Kết quả 1 đến 6 của 6
    xauxi_88 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Ngực không phát triển phải làm sao đây?

Em năm nay 22t mà ngực vẫn kô phát triển trước sau như một, nhiều khi mặc cảm lắm, cũng ngại tâm sự với mẹ. Chứ đừng nói là kêu đi khám bệnh. Em có kinh từ lúc 13t, thời gian đó em kém phát triển nên ốm yếu lắm toàn da bộc xương đến năm 15t có mập lên nhưng ngực vẫn kô phát triển Lúc đó em cũng lười tập thể dục lắm nói thật là hoàn toàn kô chơi môn thể thao nào hết.Hiện giờ kinh nguyệt vẫn bình thường nhưng đến kỳ kinh thường bị đau bụng dữ dội và co thắt vùng bụng dưới , đau lưng nữa. Máu kinh thì đặc như cục huyết bị đong vậy.Không biết đó có phải là lý do ngực em kô phát triển kô.Theo em đc biết cũng có rất nhìu nguyên nhân ngực kô phát triển là do gen di truyền 0r do nội tiết oestrogen hơi yếu nhưng về sau khi lập gia đình sinh con , rồi ngực sẽ bắt đầu phát triển kô biết em có nằm trong tình trạng này kô. Nếu đc vậy thì em còn đỡ lo 1 chút mong bác sĩ giải đáp dùm em cám ơn.

TinY Guest

Áo nâng ngực nên chọn loại vừa với cỡ ngực, quá rộng thì mất tác dụng nâng và giữ ngực, còn quá chật sẽ cản trở tình trạng lưu thông mạch máu vùng vú. Trong ngày, nên có khoảng thời gian "mở" cho bộ ngực (không mặc áo ngực), nhằm tạo cho lưu thông mạch máu vùng vú dễ dàng.

Để gia tăng kích thước vú, nên ưu tiên tập các môn thể dục có vận động vùng ngực, vì vú thực chất phát triển trên vùng cơ ngực, cơ ngực có phát triển mới có thể có mô vú phát triển tốt. Ngoài ra, còn lưu ý tình trạng nội tiết sinh dục nữ (biểu hiện qua kinh nguyệt của em, nếu kinh nguyệt đều hằng tháng, chứng tỏ tình trạng nội tiết tương đối bình thường).

Trong trường hợp quá lo ngại, em có thể đến phòng khám nhũ hoa tại các bệnh viện phụ sản để được khám và tư vấn cụ thể.

Về việc tập thể dục, không nên tập lúc quá no, dễ bị các bệnh về đường tiêu hóa. Tập thể dục buổi sáng thường sẽ tạo hưng phấn cho cả ngày làm việc. Cũng không nên tập quá sức, mà nên tập vừa sức, nhưng thường xuyên và kiên trì.

Bác sĩ Đặng Lê Dung Hạnh
    (BV Hùng Vương, TP.HCM - thanhnien)

handsomeboy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Kích thước ngực do di truyền là 1 phần thôi, thể thao, dinh dưỡng, thói quen sinh hoạt mới là quan trọng xauxi88 ơi.

Như TinY nói ấy, vấn đề của bạn là không thể thao này, dinh dưỡng kém này (thông qua việc trong độ tuổi phát triển mà bạn da bọc xương....). Giờ bạn đã qua độ tuổi ấy nên việc tăng kích thước là hơi khó đấy nhưng không phải không thể. Bạn nên quyết tâm hơn khi làm việc gì đó nhé, giờ hãy chừa thời gian ra để chơi thể thao đi, ăn uống đủ chất ngủ đủ giấc cho mập lên mới có mô mỡ cho ngực mà tăng kích thước chứ.

xauxi_88 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em 22t rồi nếu tập thể dục thì nó còn phát triển đc nữa kô thưa bác sĩ?
    Xin cảm ơn ạ.

soumynona Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi xauxi_88 Xem bài viết
    Em 22t rồi nếu tập thể dục thì nó còn phát triển đc nữa kô thưa bác sĩ?
    Xin cảm ơn ạ.
    vô tư bạn ạ. mua tạ nhỏ về, nếu sức bạn yếu thì mua loại 1kg thui, rồi kiếm bài tập trên mạng về tập.

khi tắm, bạn có thể matxa theo vòng xoắn ốc vào trong, kiên trì thì sẽ có kết quả.

nhớ là đừng kiêng ăn. nếu bạn ốm quá thì ngực sẽ nhỏ lại. đó là mấy kinh nghiệm của mình :P

pk_phuhauduong's Avatar
    pk_phuhauduong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Arrow

Sữa, đu đủ, đậu phụ... là những thực phẩm thông dụng hàng ngày kết hợp chúng với nhau sẽ giúp bạn có bộ ngực đẹp.

1. Đu đủ và sữa:

Công dụng: Trong sữa có chứa một hàm lượng prôtêin rất cao do vậy mà sữa chính là loại thức ăn rất cần thiết để giúp bạn có một bộ ngực đẹp, còn đu đủ cũng có rất nhiều công dụng tốt giúp ngực đẹp hơn.

Nguyên liệu: Đu đủ, sữa, nước.

Cách làm: Trước tiên bạn rửa sạch đu đủ, gọt vỏ và bỏ hột. Sau đó cắt đu đủ thành những miếng nhỏ, cho thêm sữa và một ít nước, nếu bạn cảm thấy độ ngọt vẫn ít thì có thể cho thêm một ít đường. Bạn có thể ăn ít hay nhiều cùng lúc tuỳ theo nhu cầu nhưng nên ăn thường xuyên để có hiệu quả hơn. Bạn nên nhớ tất cả những đồ ăn trên bắt buộc phải là những đồ ăn còn tươi nhé.

2. Hạnh đào và đậu phụ:

Công dụng: Hạnh đào, hạt điều, vừng, hạt sen…vv…đều tốt cho ngực.

Nguyên liệu: Hạnh nhân, đậu phụ, canh nguyên chất.

Cách làm: rang khô hạt hạnh nhân với lửa nhỏ, đậu phụ cắt miếng cho vào canh hầm khoảng 15 phút, tốt nhất là nên cho cả hạnh nhân và đậu vào hầm cùng một lúc. Thông thường thì món này nên ăn cùng lẩu.

3. Lạc hầm giò heo:

Công dụng: Lạc có tác dụng duy trì tuyết sữa được lưu thông, còn giò heo cũng có tác dụng tăng thêm sữa và tính đàn hồi cho ngực.

Nguyên liệu: giò heo, hạt dẻ, nhân sâm, muối và bột ngọt.

Cách làm: Xử lý làm sạch giò heo, lạc rửa sạch cho 2 miếng nhân sâm, lạc và giò heo vào ninh cùng lúc, khi ninh nếu hơi cạn cho thêm nước hoặc canh nguyên chất, ninh trong khoảng 90 phút là được. Trong quá trình ninh bạn có thể cho muối và mì chính sao cho vừa với khẩu vị của mình. Món ăn này rất tốt cho chị em phụ nữ, đặc biệt là với những người đang nuôi và cho con bú.