Kết quả 1 đến 7 của 7
    DangThuyTrang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định mong Bs Tư vấn giùm em ạ

trước đây kinh nguyệt của em có đều vào ngày 25 và kết thúc vào ngày 28.Tháng 8 trước vào khảng ngày 23 tức là cách 2 ngày là đến kì kinh của em em có QH và uống thuốc TTKC lạoi 1 viên sau đó thì em bị trễ đến tận 31/08 mới có lại và kết thúc vào ngày 3/09 trong tháng 9 vừa rồi vào ngày 16 em và chồng có QH và chồng e đã xuất vào trong nhưng em không dùng thuốc, đến ngày 29 em lại QH và cũng k uống thuốc hay dùng bất cứ BPTT nào, và đến hôm nay là mùng 4 rồi em vẫn chưa thấy kinh tức là e đã trễ 4 ngày rồi ạ. em xin hỏi BS là do em bị rối loạn KN vì sử dụng Thuốc TTKC hay là e đã có thai rồi ạ ? em đã mua que về thử và kết quả là 1v. vì e hỏi người bán thuốc ng bán thuốc nói là thường thì thuốc TTKC chỉ bị trễ tháng đầu thôi ạ.! mong BS trả lời giúp em

em chỉ thấy đau nhức ngực và cảm giác căng ngực 3 4 ngày nay rồi bác sĩ ạ

keobeo247 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thường thì que thử thai có độ chính xác khá cao vì thế nếu bạn thử vào buổi sáng sớm mà chỉ lên 1 vạch thì có nghĩa bạn chỉ là do trễ kinh thôi.
    Thường các thuốc tránh thai cũng hay làm thay đổi chu kỳ kinh nên bạn đừng quá lo lắng nhé.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi DangThuyTrang Xem bài viết
    trước đây kinh nguyệt của em có đều vào ngày 25 và kết thúc vào ngày 28.Tháng 8 trước vào khảng ngày 23 tức là cách 2 ngày là đến kì kinh của em em có QH và uống thuốc TTKC lạoi 1 viên sau đó thì em bị trễ đến tận 31/08 mới có lại và kết thúc vào ngày 3/09 trong tháng 9 vừa rồi vào ngày 16 em và chồng có QH và chồng e đã xuất vào trong nhưng em không dùng thuốc, đến ngày 29 em lại QH và cũng k uống thuốc hay dùng bất cứ BPTT nào, và đến hôm nay là mùng 4 rồi em vẫn chưa thấy kinh tức là e đã trễ 4 ngày rồi ạ. em xin hỏi BS là do em bị rối loạn KN vì sử dụng Thuốc TTKC hay là e đã có thai rồi ạ ? em đã mua que về thử và kết quả là 1v. vì e hỏi người bán thuốc ng bán thuốc nói là thường thì thuốc TTKC chỉ bị trễ tháng đầu thôi ạ.! mong BS trả lời giúp em
    Đã thử que rồi thì nhiều khả năng là không có thai, kinh nguyệt trễ vài ngày cũng là bình thường mà!

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Đã thử que rồi thì nhiều khả năng là không có thai, kinh nguyệt trễ vài ngày cũng là bình thường mà!
    Nhưng thưa bác sĩ em chưa bao giờ bị trễ kinh lâu đến vậy ạ và em cũng rất ít sử dụng thuốc tránh thai, hình như là gần 1 năm rồi chỉ có tháng 8 trước là e có dùng 1 viên đó thôi bụng cứ đau lâm râm và mỏi lưng nữa thế mà vẫn chưa thấy KN hôm nay nữa là 5 ngày rồi thưa bác sĩ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Nhưng thưa bác sĩ em chưa bao giờ bị trễ kinh lâu đến vậy ạ và em cũng rất ít sử dụng thuốc tránh thai, hình như là gần 1 năm rồi chỉ có tháng 8 trước là e có dùng 1 viên đó thôi bụng cứ đau lâm râm và mỏi lưng nữa thế mà vẫn chưa thấy KN hôm nay nữa là 5 ngày rồi thưa bác sĩ
    Trễ kinh mà que thử chỉ có 1 vạch thì an tâm là không có thai. Việc trễ kinh cũng phụ thuộc vào nhiều yếu tố như sinh hoạt kém điều độ căng thẳng, stress hoặc việc có bệnh nào đó cũng có thể ảnh hưởng đến nội tiết gây thay đổi kinh nguyệt bạn ạ !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Chu kì kinh bị ảnh hưởng bởi nhiều yếu tố, stress, thức ăn và hormon. Nói chung là bạn đừng quá lo lắng!

Các Chủ đề tương tự

1. Mong được giải đáp thắc mắc !
    Bởi hiennhiuyen trong diễn đàn Tư Vấn Viêm Gan B
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 16-04-2012, 09:37 AM
  2. Thủ dâm, thắc mắc cần giúp, mong bác sĩ và mọi người giúp
    Bởi Gạch trong diễn đàn Giáo Dục Giới Tính
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-10-2011, 06:27 PM
  3. Mong muốn đơn giản của chị em khi 'yêu'
    Bởi Tieudi trong diễn đàn Tình Yêu & Giới Tính
    Trả lời: 0