em hỏi ở hà nội muốn phá thai bằng thuốc thì đến đâu ạ , chi phí là bao nhiêu ạ

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn có thể đến BV Phụ Sản trung ương hay bất kì BV lớn nào có khoa Sản (Ko biết BV Bạch Mai, Việt Đức...có khoa sản không ?). Chi phí 1 lần phá thai khoảng 500 - 700k.

bimnana Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

jkh
    vchjggil;jh;o

Namthanh26 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

uống thuốc phá thai như vậy có ảnh hưởng đến sức khỏe sau này ko ? Sau khi uống thì sẽ có những triệu chứng gì vậy bác sĩ ?

chuot_kon's Avatar
    chuot_kon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Ui!khinh khủng wá!tội nghiệp tụi nó chứ bà con!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Pá thai ảnh hưởng đến cả sức khỏe và tinh thần, pá thai nhiều lần có thể dẫn đến vô sinh.

laudaidautay Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em voi ban trai em qua he voi nhau va vua roi em co dung que thu thai va thay co 2 vach.em rat lo lang.vi van con dang la sinh vien em chua san sang voi cong viec lam vo.Ny em k muon em bo cai thai di.nhung em chau san sang cho moi thu.Bsi co the cho em biet pha thai bang thuoc coa nh huong j k.O hai phong co benh vien nao pha thai bang thuoc k

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn nên đến bệnh viện, đến lúc này mà còn ngại ngùng thì ko giải quyết được vấn đề gì đâu, phá thai bằng thuốc vẫn pải được chỉ định của bác sĩ, bởi nhiều khi tự làm có thể sẽ dẫn đến nguy hiểm do cơ thể ko thể thích ứng được, bạn nên đi đến bệnh viện đẻ làm việc này, có bác sĩ theo dõi sẽ an toàn hơn.
    Đây cũng là bài học cho những bạn vượt rào quá sớm. Lần sau nếu có quan hệ thì hãy dùng bcs hay các biện pháp an toàn khác nha.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

THeo ý kiến của riêng tôi, phá thai là lựa chọn hợp lí nhất. Bạn còn trẻ, tương lai còn rộng mở, nếu giữa đứa bé liệu bạn lo được cho nó và chưa kể việc học hành của bạn xem như chấm dứt. Mọi phương pháp phá thia đề có những biến chứng của riêng nó, đều ảnh hưởng đến thai phụ nhưng khi thai còn nhỏ sẽ sẽ bỏ thai hơn. Bạn nên đi khám Sản khoa để được tư vấn thêm.
    dindin likes this.

thichkhampha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Tình cảnh này éo le thiệt, mình cũng đồng ý là nên bỏ thai, bạn đến BV Việt - Tiệp khám xem sao.

eddiekiller Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cho em hỏi nếu dưới 18 tủi có cần làm thủ tục gì rắc rối ko ạ??

Trang 2 của 113 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này