Kết quả 1 đến 1 của 1
    be_yeu_quai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định mang thai hay bệnh phụ khoa

Em rất lo lắng điều này, xin mọi người giải đáp sớm giúp em.
    chu kỳ kinh nguyệt của em thường xuyên không đều, rất linh tinh. Tháng vừa rồi ngày đầu tiên em bị là ngày 19/11, sạch ngày 22/11. mọi khi thì 2 vợ chồng em luôn dùng BCS, chỉ có 2 ngày là 6/12 và 7/12 thì vợ chồng em để thả. theo tháng trước thì đến bây giờ em đã chậm 7 ngày. thử thai 2 lần cách nhau 2 ngày đều cho kết quả giống nhau là 1 vạch đậm và 1 vạch nhạt, em đi siêu âm thì bác sĩ bảo chưa thấy túi thai trong buồng tử cung và niêm mạc tử cung rất dày: 2,2cm.

Em có dấu hiệu đau tức ngực, thèm ăn, bụng to chướng lên, rất hay cáu bản, gắt gỏng, chuyện gì cũng tức được. có ra huyết trắng nhưng bình thường và ít, khó chịu và hay bị đau quặn bụng dưới (đều giống khi sắp bị), buồn ngủ hơn mọi khi, hay có trống ngực như hồi hộp ý.

Em lo quá, không biết em có bầu chưa, vì em bị bệnh hen đã hơn 10 năm rồi, hiện tại sáng nào em cũng dùng bình xịt kháng sinh dự phòng hen(màu tím ý ạ) và thỉnh thoảng dùng bình xịt cắt cơn Ventolin. Em lại còn bị viêm mũi dị ứng cơ địa thời tiết nên toàn bị tắc mũi, cảm cúm và luôn dùng các loại thuốc co mạch chữa ngạt mũi (em dùng đến 4, 5 năm nay rồi), thường xuyên nhất là naphazolin, em cũng biết là dộc nhưng ko thể chịu nổi. Em sợ nếu có bầu sẽ ảnh hưởng đến em bé.

Có khả năng nào mang thai ngoài tử cung không ạ hoặc mắc bệnh gì ko ạ?
    Lần sửa cuối bởi be_yeu_quai, ngày 28-12-2009 lúc 12:38 PM.