Kết quả 1 đến 12 của 12
    Lucifer1302 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Mong bác sĩ và m.n giúp em với ạ

Em và người yêu em có quan hệ với nhau. Và từ tháng 2 tới tháng 8 em uống tổng cộng 5 viên thuốc tránh thai khẩn cấp, trung bình là 1 tháng 1 viên và 1 tháng k uống. Liệu em uống như vậy sẽ có ảnh hưởng nghiêm trọng gì tới việc sinh con sau này k ạ (em chỉ mới uống vào tháng 2 này thôi ạ) Và 1 năm tối đa đc uống bao nhiêu viên ạ? Mong bác sĩ và m.n tư vấn giúp em ạ.

Y sĩ mới Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Lucifer1302 Xem bài viết
    Em và người yêu em có quan hệ với nhau. Và từ tháng 2 tới tháng 8 em uống tổng cộng 5 viên thuốc tránh thai khẩn cấp, trung bình là 1 tháng 1 viên và 1 tháng k uống. Liệu em uống như vậy sẽ có ảnh hưởng nghiêm trọng gì tới việc sinh con sau này k ạ (em chỉ mới uống vào tháng 2 này thôi ạ) Và 1 năm tối đa đc uống bao nhiêu viên ạ? Mong bác sĩ và m.n tư vấn giúp em ạ.
    Nhà sản xuất thuốc bao giờ cũng vì lợi nhuận mà họ quảng cáo thuốc nhưng nói nhe hoặc giấu nhẹm đi các hậu quả nếu có của thuốc. Trái lại người sử dụng vì quyền lợi và tương lai của mình nên cần có sự cân nhấc khi sử dụng thuốc. Thuốc tránh thai bất kỳ loại gùi cũng là ức chế nội tiết để ngừa thai. Nếu uống nhiều đương nhien sẽ ảnh hưởng xấu đến nội tiết, tức là việc sinh đẻ sau này. Đó là điều chắc chắn. Còn cụ thể là ảnh hưởng xấu như thế nào cũng chưa có tài liệu nào chứng minh. Tuy nhiên uống như bạn nói cuãng chưa phải là nhiều. Song bạn nên hạn chế, không nên uống dầy như thế nữa. Cần áp dụng thêm các biện pháp tránh thai khác nứa. Như tính chu kỳ kinh (sau sạch kinh trong vòng 5 ngày là hoàn toàn an toàn), xuất tinh ngoài...

ryhetsht763 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cuối tuần may mắn nhé anh em !

CộngĐồngTin.Com - CongDongTin.Com

Nhà sản xuất thuốc bao giờ cũng vì lợi nhuận mà họ quảng cáo thuốc nhưng nói nhe hoặc giấu nhẹm đi các hậu quả nếu có của thuốc. Trái lại người sử dụng vì quyền lợi và tương lai của mình nên cần có sự cân nhấc khi sử dụng thuốc. Thuốc tránh thai bất kỳ loại gùi cũng là ức chế nội tiết để ngừa thai. Nếu uống nhiều đương nhien sẽ ảnh hưởng xấu đến nội tiết, tức là việc sinh đẻ sau này. Đó là điều chắc chắn. Còn cụ thể là ảnh hưởng xấu như thế nào cũng chưa có tài liệu nào chứng minh. Tuy nhiên uống như bạn nói cuãng chưa phải là nhiều. Song bạn nên hạn chế, không nên uống dầy như thế nữa. Cần áp dụng thêm các biện pháp tránh thai khác nứa. Như tính chu kỳ kinh (sau sạch kinh trong vòng 5 ngày là hoàn toàn an toàn), xuất tinh ngoài...

Tuyên Quang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình khuyên không nên tiếp tục sử dụng thuốc TTKC nữa đâu ạ! Nên chuyển sang dùng BCS đi ạ!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Lucifer1302 Xem bài viết
    Không ai nói được chính xác nguy cơ ảnh hưởng là bao nhiêu % được cả bạn ạ. Hạn chế càng ít càng tốt. Mà tốt nhất là nên dùng bcs bạn ạ !

lucie11 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bác sĩ ơi cho cháu hỏi. Năm nay cháu 21 tuổi rồi ạ, chu kì kinh nguyệt của cháu thường từ 31-33 ngày chỉ có tháng trước cháu bị trễ 12 ngày và tháng này cháu cũng bị trễ đến nay cũng được 12 ngày rồi ạ. Cháu và bạn trai chỉ kích thích bên ngoài thôi ạ, sau khi cháu ra thì cháu có lau chùi vùng kín của mình. Sau thì có giúp bạn trai xuất tinh, bạn cháu cũng lấy khăn giấy chùi sạch rồi chừng 5ph sau lại tiếp tục dùng tay kích thích vùng kín của cháu, nhưng chỉ ở bên ngoài ÂD thôi ạ ko có cho vô sâu. Nhưng đến nay cháu bị trễ gần 2 tuần rồi ạ, không biết như vậy thì cháu có thai không ạ ? Cháu ko có biểu hiện nào ngoài trừ cháu hay bị trướng bụng buồn nôn thôi ạ, với hnhu do nóng nên trong lúc trễ vậy cháu bị nhiệt miệng ạ. Cháu lo quá, mong bác sĩ trả lời giúp cháu ạ.

Trích dẫn Gửi bởi lucie11 Xem bài viết
    Bác sĩ ơi cho cháu hỏi. Năm nay cháu 21 tuổi rồi ạ, chu kì kinh nguyệt của cháu thường từ 31-33 ngày chỉ có tháng trước cháu bị trễ 12 ngày và tháng này cháu cũng bị trễ đến nay cũng được 12 ngày rồi ạ. Cháu và bạn trai chỉ kích thích bên ngoài thôi ạ, sau khi cháu ra thì cháu có lau chùi vùng kín của mình. Sau thì có giúp bạn trai xuất tinh, bạn cháu cũng lấy khăn giấy chùi sạch rồi chừng 5ph sau lại tiếp tục dùng tay kích thích vùng kín của cháu, nhưng chỉ ở bên ngoài ÂD thôi ạ ko có cho vô sâu. Nhưng đến nay cháu bị trễ gần 2 tuần rồi ạ, không biết như vậy thì cháu có thai không ạ ? Cháu ko có biểu hiện nào ngoài trừ cháu hay bị trướng bụng buồn nôn thôi ạ, với hnhu do nóng nên trong lúc trễ vậy cháu bị nhiệt miệng ạ. Cháu lo quá, mong bác sĩ trả lời giúp cháu ạ.
    Muốn biết có thai hay không bạn phải thử que. Nhưng qua thư bạn tôi thất bạn cần phải đi khám chữa đầy hơi, đau bụng....đó là triệu chứng về đường tiêu hóa. Chính vì bạn bị bệnh về đường tiêu tiêu hóa mà KN kéo dài và không đều.

nguyenvietvan31 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi lucie11 Xem bài viết
    Biểu hiện của bạn có thể do chu kỳ kinh nguyệt bị rối loạn.
    Theo tôi trường hợp của bạn nếu đúng như những gì bạn mô tả thì khả năng mang thai gần như không thể.
    Còn về việc chậm kinh thì rất nhiều nguyên nhân khác nhau bạn nhé.
    Buồn nôn là một biểu hiện của mang thai nhưng thường khoảng từ 2-3 tháng mới biểu hiện rõ ràng, không thể cứ buồn nôn là kết luận người phụ nữ mang thai được.
    Nếu muốn an tâm bạn có thể thử thai và khám tiêu hóa để được chẩn đoán sớm nhé.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvietvan31 Xem bài viết
    Biểu hiện của bạn có thể do chu kỳ kinh nguyệt bị rối loạn.
    Theo tôi trường hợp của bạn nếu đúng như những gì bạn mô tả thì khả năng mang thai gần như không thể.
    Còn về việc chậm kinh thì rất nhiều nguyên nhân khác nhau bạn nhé.
    Buồn nôn là một biểu hiện của mang thai nhưng thường khoảng từ 2-3 tháng mới biểu hiện rõ ràng, không thể cứ buồn nôn là kết luận người phụ nữ mang thai được.
    Nếu muốn an tâm bạn có thể thử thai và khám tiêu hóa để được chẩn đoán sớm nhé.
    nếu như em hay thức khuya cộng với việc hay uống cà phê với trà thì KN có bị ảnh hưởng nhiều không ạ ?
    tại vì có lần e đọc đc bài báo chỉ kích thích bằng tay nhưng mà vẫn mang thai đc thì cho e hỏi cơ cấu mang thai đó sẽ xảy ra như nào ạ ?
    em cảm ơn ạ.

Trích dẫn Gửi bởi Y sĩ mới Xem bài viết
    Muốn biết có thai hay không bạn phải thử que. Nhưng qua thư bạn tôi thất bạn cần phải đi khám chữa đầy hơi, đau bụng....đó là triệu chứng về đường tiêu hóa. Chính vì bạn bị bệnh về đường tiêu tiêu hóa mà KN kéo dài và không đều.
    hic tại mọi khi em không trễ thì cơ thể e vẫn bình thường ạ, đột nhiên lần này trễ thì lại cảm giác trướng bụng, hay ợ hơi và có cảm giác buồn nôn. E đọc một số thông tin thì bảo đó cũng là triệu chứng khi mang thai nên e hơi lo ạ

hôm nay e bị trễ 22 ngày rồi, em cũng vừa mới dùng thử que thì chỉ hiện lên 1 vạch. Nhưng mà dạo gần đây em hay bị đau bụng, e có đọc trên mạng thì bảo nếu vậy thì cũng có thể có thai ngoài dạ con ? em ko biết que thử có thể nhận biết đc có thai ngoài dạ con ko ạ ?

Các Chủ đề tương tự

1. em đang rất lo.Mong bác sĩ giải đáp giúp
    Bởi cuongbg trong diễn đàn Nam Giới
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 08-06-2013, 07:14 AM
  2. clip lam mong, nail doc, nail xinh, mong dep
    Bởi ngoc.87 trong diễn đàn Video Làm Đẹp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-11-2012, 07:36 PM

Tag của Chủ đề này