Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 16 đến 30 của 32
    lemai900 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi haihaivpvp Xem bài viết
    hic. To cung giong nhu cau. 22t, 1m63, 43kg. Ma nguc chi nho len 1 teo. Co the coi la bag phag. kinh nguyet thi binh thuog. To con k giam di kham nua co. sap tot nghiep dai hoc roi. khong co nguc to cam thay khong tu tin chut nao, lam sao di xin viec duoc. Hic. To con dai dot dog y vuot rao truoc hon nhan nua. Moi 1 lan ma de lai hau qua rui. Neu chia tay, chac to song doc than luon. Hic. Cau oi, cau lien lac voi minh de noi chuyen nha. Email to la [email protected]. to cho mail cau. Tks cau nhieu!
    Minh co gui vao hop thu cua ban rui day(hop thu tren dien dan ay) vi gmail cua minh bi loi, hi

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Với kết quả SA như thế thì không kết luận được là tử cung bạn có bị nhỏ hay không.
    Các kết quả nội tiết của bạn hơi thấp, nên chu kì kinh của bạn hơi dài. Còn chuyện khả năng sinh sản sau này thì không thể kết luận được. Với sự tiến bộ của y học hiện nay thì bạn vẫn có khả năng sinh con bình thường.
    Bạn đừng quá lo lắng nha. Bạn nên tập thể dục đều đặn, như thế sẽ rất có lợi!

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Với kết quả SA như thế thì không kết luận được là tử cung bạn có bị nhỏ hay không.
    Các kết quả nội tiết của bạn hơi thấp, nên chu kì kinh của bạn hơi dài. Còn chuyện khả năng sinh sản sau này thì không thể kết luận được. Với sự tiến bộ của y học hiện nay thì bạn vẫn có khả năng sinh con bình thường.
    Bạn đừng quá lo lắng nha. Bạn nên tập thể dục đều đặn, như thế sẽ rất có lợi!
    Dạ vâng, giờ em chỉ yên tâm uống thuốc và lo cho kì thi sắp tới thôi ạ. Nhưng bác sĩ ơi, em muốn hỏi: lần siêu âm đó là vào ngày thứ 9 của chu kì, như vậy với niêm mạc tử cung chỉ có 3mm thì có ảnh hưởng đến khả năng thụ thai ko ạ? và trường hợp của em thì có thể uống kết hợp thuốc marvelon với vitamin e hay bảo xuân được ko ạ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi lemai900 Xem bài viết
    Dạ, trong phiếu siêu âm chỉ có ghi như thế này thôi ạ, chứ không ghi đường kính trước sau của tử cung:
    - Kích thước tử cung: bình thường
    - Âm vang tử cung: đồng nhất
    - Niêm mạc tử cung: 3mm
    - Buồng trứng trái: bình thường
    - Buồng trứng phải: bình thường
    - Cùng đồ : không có dịch
    Còn đơn vị của các kết quả xét nghiệm:
    - FSH: 4.5 (IU/L), chỉ số bình thường: <10
    - LH: <1 (IU/L), chỉ số bình thường: <10
    - Pr : 434 (mU/L), chỉ số bt: 22-406
    - Estradiol: 29 (pg/ml), chỉ số bt: <100
    - Tes: 1.2 (nmol/L), chỉ số bt: 0.35-3.33
    thì em thấy: prolactin vượt so với chỉ số bình thường, còn LH lại quá thấp và 1 số chỉ số khác cũng thấp, như vậy có ảnh hưởng nhiều đến khả năng sinh sản không bác sĩ?
    Kết quả siêu âm này không thể nói tử cung của bạn nhỏ được.

LH thấp có khả năng ảnh hưởng đến việc rụng trứng. Có thể đó là lí do khiến cho chu kì bạn không ổn định. Việc tăng prolactin ở mức này cũng chưa có ý nghĩa gì cả đâu.

Dạ vâng, giờ em chỉ yên tâm uống thuốc và lo cho kì thi sắp tới thôi ạ. Nhưng bác sĩ ơi, em muốn hỏi: lần siêu âm đó là vào ngày thứ 9 của chu kì, như vậy với niêm mạc tử cung chỉ có 3mm thì có ảnh hưởng đến khả năng thụ thai ko ạ? và trường hợp của em thì có thể uống kết hợp thuốc marvelon với vitamin e hay bảo xuân được ko ạ?
    Niêm mạc 3mm trong thời điểm này là hợp lí, không phải bất thường gì cả đâu bạn. Việc dùng thuốc thì nên theo toa của bs, thêm vitamin e có thể được. Bảo xuân là thảo dược thực chất cũng là dạng cân bằng nội tiết tố nên khi dùng chung với các dạng nội tiết của tây y thì nên hỏi ý kiến bs trước, chỉ nên dùng 1 loại thôi !

Bác sĩ ơi, cho em hỏi 1 chút nữa ạ, với kết quả xét nghiệm như trên có thể kết luận buồng trứng kém hoạt động ko ạ?hay chỉ là nội tiết hơi yếu và có ảnh hưởng đến khả năng sinh sản ko ạ? vì bs nói trường hợp của em rất khó có con.

Bác sĩ ơi, cho em hỏi 1 chút nữa ạ, với kết quả xét nghiệm như trên có thể kết luận buồng trứng kém hoạt động ko ạ?hay chỉ là nội tiết hơi yếu và có ảnh hưởng đến khả năng sinh sản ko ạ? vì bs nói trường hợp của em rất khó có con.
    LH không phải là hormon do buồng trứng tiết ra mà là do tuyến yên tiết ra. Vì vậy không thể kết luận là buồng trứng kém hoạt động. Đúng là nội tiết của bạn hơi yếu. Như đã nói, LH có ảnh hưởng đến quá trình rụng trứng, 1 yếu tố trong sinh sản nên cũng có ảnh hưởng đến việc có em bé của bạn. Nhưng cũng đừng quá lo, khó không phải là hết hi vọng. Hiện tại y học rất tiến bộ, bạn cũng đừng nên lo nghĩ nhiều quá, mọi chuyện sẽ ổn thỏa cả thôi !

Vâng, em còn 1 vấn đề muốn hỏi bác sĩ nữa thôi ạ, vì sắp lập gia đình rồi nên em cũng ko muốn uống thuốc tránh thai, cũng vì thời gian uống dài, khi muốn có con lại phải dừng thuốc những 2-3 tháng nên em có thể chuyển sang uống bảo xuân được ko ạ? vì bảo xuân giúp cân bằng nội tiết tố, điều hòa kinh nguyệt, lại tăng khả năng thụ thai nữa, mà khi muốn có con lại ko mất thời gian cho việc dừng thuốc. Nếu tác dụng của 2 loại thuốc trên như nhau về việc tăng nội tiết tố, điều hòa kinh nguyệt thì em có thể dùng bảo xuân để thay thế được ko ạ?

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Hiện tại nếu bạn sử dụng bảo xuân thì chúng tôi không thể tiên đoán được kết quả thế nào vì không có bằng chứng. Bạn sắp lập gia đình và có ý muốn có thai ngay thì dừng thuốc TT hằng ngày là hoàn toàn hợp lý. Bạn có thể sử dụng bảo xuân. Chúc bạn khỏe!

Vâng, em còn 1 vấn đề muốn hỏi bác sĩ nữa thôi ạ, vì sắp lập gia đình rồi nên em cũng ko muốn uống thuốc tránh thai, cũng vì thời gian uống dài, khi muốn có con lại phải dừng thuốc những 2-3 tháng nên em có thể chuyển sang uống bảo xuân được ko ạ? vì bảo xuân giúp cân bằng nội tiết tố, điều hòa kinh nguyệt, lại tăng khả năng thụ thai nữa, mà khi muốn có con lại ko mất thời gian cho việc dừng thuốc. Nếu tác dụng của 2 loại thuốc trên như nhau về việc tăng nội tiết tố, điều hòa kinh nguyệt thì em có thể dùng bảo xuân để thay thế được ko ạ?
    Những điều bạn đọc về BẢo xuân dược đều là từ quảng cáo. Y học chứng cứ của Tây y thì chưa có nghiên cứu chính xác cho Bảo Xuân. Đứng trên góc độ Tây y thì tôi không khẳng định cho bạn dùng Bảo Xuân có tốt hơn thuốc hay không. Còn việc sử dụng loại nào thì tùy bạn !

bacsitotbung Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cũng cùng phân vân . tks các bác chia sẻ nhé

hoangthuong79's Avatar
    hoangthuong79 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

/liệu có phương pháp gì tự nhiên tăng vòng 1 ko ạ?

beachyou Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ảnh hưởng nhiều khi mang bầu và sinh em bé lắm

huongboket Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

tks các bạn chia sẻ nhé

Tuyên Quang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Kinh nguyệt không đều thực sự là ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản đó ạ!

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối