Kết quả 1 đến 6 của 6
    minh thu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Phân biệt máu báo thai,máu động thai,máu sảy thai,máu chửa ngoài tử cung như thế nào???

Chào bs và mọi người !
    E k phân biệt đc sự khác biệt của hiện tượng "ra máu bất thường ở âm đạo" nên muốn đc sự tư vấn của bs và những người có kinh nghiệm ạ, thời gian xuất hiện, màu sắc, số lượng...của các trường hợp đó như thế nào? có sự khác biệt rõ ràng không hay na ná giống nhau ạ? e cũng tham khảo nhiều trên mạng nhưng không có sự nhất quán vì mỗi trang lại nói khác nhau,k có sự phân biệt kỹ càng nên e k hiểu đc ạ? e có thai 5 tuần và cũng bị ra máu 2 ngày nay nhưng ít, ngày đầu tiên có màu nâu đậm, ngày thứ 2 nâu nhạt hơn, nếu thấm giấy thì thấy hơi đỏ 1 xíu, ở trong 1 chủ đề khác thì bs Thiên Hương có tư vấn là e bị động thai, còn bs ở bệnh viện Y dược lại nói e có nguy cơ chửa ngoài tử cung,e đọc đc trên diễn đàn mình chửa ngoài tử cung sẽ có 1 khối bất thường nằm cạnh tử cung khi siêu âm, mà tử cung của e siêu âm hoàn toàn bình thường,e lo lắng quá, từ lúc e trễ kinh đến giờ e chưa ra máu lần nào cả nên e mong máu của mình là máu báo thôi...
    Mong đc bs giải đáp cho e với, e cảm ơn !

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi minh thu Xem bài viết
    Chào bs và mọi người !
    E k phân biệt đc sự khác biệt của hiện tượng "ra máu bất thường ở âm đạo" nên muốn đc sự tư vấn của bs và những người có kinh nghiệm ạ, thời gian xuất hiện, màu sắc, số lượng...của các trường hợp đó như thế nào? có sự khác biệt rõ ràng không hay na ná giống nhau ạ? e cũng tham khảo nhiều trên mạng nhưng không có sự nhất quán vì mỗi trang lại nói khác nhau,k có sự phân biệt kỹ càng nên e k hiểu đc ạ? e có thai 5 tuần và cũng bị ra máu 2 ngày nay nhưng ít, ngày đầu tiên có màu nâu đậm, ngày thứ 2 nâu nhạt hơn, nếu thấm giấy thì thấy hơi đỏ 1 xíu, ở trong 1 chủ đề khác thì bs Thiên Hương có tư vấn là e bị động thai, còn bs ở bệnh viện Y dược lại nói e có nguy cơ chửa ngoài tử cung,e đọc đc trên diễn đàn mình chửa ngoài tử cung sẽ có 1 khối bất thường nằm cạnh tử cung khi siêu âm, mà tử cung của e siêu âm hoàn toàn bình thường,e lo lắng quá, từ lúc e trễ kinh đến giờ e chưa ra máu lần nào cả nên e mong máu của mình là máu báo thôi...
    Mong đc bs giải đáp cho e với, e cảm ơn !
    Thật ra thì chỉ đơn thuần việc ra máu không thì không thể kết luận chính xác được tính chất thai thế nào mà cần phải kết hợp các triệu chứng, thử máu, siêu âm nhiều lần trong những trường hợp khó. Máu gọi là báo thai thường không thấy, nếu có chỉ xảy ra trong vài ngày đầu lúc thai bắt đầu làm tổ, tức khoảng tuần đầu sau quan hệ. Động thai có thể xảy ra bất kì thời điểm thường gặp trong 3 tháng đầu, máu có thể ra từ ít đến nhiều, đỏ đến nâu tùy tình trạng bóc tách túi thai. Thường là máu đỏ. Máu trong thai ngoài tử cung thường có màu nâu nhưng cũng có khi có màu đỏ. Thường kèm theo đau bụng. Để xác định ngoài việc siêu âm thì bs có thể cho thử máu 2 lần cách nhau 48h để theo dõi nồng độ beta hcg !

minh thu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cảm ơn bs đã trả lời giúp e ạ!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Không có gì, bạn có thể nêu thắc mắc để được giải đáp !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Quan trọng nhất đó là nguyên nhân của ra máu, từ đó mới có biện pháp xử trí thích hợp!

vatrao436 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chào các bạn mình ở tận cà mau không biết các bạn có phân phối hàng tại cà mau không bạn

Các Chủ đề tương tự

1. Bác sĩ ơi. E bị hư thai hay là thai ngoài tử cung vậy?
    Bởi hoacomay_lk trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 06-03-2013, 04:45 PM
  2. Bs ơi xin trả lời gấp có phải em có thai ngoài tử cung không ạ???
    Bởi heny marta trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-01-2013, 08:39 AM
  3. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 28-10-2012, 05:56 PM
  4. Có thai ngoài tử cung không?
    Bởi zzz277 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 19-07-2012, 09:13 PM
  5. We thử có thử dc thai ngoài tử cung??
    Bởi boy_love_you55 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-05-2011, 10:49 PM