Kết quả 1 đến 7 của 7
    langtu2812 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định mọi người tư vấn giúp em về vấn đề với thuốc tránh thai khẩn cấp loại 2 viên với ạ!.:(

sau khi hết kinh của đợt vừa rồi (ngày 18) e và bạn trai có QHTD với nhau và sau đó thì em có uống loại thuốc tránh thai loại 2 viên.và vài ngày sau thì có hiện tượng ra máu khoảng 3 ngày.khi hết ra máu là vào ngày 26.hiện nay đã là ngày 17 rồi và em không thấy mình có hiện tượng đau bụng kinh ạ.mọi người có thể cho em biết là sau bao lâu là em sẽ có kinh lại và khả năng có thai của em có cao không ạ.hix.

nhoktjmgirlkute's Avatar
    nhoktjmgirlkute Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Trích dẫn Gửi bởi langtu2812 Xem bài viết
    sau khi hết kinh của đợt vừa rồi (ngày 18) e và bạn trai có QHTD với nhau và sau đó thì em có uống loại thuốc tránh thai loại 2 viên.và vài ngày sau thì có hiện tượng ra máu khoảng 3 ngày.khi hết ra máu là vào ngày 26.hiện nay đã là ngày 17 rồi và em không thấy mình có hiện tượng đau bụng kinh ạ.mọi người có thể cho em biết là sau bao lâu là em sẽ có kinh lại và khả năng có thai của em có cao không ạ.hix.
    nếu bạn đã uống thuốc rồi thì khả năng mang thai không cao ! vấn đề trễ kinh đó nhiều khả năng do tác dụng phụ của thuốc ! bạn theo dõi thêm ! trễ kinh 7-10 ngày thì thử que kiễm tra thôi !
    Nguyễn Hữu Tuấn 23 tuổi , đang học năm thứ 4 đại học y dược !

vậy chu kỳ mới thì tính theo chu kỳ cũ hay là tính theo ngày sau khi uống thuốc bị ra máu vậy?

nhoktjmgirlkute's Avatar
    nhoktjmgirlkute Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

vậy chu kỳ mới thì tính theo chu kỳ cũ hay là tính theo ngày sau khi uống thuốc bị ra máu vậy?
    tính theo những chu kỳ kinh trước đó bạn à !! nếu chu kỳ bạn không đều thì không có gì đáng lo lắng !
    Nguyễn Hữu Tuấn 23 tuổi , đang học năm thứ 4 đại học y dược !

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Ngày uống thuốc bị ra máu là rong huyết chứ không phải kinh nên bạn phải tính theo chu kì kinh tháng trước mới chính xác !

hix.nhưng hôm nay là ngày 18 rồi mà em vẫn chưa có.vậy khả năng có thai của e có cao ko vậy bác sĩ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

hix.nhưng hôm nay là ngày 18 rồi mà em vẫn chưa có.vậy khả năng có thai của e có cao ko vậy bác sĩ?
    Tức là bạn đã trễ kinh so với kinh trước đúng không ? Bạn nên thử que cho an tâm, có thể trễ kinh là do tác dụng phụ của thuốc đấy !

Các Chủ đề tương tự

1. Thuốc tránh thai có ngừa dc thai ngoài tử cung ?
    Bởi kimngoc trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-05-2013, 11:09 AM
  2. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 24-02-2012, 07:48 PM
  3. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 30-07-2011, 05:37 PM
  4. QHTD xuất tinh ngòai + uốngg thuốc tránh thai 72h có thai hay ko?
    Bởi saomain trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 22-07-2011, 06:06 PM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-08-2010, 11:40 PM