Kết quả 1 đến 3 của 3
    yeuvo102 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Mong bác sĩ tư vấn giúp!

Em chào Bác sĩ,
    Ngày 29-1 vừa qua, chúng em QH nhưng không dùng biện pháp tránh thai nào. Tới nay 4-2, bạn gái em đã bị trễ kinh 1 ngày, (trước đó ngày 25 chúng em QH và có dùng thuốc TTKC loại 1 viên, bạn gái em có hiện tượng ra máu đen, và đó là tác dụng phụ của thuốc).
    Vì ngày 29-1 cũng sắp đến ngày hành kinh (tức này 4-2), nên chúng em đã chủ quan QH (xuất tinh ngoài), và cho tới nay đã bị trễ 1 ngày kinh.
    Em xin hỏi, nếu bị trễ kinh từ 7-10 ngày, dùng que thử và cho kết quả 2 vạch, thì bạn gái em nên sử dụng thuốc phá thai nào an toàn nhất ạ!?
    Em đang rất lo lắng vì trót dại, kính mong các Bác sĩ tư vấn giúp em ạ.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi yeuvo102 Xem bài viết
    Em chào Bác sĩ,
    Ngày 29-1 vừa qua, chúng em QH nhưng không dùng biện pháp tránh thai nào. Tới nay 4-2, bạn gái em đã bị trễ kinh 1 ngày, (trước đó ngày 25 chúng em QH và có dùng thuốc TTKC loại 1 viên, bạn gái em có hiện tượng ra máu đen, và đó là tác dụng phụ của thuốc).
    Vì ngày 29-1 cũng sắp đến ngày hành kinh (tức này 4-2), nên chúng em đã chủ quan QH (xuất tinh ngoài), và cho tới nay đã bị trễ 1 ngày kinh.
    Em xin hỏi, nếu bị trễ kinh từ 7-10 ngày, dùng que thử và cho kết quả 2 vạch, thì bạn gái em nên sử dụng thuốc phá thai nào an toàn nhất ạ!?
    Em đang rất lo lắng vì trót dại, kính mong các Bác sĩ tư vấn giúp em ạ.
    Nếu trễ kinh, thử que 2 vạch thì bạn gái cần đi khám sieu âm tại bv, nếu thấy thai trong tử cung thì bs sẽ cho bạn uống thuốc phù hợp. Với loa5ithuo61c bỏ thaithi2 bạn không tự mua được đâu nhé !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Việc phá thai phải được thực hiện ở BV, và cũng phải khám chắc chắn là có thai trước khi phá thai!

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-12-2012, 10:43 AM
  2. clip lam mong, nail doc, nail xinh, mong dep
    Bởi ngoc.87 trong diễn đàn Video Làm Đẹp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-11-2012, 07:36 PM
  3. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-12-2011, 07:40 PM
  4. Mong các bác sĩ giải đáp thắc mắc hộ em
    Bởi audition trong diễn đàn Da Liễu
    Trả lời: 2