Kết quả 1 đến 3 của 3
    tht_kute87 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định nhờ các bác tình thời gian mang thai dùm e....

từ trước đến giờ e kg để ý lắm.nên e cũng kg biết thời gian nào mình rụng trứng nữa:
    theo thông thường thì e có kinh 4 ngày:26 ->30 cuối tháng,kinh nguyệt đều
    vậy theo thời gian trên khi nào e bị rụng trứng & thời gian nào e có thai tốt nhất
    e kg dùng thuốc dán tránh thai hơn 2 tuần
    kg biết e ngưng dùng khoảng bao lâu mới có e bé được
    xin các bác đừng cười....e cảm ơn:

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Mình xin tính dùm cho bạn thời gian rụng trứng của bạn như sau. Nếu nagỳ đầu của lần hành kinh mỗi tháng là ngày 26 mỗi tháng thì bạn lấy ngày đó trừ đi 14 là chính là ngày bạn rụng trứng: Nghĩa là ngày 12 của mỗi tháng đó bạn. Còn thời gian mà bạn thụ tinh là ngày nào thì mình không biết đâu nha bạn (Trong sản khoa người ta dùng ngày đầu kinh chót để tính tuổi thai chứ không dùng ngày thụ tinh đâu nha bạn).

Bạn đã ngưng dùng thuốc dán tránh thai được hai tuần rồi thì bạn có thai chắc cũng không có vấn đề gì đâu. Do mình chưa nghe thấy thông tin nào là thuốc ngừa thai gây ra dị tật ở thai nhi. Vấn đề này thì thú thật mình không rành rẻ nên việc có thai hay không thì mình nghĩ bạn nên dến tư vấn tại các bác sỹ chuyên khoa sản nhé!

Chúc bạn hạnh phúc và được nhều sức khoẻ!!!!

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nếu chu kỳ kinh nguyệt của bạn là đều thì trong y học có cách tính ngày rụng trứng như sau
    Ngày trứng rụng=Ngày hành kinh-14 ngày
    Tình hình là bạn bị hành kinh vào khoảng ngày 26 đến ngày 30 mỗi tháng nên ngày rung trứng của bạn là ngày 12+- 2 ngày.Nên thời điểm bạn có thai tốt nhất là thừ ngày 10 đến ngày 14 của chu kỳ kinh nguyệt
    Còn vấn đề thuốc dán tránh thai mình đã trả lời bạn rồi.Bạn nên tham khảo tại đây nha nhờ các bác giúp em....

Chào bạn!