Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Mong bác sĩ giúp em

tranlinh16 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Mong bác sĩ giúp em

E năm nay 24t, tháng trc, vào ngày thứ 5 tính từ ngày bắt đầu có kì kinh ( khi đó e cũng gần hết kinh), e và chồng e đã quan hệ, nhưng do bao cao su bị rách nên ngay tối hôm đó e đã uống thuốc tránh thai khẩn cấp loại 1 viên. Sau đó 3 tuần thì e dùng que thử thai thì thấy 1 vạch, nhưng trc khi dùng que, e thử vào đầu giờ chiều chứ k phải buổi sáng sớm và trưa hôm đó e có uống chút rượu và cafe. Đến h e bị chậm kinh 2 tuần. Cho e hỏi vậy có khi nào dùng rượu bia và cafe có ảnh hưởng đến kết quả của que thử thai hay k? Với trường hợp của e tháng trc thì e có khả năng có thai hay không ạ? Em xin cảm ơn!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi tranlinh16 Xem bài viết
    E năm nay 24t, tháng trc, vào ngày thứ 5 tính từ ngày bắt đầu có kì kinh ( khi đó e cũng gần hết kinh), e và chồng e đã quan hệ, nhưng do bao cao su bị rách nên ngay tối hôm đó e đã uống thuốc tránh thai khẩn cấp loại 1 viên. Sau đó 3 tuần thì e dùng que thử thai thì thấy 1 vạch, nhưng trc khi dùng que, e thử vào đầu giờ chiều chứ k phải buổi sáng sớm và trưa hôm đó e có uống chút rượu và cafe. Đến h e bị chậm kinh 2 tuần. Cho e hỏi vậy có khi nào dùng rượu bia và cafe có ảnh hưởng đến kết quả của que thử thai hay k? Với trường hợp của e tháng trc thì e có khả năng có thai hay không ạ? Em xin cảm ơn!
    Các loại rượu bia không ảnh hưởng đến kết quả thử que đâu bạn. Nếu bây giờ bạn trễ kinh thì có thể thử lại kiểm tra nhưng tôi nghĩ khả năng có thai của bạn khá thấp !

tranlinh16 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Vâng. Hiện tại đã là tuần thứ 3 e trễ rồi. Mai e sẽ thử lại ạ. Em xin cảm ơn bác sĩ!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi tranlinh16 Xem bài viết
    Vâng. Hiện tại đã là tuần thứ 3 e trễ rồi. Mai e sẽ thử lại ạ. Em xin cảm ơn bác sĩ!
    Đừng quá lo lắng nhé !

Các Chủ đề tương tự

1. Hoàng Thị Tường Vy Vị trí mong muốn Nhân viên Điều dưỡng
    Bởi phuong1993 trong diễn đàn Người Tìm Việc
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-12-2012, 12:15 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-12-2012, 12:14 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-12-2012, 12:10 PM
  4. Đoàn Xuân Quý Vị trí mong muốn Y tế-Dược
    Bởi phuong1993 trong diễn đàn Người Tìm Việc