Kết quả 1 đến 12 của 12

Chủ đề: Nghén giả

Vit xinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Nghén giả

Bác sĩ cho e hỏi. Mấy tháng gần đây cứ đến trước kì kinh cách khoảng 1 tuần là e lại có hiện tượng buồn nôn, nhạy cảm với mùi, mệt mỏi, ăn ko ngon, hay ợ hơi, núm vú xưng to hơn bình thường, nhạy cảm nhưng ngực không to. Mấy tháng trước thì thử thai không có. Tháng này hiện tượng như vậy nhưng đã quá kinh được 2,3 hôm roi. Kì kinh của e là 33 ngày. Có khi nào là nghén giả nhưng e cug ko suy nghĩ nhiều và lo lắng quá. Sao lại có hiện tượng này????
    Lần sửa cuối bởi Vit xinh, ngày 24-10-2012 lúc 07:19 PM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Vit xinh Xem bài viết
    Bác sĩ cho e hỏi. Mấy tháng gần đây cứ đến trước kì kinh cách khoảng 1 tuần là e lại có hiện tượng buồn nôn, nhạy cảm với mùi, mệt mỏi, ăn ko ngon, hay ợ hơi, núm vú xưng to hơn bình thường, nhạy cảm nhưng ngực không to. Mấy tháng trước thì thử thai không có. Tháng này hiện tượng như vậy nhưng đã quá kinh được 2,3 hôm roi. Kì kinh của e là 33 ngày. Có khi nào là nghén giả nhưng e cug ko suy nghĩ nhiều và lo lắng quá. Sao lại có hiện tượng này????
    Điều này dễ hiểu thôi. Tâm lý cũng có khả năng ảnh hưởng đến dây thần kinh, nhất là nôn, buồn nôn. Bạn đã trễ kinh thì theo dõi thêm vài ngày hoặc thử que kiểm tra là chính xác nhất !

Bac sĩ cho e hỏi, chồng e xét nghiệm máu cho kết quả Hội chứng nam 46XX, mất đoạn a, b, c. Có fai chog e ko the co con được đúng ko a? Hay còn có phương chữa trị khác không ạ

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Thế 2 bạn đã mong con bao lâu? Kết quả của chồng bạn được thực hiện ở đâu? Khi có kết quả, bs giải thích như thế nào?
    Khi mong con lâu thì nghén giả cũng là điều dễ hiểu!

Minh khám ở BV hiếm muộn, nam khoa, cug lâu roi. Minh chi nhận kết quả chưa được bác sĩ nói gì vì cứ hẹn mấy lần quay lại mà ko nói cái gi nen chán ko đến nữa. Mình chỉ bit la chog minh như vay la khó có con hay la ko the co con dc. Chua di khám thử lại o dau ca. Minh ko nghĩ ngợi gi ve có con nhièu dau the ma hien tuọng như vay cu xay ra hang tháng nen cung lo

Bac sĩ cho e hỏi, chồng e xét nghiệm máu cho kết quả Hội chứng nam 46XX, mất đoạn a, b, c. Có fai chog e ko the co con được đúng ko a? Hay còn có phương chữa trị khác không ạ
    Cho đến nay, hội chứng nam 46,XX chắc chắn không có sự sinh tinh do đó một khi đã xác định là nguời nam bị hội chứng này bằng karyotype thì chắc chắn tinh trùng sẽ không có trong tinh hoàn. Chồng bạn nếu đã được xác nhận 1 cách tin cậy là bị hội chứng nam thì đáng tiếc sẽ không có khả năng sinh con !

Minh khám ở BV hiếm muộn, nam khoa, cug lâu roi. Minh chi nhận kết quả chưa được bác sĩ nói gì vì cứ hẹn mấy lần quay lại mà ko nói cái gi nen chán ko đến nữa. Mình chỉ bit la chog minh như vay la khó có con hay la ko the co con dc. Chua di khám thử lại o dau ca. Minh ko nghĩ ngợi gi ve có con nhièu dau the ma hien tuọng như vay cu xay ra hang tháng nen cung lo
    Đáng tin cậy nhất là thực hiện ở 2 bv Từ Dũ, Hùng Vương hoặc nam khoa của Bv Bình Dân. Còn việc bạn cảm thấy buồn nôn có thể do áp lực công việc, cuộc sống...

Thua bsi, chog e co xet nghiem ting trug thi ket qua la có nhung di dạng năng. E được bit tai BV 103 có cong trinh nuoi cay tinh tử, TH cua chog e co lam dc ko?

Thua bsi, chog e co xet nghiem ting trug thi ket qua la có nhung di dạng năng. E được bit tai BV 103 có cong trinh nuoi cay tinh tử, TH cua chog e co lam dc ko?
    Những kết quả này khá mâu thuẫn. Hội chứng nam là sẽ không có tinh trùng nhưng trường hợp chồng bạn vẫn có tinh trùng à ? Còn việc nuôi cấy tinh tử thì đúng là có thể thực hiện được nhưng tỷ lệ thành công thấp. Trên thế giới, tỉ lệ thành công từ nuôi cấy tinh tử cũng chỉ mới đạt đến tỉ lệ 10% trong số những nam giới này. Vợ chồng bạn có thể thử. Hoặc nếu không thì vẫn còn cách là xin tinh trùng từ những người hiến tặng !

Thế thì 1 trong 2 kết quả này ko chính xác đúng ko ạ? Cho e hỏi ở ha noi thi khám về nam khoa hiếm muộn là chính xác nhất a

kiemdinhxi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em ủng hộ bác, chúc bác thành công

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Thế thì 1 trong 2 kết quả này ko chính xác đúng ko ạ? Cho e hỏi ở ha noi thi khám về nam khoa hiếm muộn là chính xác nhất a
    Bạn có thể khám hiếm muộn ở BV phụ sản Tw hoặc Khoa nam học BV Việt đức!

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 17-11-2014, 10:40 AM
  2. em bi tre kinh 20 ngay sau do da thay kinh nguyet lieu co thai hay khong?
    Bởi namtao20 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-09-2011, 06:54 PM
  3. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 24-05-2011, 09:56 AM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-10-2008, 10:20 AM