Kết quả 1 đến 15 của 15
    tongkim2813 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Post mình hỏi về gel bôi trơn âm đạo??

_xin hỏi gel bôi trơn âm đạo nếu mình dùng lâu ngày thì có ảnh hưởng gì không?(có phát sinh bệnh,viêm nhiễm khong,ảnh hưởng sinh lý cơ thể không).

_và bạn gái mình đang bị u nang,nhưng bệnh cũng đang thuyên giảm. vậy cho mình hỏi gel bôi trơn có ảnh hưởng đến bệnh của bạn gái mình không? (vd:như là làm u nang nặng,to hơn,khó điều trị hơn.....)..

_mình và bạn gái năm nay 18t. dùng gel lúc nhỏ tuỗi thì có tốt không?
    Lần sửa cuối bởi tongkim2813, ngày 26-06-2012 lúc 03:28 PM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi tongkim2813 Xem bài viết
    _xin hỏi gel bôi trơn âm đạo nếu mình dùng lâu ngày thì có ảnh hưởng gì không?(có phát sinh bệnh,viêm nhiễm khong,ảnh hưởng sinh lý cơ thể không).

_và bạn gái mình đang bị u nang,nhưng bệnh cũng đang thuyên giảm. vậy cho mình hỏi gel bôi trơn có ảnh hưởng đến bệnh của bạn gái mình không? (vd:như là làm u nang nặng,to hơn,khó điều trị hơn.....)..

_mình và bạn gái năm nay 18t. dùng gel lúc nhỏ tuỗi thì có tốt không?
    Gel bôi trơn thường không có tác hại, vấn đề là sau khi quan hệ giữa vệ sinh sach sẽ, nếu không dễ viêm nhiễm thôi. Còn u nang thì không biết bạn gái đã được chẩn đoán u nang lúc nào ? Theo dõi ra sao ? Gel không ảnh hưởng u nang nhé bạn và cũng không tùy thuộc vào tuổi sử dụng !

cho mình hỏi thêm. ban gái mình phát hiện khoảng được 7,8 tháng sau một thời gian dài bị đau bụng kinh nhiều,trễ kinh. ban gái em đã siêu âm một lần và có biểu hiện đã giảm. đến nay kinh ban gái mình đã đều. vậy khi hết u nang hoàn toàn thì bạn gái mình có mang thai được không?hoặc là khi gần hêt thôi?

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Đối với u nang buồng trứng, trước tiên phải đi khám để điều trị. Sau đó kiểm tra lại xem kết quả thế nào. Tùy kết quả bs sẽ thông báo cho bạn về khả năng có thai sau này. Thông thường trong những trường hợp này việc có thai sau này sẽ rất dể dàng nếu không có bệnh khác đi kèm!

cho mình hỏi thêm. ban gái mình phát hiện khoảng được 7,8 tháng sau một thời gian dài bị đau bụng kinh nhiều,trễ kinh. ban gái em đã siêu âm một lần và có biểu hiện đã giảm. đến nay kinh ban gái mình đã đều. vậy khi hết u nang hoàn toàn thì bạn gái mình có mang thai được không?hoặc là khi gần hêt thôi?
    Chỉ 1 lần phát hiện u nang thì không kết luận là có u nang được bạn ạ. Siêu âm kiểm tra có u nang hay không phải thực hiện khi vừa sạch kinh. U nang thực sự thì dù nhỏ cũng phải điều trị, triệu chứng u nang nặng hay nhẹ không tương xứng với việc hết hay chưa ! Nếu u nang đã khỏi thì vẫn có thể có thai được !

bạn mình bị u nang 2 bên.(mình có thể chắc chắn). mỗi lần sạch kinh thì bạn minh tái khám. mỗi lần siêu âm thi bs kêu uống nước thật nhìu để căng bàng quang. uống thuốc thì mỗi bên đã giảm được 3,4mm. như thế là biểu hiện tốt và có thể hết hẳn đúng không?và có thể mang thai?. ak. luc trước bs nói:u nang 2 bên, theo dõi u xơ. nhưng đến nay bs điều trị chỉ nói đến u nang thôi. như thế là u xơ đã hết hay la phải chữa u nang trước vậy?

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Vậy có thể chỉ là u lành thôi. Nếu có ảnh hưởng đến sinh sản hẳn bs đã nói rồi. Còn u xơ thì chắc là không có !

svhamhochoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

U nang lành tính thì sau 3 tháng đã hết hẳn rồi mới đ1ung chứ. BẠn gái đã siêu âm lần gần đây nhất là lúc nảo hả bạn ? U xơ thì có thể là do người siêu âm chủ quan nhìn không chắc chắn nên mới để theo dõi đó mà !

bạn mình bị u nang 2 bên.(mình có thể chắc chắn). mỗi lần sạch kinh thì bạn minh tái khám. mỗi lần siêu âm thi bs kêu uống nước thật nhìu để căng bàng quang. uống thuốc thì mỗi bên đã giảm được 3,4mm. như thế là biểu hiện tốt và có thể hết hẳn đúng không?và có thể mang thai?. ak. luc trước bs nói:u nang 2 bên, theo dõi u xơ. nhưng đến nay bs điều trị chỉ nói đến u nang thôi. như thế là u xơ đã hết hay la phải chữa u nang trước vậy?
    Bạn gái bạn đã khám u nang được bao nhiêu chu kì và lần gần đây nhất là khi nào vậy bạn ? Đúng u lành tính thì không cần can thiệp phẫu thuật và chỉ theo dõi, sau 3 tháng thường sẽ hết không có di chứng gì. Còn việc theo dõi u xơ thì có lẽ chưa chắc chắn, nếu những lần sau siêu âm đều không thấy thì có thể an tâm là không có u xơ !

mình nhớ không lầm là 4,5 chu kì rồi.(ít nhất là 4). bs phát thuốc lần 1 tháng không ak. và vừa hết kinh thì bạn mình lại đi tái khám. bs cũng không nói gì về sau này sẽ mỗ. mình nghe nói có người uống thuốc suốt 2 năm mới hết phải không?

mình nhớ không lầm là 4,5 chu kì rồi.(ít nhất là 4). bs phát thuốc lần 1 tháng không ak. và vừa hết kinh thì bạn mình lại đi tái khám. bs cũng không nói gì về sau này sẽ mỗ. mình nghe nói có người uống thuốc suốt 2 năm mới hết phải không?
    Tôi không rõ kích thước nang thế nào nên cũng không lý giải cặn kẽ được. Bạn gái bạn dùng thuốc gì ? Không nhất thiết phải dùng thuốc 2 năm mới hết đâu bạn. Tùy nang thôi !

nếu như trường hợp bạn em như z thì nếu uống thuốc cứ giảm như thế đến kích thước bình thường thì sẽ có thể mang thai đung không bs?

nếu như trường hợp bạn em như z thì nếu uống thuốc cứ giảm như thế đến kích thước bình thường thì sẽ có thể mang thai đung không bs?
    Khả năng có thai vẫn có thể có ở những người bị u nang đấy bạn ạ !

luckyday97 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chỉ có thể chứ không chắc chắn khi đã hết hoàn toàn hả bs?

Việc thụ thai có nhiều yếu tố chi phối. Ngay cả ở 1 người bình thường không có u nang thì việc có thai được hay không phải kiểm tra hết mới biết được bạn nên tôi không dùng chữ chắc chắn !