Kết quả 1 đến 6 của 6
    omaichua88 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định nhau thai tuột thấp!

Xin bác sĩ cứu em với!em đã bị sảy thai 1 lần rồi,mới có lại thai được giờ được hơn 12 tuần,bác sĩ trong bệnh viện nói em bị nhau thai tuột thấp dễ bị sảy lắm.Vợ chồng em mong đứa con này lắm,xin bác sĩ tư vấn dùm em ngoài nghỉ ngơi thì phải làm sao để nhau thai lên trở lại?em đọc trên mạng thấy người ta nói uống sữa đậu nành sẽ làm dày niêm mạc tử cung,nhau sẽ k tuột được và nhau cũng sẽ tự động kéo lên khi thai lớn hơn có phải k ạ?

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn đi khám thai ở đâu, đã đi khám ở những BV chuyên khoa sản như Hùng Vương hay Từ Dũ chưa?

omaichua88 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Em khám ở bệnh viện quốc tế Sài Gòn.Bác sĩ nói việc sảy thai hay k chưa biết trước được,em rất lo k dám đi nhiều chỉ nằm 1 chỗ.Chồng em đọc trên mạng nói tại em dồn lực lên xương chậu nhiều gây mỏi nên nhau bị tuột.Giờ làm sao,có mẹo nào để nhau lên lại k bác sĩ?xin giúp em

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi omaichua88 Xem bài viết
    Xin bác sĩ cứu em với!em đã bị sảy thai 1 lần rồi,mới có lại thai được giờ được hơn 12 tuần,bác sĩ trong bệnh viện nói em bị nhau thai tuột thấp dễ bị sảy lắm.Vợ chồng em mong đứa con này lắm,xin bác sĩ tư vấn dùm em ngoài nghỉ ngơi thì phải làm sao để nhau thai lên trở lại?em đọc trên mạng thấy người ta nói uống sữa đậu nành sẽ làm dày niêm mạc tử cung,nhau sẽ k tuột được và nhau cũng sẽ tự động kéo lên khi thai lớn hơn có phải k ạ?
    Thai bám thấp đúng là có nguy cơ cao sảy thai. Nhưng vấn đề là thai còn khá nhỏ nên việc siêu âm nên thực hiện ở cơ sở y tế chuyên khoa như bv Từ Dũ, Hùng Vương cho yên tâm và bs cũng sẽ tư vấn cho bạn kĩ hơn vấn đề này !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Quan điểm của tôi cũng vậy, bạn đã sảy thai 1 lần thì thai kì lần này là thai kì nguy cơ cao, do đó cần phải được khám ở những BV hàng đầu như Hùng Vương hay Từ Dũ!

galuoi92 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Tấm dưới 3 tháng thì hiện tượng này mà xảy ra là cực dễ bị xảy thai luôn. Trong trường hợp này nên tiến hành dùng củ gai an thai để cho nhau thai bám cao và sát hơn vào tử cung. Uống liên tục trong vòng 3 tháng đầu nhé mẹ.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 14-11-2013, 06:09 AM
  2. Triệu chứng khi phá thai mà sót nhau thai là như thế nào?
    Bởi thaidt306 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-03-2013, 02:59 PM
  3. Em bị bóc tách nhau thai 15%, bác sĩ giúp e gấp !
    Bởi phamthuytrinh trong diễn đàn Góc Của Mẹ
    Bài viết cuối: 23-03-2012, 01:23 PM
  4. Nhau thai bám thấp
    Bởi letuanthanh0311 trong diễn đàn Bà Mẹ Mang Thai
    Bài viết cuối: 14-06-2011, 09:32 AM