Kết quả 1 đến 1 của 1
    phongkhamphukhoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Muốn có em bé nhưng đang bị khí hư nhiều màu trắng đục

Hỏi: Chào bác sĩ Phòng khám Phụ Khoa Thiên Tâm, Xin bác sỹ tư vấn giúp em: em lấy chồng được hơn 6 tháng, nhưng khoảng 2 tuần nay em thấy âm đạo mình có hiện tượng có mùi khó chịu, hơi tanh, khí hư màu trắng đục như bột, nhưng lại nằm sâu trong âm đạo, rồi rơi ra ngoài như bột dạng khô, trước đây em rất tự tin với bộ phận của mình, và vc em củng thấy thoải mái khi giao hợp, nhưng từ khi em có mùi lạ, cảm giác gần gủi của 2 vc chồng có hơi lưởng lự và ngại gần gủi, xin bác sỹ tư vấn cho em, em phải làm gì? và cách chữa trị như thế nàO? và khi bị viêm nhiểm nhiểm thế, vc em có phải kiêng quan hệ không? chồng em phải giúp em những gì? có ảnh hưởng tới khả năng sinh sản không? chúng em muốn có em bé thì phải làm gì khi tinhf trạng của em như vậy? chân thành cảm ơn bác sỹ và mong bác sỹ tư vấn sơm cho em

Trả lời: Chào em!

Các mô tả các triệu chứng của mình chứng tỏ em đang có dấu hiệu Benh Viem am dao rồi đấy. Em chú ý vệ sinh sạch sẽ trong thời gian này bằng nước lá chè xanh tươi, hoặc các dung dịch vệ sinh như dung dịch muối pha bicacbonat 2 lần/ngày vào buổi sáng và buổi tối trước khi đi ngủ. Đặc biệt trong thời gian này em nên tránh quan hệ vợ chồng vì đây cũng là một nguyên nhân gây ra viêm nhiễm âm đạo cho em, nếu có quan hệ thì cần thiết mình phải sử dụng bao su để tránh làm viêm nhiễm tăng lên và lây lan cho chồng.

Để rút ngắn thời gian điều trị em nên đến bệnh viện pk chuyên Phụ Khoa để được khám và làm xét nghiêm dịch âm đạo để xác định rõ nguyên nhân và có phác đồ điều trị cụ thể. Kéo dài tình trạng viêm nhiễm hay để tái phát nhiều lần có thể ảnh hưởng đến quá trình thụ thai, làm em khó thụ thai hơn. Chú ý em nên điều trị triệt để đợt viêm nhiễm này trước khi có thai để thai nhi có sự phát triển tốt nhất và tránh những nguy cơ có thể xảy ra cho thai nhi trong quá trình mang thai.
    Lần sửa cuối bởi phongkhamphukhoa, ngày 08-09-2016 lúc 09:16 AM.
    tư vấn phong thuy mua đồ phong thuy truy cập bachkhoaphongthuy.com

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-12-2012, 10:23 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-12-2012, 06:00 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 07:51 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-11-2012, 09:56 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-11-2012, 04:20 PM