Kết quả 1 đến 2 của 2
    987789 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Arrow B.Sỹ khoa Sản ơi làm ơn cho em hỏi chút...

Hiện em đang băn khoăn giữa 2 pp bỏ thai Hút và Dùng thuốc. Đây là lần đầu em có thai. Vợ chồng đã KH đc gần 2 năm và nhất trí 2 năm nữa mới có baby nhưng vì dùng BCS bất cẩn nên...
    Thường kỳ kinh của em tháng trước và tháng sau sẽ nhảy khoảng 2, 3 ngày. Lần có tháng trước vào ngày 13/1 và hết vào ngày 16/1 (tháng nào cũng chỉ trong vòng 3 ngày). Đến 15/2 này vẫn chưa có. EM chờ đến ngày 20/2 mua 2 que thử thì báo 2 vạch rõ. Em đến bệnh viện TP MC-QN siêu âm nhưng BS nói thai chưa vào, 1 tuần nữa tới siêu âm lại.Em tìm hiểu thấy phá thai = thuốc an toàn ít biến chứng hơn hút. Em có hỏi BS khám cho em BS bảo chỉ có hút cũng ko đau lắm, dùng thuốc mà sót thai còn đau hơn. em phân vân và lo cho sk của mình sau này. mấy hnay lang thang đọc net thông tin rối quá. Mong các BS và chị em có kinh nghiệm cho lời khuyên đúng đắn. 2 ngày nữa em đi siêu âm lại, vị BS ở đó có vẻ sẽ ko tư vấn dùng thuốc. Đây là bệnh tuyến huyện và em cảm thấy ko tin tưởng lắm.
    Chúng em phải bỏ vì trong tháng em có trót uống thuốc tránh thai khẩn cấp mà ko biết có thai.
    Trong trường hợp của em nên dùng phương pháp nào là tốt nhất vậy ạ? Mong sớm nhận được lời khuyên của mọi người lắm ạ :-S
    Lần sửa cuối bởi 987789, ngày 06-03-2014 lúc 08:47 PM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi 987789 Xem bài viết
    Hiện em đang băn khoăn giữa 2 pp bỏ thai Hút và Dùng thuốc. Đây là lần đầu em có thai. Vợ chồng đã KH đc gần 2 năm và nhất trí 2 năm nữa mới có baby nhưng vì dùng BCS bất cẩn nên...
    Thường kỳ kinh của em tháng trước và tháng sau sẽ nhảy khoảng 2, 3 ngày. Lần có tháng trước vào ngày 13/1 và hết vào ngày 16/1 (tháng nào cũng chỉ trong vòng 3 ngày). Đến 15/2 này vẫn chưa có. EM chờ đến ngày 20/2 mua 2 que thử thì báo 2 vạch rõ. Em đến bệnh viện TP MC-QN siêu âm nhưng BS nói thai chưa vào, 1 tuần nữa tới siêu âm lại.Em tìm hiểu thấy phá thai = thuốc an toàn ít biến chứng hơn hút. Em có hỏi BS khám cho em BS bảo chỉ có hút cũng ko đau lắm, dùng thuốc mà sót thai còn đau hơn. em phân vân và lo cho sk của mình sau này. mấy hnay lang thang đọc net thông tin rối quá. Mong các BS và chị em có kinh nghiệm cho lời khuyên đúng đắn. 2 ngày nữa em đi siêu âm lại, vị BS ở đó có vẻ sẽ ko tư vấn dùng thuốc. Đây là bệnh tuyến huyện và em cảm thấy ko tin tưởng lắm.
    Chúng em phải bỏ vì trong tháng em có trót uống thuốc tránh thai khẩn cấp mà ko biết có thai.
    Trong trường hợp của em nên dùng phương pháp nào là tốt nhất vậy ạ? Mong sớm nhận được lời khuyên của mọi người lắm ạ :-S
    Uống thuốc tránh thai mà lỡ có thai thì cũng không ảnh hưởng đến em bé đâu bạn ạ. Nếu có điều kiện thì nên giữ lại. Còn nếu vẫn muốn bỏ thai thì khi thai ở trong tử cung, thai dước 7 tuần thì có thể dùng thuốc cho nhẹ nhàng. Chỉ khi thất bại với thuốc mới cần hút và việc đau thì cũng như hut1la62n đầu mà thôi !

Các Chủ đề tương tự

1. Trị ho bằng thảo dược
    Bởi Iris07 trong diễn đàn Cây Thuốc Nam
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-12-2013, 05:04 PM
  2. Phá thai bằng thuốc
    Bởi star0ne_109 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-12-2012, 07:57 AM
  3. Vì sao phái nữ sợ quan hệ bằng miệng?
    Bởi salemod trong diễn đàn Tình Yêu & Giới Tính
    Bài viết cuối: 19-09-2011, 11:21 AM
  4. TP HCM và Vũng Tàu sẽ bắn pháo hoa Tết Dương lịch
    Bởi nine307 trong diễn đàn Đọc báo giúp bạn
    Bài viết cuối: 28-12-2010, 06:51 PM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 15-12-2010, 06:17 PM