Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: nguy rồi bs ơi !

kittyteen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định nguy rồi bs ơi !

bs ơi ! cháu sinh nay được 1 tháng rưỡi cháu có tiền sử bệnh viêm xoang mũi . hiện giờ bệnh đang tái phát , ngày càng hắt hơi nhiều chảy nước mũi , cũng có cảm giác như bị cảm nửa . Chịu không nổi cháu đi mua thuốc uống .
    Đây là những laoi5 thuốc cháu đang uống : mekocefal , ambroxol ,lysotab , ameflu những loại thuốc này có ảnh hưởng đến em bé không bác ? vì cháu đang cho con bú , thuốc này có làm tắc tuyến sữa không bác ? cháu bệnh như vậy thì có cho em bé bú được không ? bệnh của cháu có ảnh hưởng đến em bé khong bác ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi kittyteen Xem bài viết
    bs ơi ! cháu sinh nay được 1 tháng rưỡi cháu có tiền sử bệnh viêm xoang mũi . hiện giờ bệnh đang tái phát , ngày càng hắt hơi nhiều chảy nước mũi , cũng có cảm giác như bị cảm nửa . Chịu không nổi cháu đi mua thuốc uống .
    Đây là những laoi5 thuốc cháu đang uống : mekocefal , ambroxol ,lysotab , ameflu những loại thuốc này có ảnh hưởng đến em bé không bác ? vì cháu đang cho con bú , thuốc này có làm tắc tuyến sữa không bác ? cháu bệnh như vậy thì có cho em bé bú được không ? bệnh của cháu có ảnh hưởng đến em bé khong bác ?
    Bạn cần ngưng sử dụng ngay các loại thuốc này. Nếu có bệnh thì cần đi khám bs để được toa thuốc phù hợp, nhất là khi bạn đang cho con bú. Các loại thuốc này có loại không dùng được cho phụ nữ đang cho con bú. Nhà thuốc đôi khi các dược tá bán thuốc không nắm rõ sẽ bán cho bạn đủ loại mà ảnh hưởng thuốc có thể qua sữa mẹ, không tốt cho con bạn !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Đúng đấy bạn, ngưng ngay thuốc, đi khám bệnh và khai với bs rằng bạn đang cho con bú!

kittyteen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

cảm ơn bs nhiều ! cảm ơn dr.vani ! bs ơi cháu của bé từ tối giờ không ị mà cứ đòi bú hoài , cái bụng căng to lên . cứng ngắt vậy có nên cho bé bú nữa không ?

th_nh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Tốt nhất nên hạn chế sử dụng kháng sinh nhất là trường hợp có con còn bú.
    [B][I][COLOR="#0000CD"]http://rongkinh.vn[/COLOR][/I][/B]

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

cảm ơn bs nhiều ! cảm ơn dr.vani ! bs ơi cháu của bé từ tối giờ không ị mà cứ đòi bú hoài , cái bụng căng to lên . cứng ngắt vậy có nên cho bé bú nữa không ?
    Bạn xoa bụng cho bé dễ tiêu, vẫn có thể cho bé bú nhé !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Đúng đấy bạn. Vẫn cho bé bú bình thường. Xoa bụng cho bé theo cùng chiều kim đồng hồ nha bạn!

Các Chủ đề tương tự

1. Nguy cơ bùng phát nhiều dịch cúm nguy hiểm
    Bởi GoalVip trong diễn đàn Đọc báo giúp bạn
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 17-02-2012, 04:02 PM
  2. Cận Tết, trẻ có nguy cơ mắc nhiều bệnh nguy hiểm
    Bởi Tieudi trong diễn đàn Góc Của Bé
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-01-2011, 03:00 PM
  3. Sỏi tiết niệu có nguy hiểm không ??
    Bởi crazy_pig trong diễn đàn Ngoại Niệu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-12-2010, 06:38 PM
  4. 6 vật có thể gây nguy hiểm cho tai bé
    Bởi salemod trong diễn đàn Góc Của Bé
    Bài viết cuối: 15-12-2010, 09:29 AM
  5. Thuốc làm giảm nguy cơ ung thư vú có thể đem lại những nguy hiểm khác.
    Bởi xmen trong diễn đàn Mọi Người Cùng Khỏe
    Bài viết cuối: 16-09-2009, 11:54 PM