Kết quả 1 đến 5 của 5
    lanthanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Nhiem HPV nguy co ung thu co tu cung cao

Em gai cua em mac benh sui mao ga cach day 1 nam va da chua khoi han, nhung theo em duoc biet thi nguoi bi benh sui mao ga la do nhiem virut HPV. Ma loai virut nay lai la nguyen nhan chinh gay ra benh ung thu co tu cung (UTCTC). Xin cho em hoi can lam nhung xet nghiem gi va tiem vacxin gi de phong chong benh UTCTC? Da co tien su benh sui mao ga nhu the thi tiem ngua co hieu qua khong va chi phi xet nghiem cung nhu tiem vacxin khoang bao nhieu? Xin hay giai dap giup em. Em xin chan thanh cam on!!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

TUy cùng do HPV gây ra nhưng bệnh sùi mào gà và ung thư CTC lại do các type khác nhau của HPV nên bạn gái vẫn có thể tiêm ngừa HPV. Tuy nhiên nếu đã quan hệ thì hiệu quả không cao như khi chưa tiêm. Về giá cả của mũi tiêm thì bạn có thể tham khảo ở trang web của bv Từ Dũ như sau : Tu Du Hospital

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Vẫn có thể tiêm được chỉ cần nằm trong độ tuổi qui định thôi bạn!

lanthanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cam on BS rat nhieu, em gai em 22t, tuy biet da co quan he thi tac dung khong duoc cao nhung van quyet dinh tiem ngua va gia tiem tai tinh la 1tr3/lan, tiem nhung 3 lan!!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Tiêm 3 lần là đúng rồi đấy bạn ạ. Có tiêm ngừa thì vẫn tốt hơn là không tiêm !