Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 27
    lyz
    lyz Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Nhờ bác sĩ tư vấn dùm em

Chào bác sĩ,
    Chu kỳ kinh nghiệm của em thường kéo dài từ 30-35 ngày và thất thường ko chính xác ngày. 3 tháng gần đây CKKN em đúng ngày trở lại bắt đầu từ 8 tây và kết thúc sau 5 ngày. Chồng em và em do muốn có em bé nên ngày 22/5 bọn em đã thả.. cho đến 5 ngày sau em thấy trong người hơi khó chịu, buồn nôn, chóng mặt, hay nhợn mùi thức ăn, ngực căng hay đi tiểu đêm nhưng thử que thì lại chỉ có 1 vạch. Bác sĩ cho em hỏi với chu kỳ em như vậy liệu em có mang thai ko và em có nên đợi đến 8 tây tháng sau để xem có trễ kinh hay ko mới thử que thử thai lại. Cám ơn bác sĩ rất nhiều.

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn, trường hợp của bạn có thể do bạn đã dùng que thử thai quá sớm, vì hướng dẫn sử dụng que thử thai đa số là sau 7-10 ngày sau khi quan hệ thì kết quả đưa ra mới chính xác bạn ạ, hãy thử chờ vài ngày nữa rồi thử lại nhé. Còn về các triệu chứng mà bạn nêu trên đó có thể chỉ là phản ứng sinh lý của cơ thể thôi, tuy nhiên cũng không thể nói rằng đó không phải là dấu hiệu có thai. Vậy bạn hãy thử lại que thử thai sau 5 ngày nữa cho chắc ăn nhé. Chào bạn .

NHMN Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mình cũng nghĩ như thế , bạn sử dụng que thử thai sớm quá nên kết quả đưa ra chưa được chính xác đâu bạn , chờ thêm vài ngày rồi thử lại nhé

superhot Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Hôm nay là đủ 10 ngày rồi nè , bạn có thử lại chưa ??

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Có kết quả thì chia sẻ với mọi người bạn nhé , mọi người chỉ có thể giúp bạn khi biết rõ tình hình của bạn như thế nào . Thân ^^

kienne's Avatar

Tình hình bạn lyz sao rồi nhỉ ? Mình cũng chúc bạn sớm có tin vui nhé

minhduc2310's Avatar

Sao rồi bạn, có tin vui j chưa thì post cho mọi người chúc mừng cái nào ^^

lyz

Cám ơn bác sĩ và mấy bạn nhé. sáng nay thử lại thì có tin vui rồi hihi mừng wá trời. Nhưng mà khi nãy tan sở mình đi ăn cháo lòng với mấy bà chị, ăn đúng mấy muỗng mới để ý lỡ ăn mấy miếng rau răm nhỏ xíu hic lo wá, trong lòng không yên không biết có ảnh hưởng gì đến bé không nữa. Mọi người cho lời khuyên giúp mình với. Với lại, mình có ra 1 chút máu màu nâu ít lắm. Có sao không ạ?

kienne's Avatar

Chúc mừng bạn nhé , không sao đâu bạn ơi , ăn rau răm không ảnh hưởng gì tới thai nhi đâu , nhưng bạn nên tránh các món ăn như cháo lòng , dễ gây rối loạn tiêu hóa , ảnh hưởng không tốt đến mẹ thì cũng sẽ ảnh hưởng đến thai nhi đấy .

lyz

Cho mình hỏi ra máu thời kỳ đầu khi mang thai thường kéo dài bao lâu ạ? Mình hơi lo.. vì lúc ra lúc không, mỗi lần ra rất là ít. vì nếu bình thường thì chu kỳ kinh nguyệt của mình bắt đầu từ ngày hôm nay.

lyz

cho mình hỏi mình mới có thai được 1-2 tuần thì đi siêu âm được chưa ạ? chỉ sợ ảnh hưởng động tới thai nhi.

minhduc2310's Avatar

Chào chị, việc chảy máu đầu thai kỳ có thể do hiện tượng trứng được thụ tinh và bám vào nội mạc tử cung gây ra, nó có thể kéo dài từ 3-5 ngày thôi, chị không nên lo lắng quá.

Còn về thời điểm tốt nhất đề siêu âm thai là từ tuần thứ 10 -14 ( siêu âm 1 ) chị ạ. Bây giờ chưa phải thời điềm thích hợp đâu. Thêm nữa là việc siêu âm thai không gây ảnh hưởng j cho thai nhi ( như người ta thường đồn ) đâu . Chị đợi thêm vài tuần nhé ^^ Thân

kienne's Avatar

Đúng vậy , siêu âm không ảnh hưởng đến thai đâu , thai mới chỉ được 1-2 tuần thì siêu âm sớm cũng không thấy được gì đâu bạn ơi . Trong 3 tháng đầu thai kỳ thì cứ cuối tháng bạn đi khám 1 lần là được rồi

minhduc2310's Avatar

Chúc chị có một thai kỳ khỏe mạnh nhé , thân ^^

lyz

Dạo này mình buồn tiểu lắm giống đi tiểu dắt cứ 15-30p là lại đi, còn ban đêm thì hành quân suốt mà mỗi lần tiểu hơi khó nhưng lại không có cảm giác đau buốt vậy có phải mình bị nhiễm trùng đường tiểu không?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối