Kết quả 1 đến 12 của 12
    thuthucung Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Nghe nói nhiều sản phụ hay trầm cảm sau sinh, có loại thuốc nào ngăn ngừa chứng này ko bác sĩ ơi?

Em gái em sắp sinh con đầu lòng, lúc nào cũng lo sợ sinh con ra dễ bị này bị kia nên gần như stress. Chưa mai mốt sinh xong dễ mệt mỏi có nguy cơ bị trầm cảm lắm. Cho em hỏi bs có loại thuốc nào ngăn ngừa được triệu chứng trầm cảm ko ạ?

singlovely Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Sau khi sinh ngoài chăm sóc em bé cũng nên chú trọng thật nhiều chăm người mẹ như để mẹ ngủ đủ giấc, tăng cường thêm dinh dưỡng và thuốc bổ để nhanh phục hồi. Lúc đó nhà mình bồi bổ như ăn thêm yến và uống thuốc bổ nên nhanh hồi phục sức khỏe lắm

nhoctum Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi thuthucung Xem bài viết
    Em gái em sắp sinh con đầu lòng, lúc nào cũng lo sợ sinh con ra dễ bị này bị kia nên gần như stress. Chưa mai mốt sinh xong dễ mệt mỏi có nguy cơ bị trầm cảm lắm. Cho em hỏi bs có loại thuốc nào ngăn ngừa được triệu chứng trầm cảm ko ạ?
    quan trọng là sản phụ được chăm sóc kỹ càng và giữ tinh thần vui vẻ thì sẽ tránh được stress, còn thuốc hỗ trợ thì chắc phải được bác sĩ tư vấn thôi

aujourd'hui Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chăm sóc tốt sản phụ và nhất là đừng sản phụ lo lắng về bất điều gì thì sẽ tránh được chuyện trầm cảm ngay thôi

tucom886 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Sản xuất nồi hầm xương, nồi nấu phở, nồi nấu cháo, nồi nấu nước lèo, nồi trần bánh phở, nồi nấu canh công nghiệp, nồi nấu cháo, nồi sắc thuốc bắc...

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Để ngăn ngừa chứng trầm cảm sau sinh thì cần có sự hỗ trợ của người thân bên cạnh sự cố gắng của chính bản thân bà mẹ

Vai trò của người thân

Có thể nói, trong giai đoạn nhạy cảm này, vai trò của người chồng chiếm vị trí rất quan trọng. rất nhiều ông chồng nghĩ rằng, chỉ cần cung cấp vật chất cho vợ là đủ mà không hề nhận thức được sự quan tâm, chia sẻ bằng hành động và lời nói động viên có thể giúp người vợ tránh được nguy cơ trầm cảm. Hơn ai hết, người chồng, gia đình, người thân… cần gần gũi chia sẻ với sản phụ trong thời kì hậu sản, để có thể tránh được những hệ quả đáng tiếc có thể xảy ra.

Động viên, gần gũi và chia sẻ với thai phụ về cuộc chuyển dạ và chăm sóc bé sau sinh. Hướng dẫn thai phụ về việc nuôi con bằng sữa mẹ.

Bản thân người mẹ

Cố gắng tìm cho mình một giấc ngủ. Gắng đi ngủ sớm hơn nếu bạn phải thức dậy nửa đêm cho bé bú. Nên ngủ buổi trưa dù chỉ 30 phút. Nói chuyện và chia sẻ với bạn bè, gia đình hoặc các chuyên gia tâm lý để trút bỏ những cảm giác mệt mỏi trong người. Nên hỏi bạn bè và gia đình về kinh nghiệm chăm sóc em bé của họ. Sống tích cực, suy nghĩ lạc quan, đừng để những điều buồn chán làm ảnh hưởng đến tâm lý của bạn. Hãy nhớ rằng bạn luôn là người mẹ tốt nhất cho con của mình, đừng bao giờ so sánh mình hay con mình với người khác, đừng để áp lực đè nặng lên đôi vai của bạn.

aujourd'hui Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi nhoctum Xem bài viết
    quan trọng là sản phụ được chăm sóc kỹ càng và giữ tinh thần vui vẻ thì sẽ tránh được stress, còn thuốc hỗ trợ thì chắc phải được bác sĩ tư vấn thôi
    sinh con xong thì ai cũng mong muốn nhanh chóng khỏe mạnh, lấy lại vóc dáng, cho nên tránh căng thẳng và cố gắng chăm sóc mình cho thật tốt, thì có dùng thuốc hay không thì cũng khỏe mạnh thôi a

tucomcongnghiep191 bây giờ đang trực tuyến Thành Viên Cấp 3

Bếp Á hàng Việt Nam chất lượng cao
    – Bán lẻ Inox theo mọi mẫu mã – giá rẻ!

* Trân trọng giới thiệu đến bạn thiết bị Bếp Á công nghiệp chất lượng cao

* CƠ SỞ VẬT CHẤT: Công nghệ đầy đủ nên sản phẩm của công ty chúng tôi luôn có chất lượng và giá thành cạnh tranh rất cao.
    -Là một nhà bán lẻ uy tín & có nhiều năm kinh nghiệm trong lĩnh vực cung cấp, thiết kế, thi công thiết bị bếp công nghiệp, thiết bị quầy Bar cho nhiều nhà hàng, trường học, Bếp á đôi, Bếp á đôi công nghiệp, bếp á công nghiệp tại Việt Nam.

luuphongnx Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình cũng đang tìm hiểu cái này, cám ơn bạn đã chia sẻ

nhoctum Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Để ngăn ngừa chứng trầm cảm sau sinh thì cần có sự hỗ trợ của người thân bên cạnh sự cố gắng của chính bản thân bà mẹ

Vai trò của người thân

Có thể nói, trong giai đoạn nhạy cảm này, vai trò của người chồng chiếm vị trí rất quan trọng. rất nhiều ông chồng nghĩ rằng, chỉ cần cung cấp vật chất cho vợ là đủ mà không hề nhận thức được sự quan tâm, chia sẻ bằng hành động và lời nói động viên có thể giúp người vợ tránh được nguy cơ trầm cảm. Hơn ai hết, người chồng, gia đình, người thân… cần gần gũi chia sẻ với sản phụ trong thời kì hậu sản, để có thể tránh được những hệ quả đáng tiếc có thể xảy ra.

Động viên, gần gũi và chia sẻ với thai phụ về cuộc chuyển dạ và chăm sóc bé sau sinh. Hướng dẫn thai phụ về việc nuôi con bằng sữa mẹ.

Bản thân người mẹ

Cố gắng tìm cho mình một giấc ngủ. Gắng đi ngủ sớm hơn nếu bạn phải thức dậy nửa đêm cho bé bú. Nên ngủ buổi trưa dù chỉ 30 phút. Nói chuyện và chia sẻ với bạn bè, gia đình hoặc các chuyên gia tâm lý để trút bỏ những cảm giác mệt mỏi trong người. Nên hỏi bạn bè và gia đình về kinh nghiệm chăm sóc em bé của họ. Sống tích cực, suy nghĩ lạc quan, đừng để những điều buồn chán làm ảnh hưởng đến tâm lý của bạn. Hãy nhớ rằng bạn luôn là người mẹ tốt nhất cho con của mình, đừng bao giờ so sánh mình hay con mình với người khác, đừng để áp lực đè nặng lên đôi vai của bạn.
    cảm ơn chị đã có những chia sẻ rất tốt ah. Tuy nhiên nếu như mình có được hỗ trợ thêm bởi những loại thực phẩm hỗ trợ cho sức khỏe nữa thì đạt kết quả tốt nhất ah

xitrumkon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi aujourd'hui Xem bài viết
    sinh con xong thì ai cũng mong muốn nhanh chóng khỏe mạnh, lấy lại vóc dáng, cho nên tránh căng thẳng và cố gắng chăm sóc mình cho thật tốt, thì có dùng thuốc hay không thì cũng khỏe mạnh thôi a
    Gì thì gì chứ cũng cần phải có thời gian thì may ra.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi nhoctum Xem bài viết
    cảm ơn chị đã có những chia sẻ rất tốt ah. Tuy nhiên nếu như mình có được hỗ trợ thêm bởi những loại thực phẩm hỗ trợ cho sức khỏe nữa thì đạt kết quả tốt nhất ah
    Tôi thì nghĩ khác, bạn cứ an tâm bồi dưỡng bằng chế độ dinh dưỡng thông thường cũng đã đủ sữa và tư tin. Khi bạn cố gắng, lo lắng tìm loại thực phẩm bổ khác thì tinh thần cũng bị ảnh hưởng. Bạn có nghe câu "quẳng lo đi mà vui sống" chứ ?

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-09-2012, 11:10 PM