Kết quả 1 đến 6 của 6
    Moc
    Moc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Mang thai bị sùi màu gà

E chào bác sĩ. E có thai được 28 tuần. Từ ngày biết có thai e và chồng không quan hệ nữa. Nhưng e tái khám thai 28 tuần thì bị chẩn đoán là Sùi màu gà ở âm đạo. Bs có thể cho e biết có nguyên nhân bị bệnh này mà không phải do qhtd không ạ? Bệnh này chữa có khỏi hoàn toàn không và có ảnh hưởng đến em bé không ạ?
    E cám ơn.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Moc Xem bài viết
    E chào bác sĩ. E có thai được 28 tuần. Từ ngày biết có thai e và chồng không quan hệ nữa. Nhưng e tái khám thai 28 tuần thì bị chẩn đoán là Sùi màu gà ở âm đạo. Bs có thể cho e biết có nguyên nhân bị bệnh này mà không phải do qhtd không ạ? Bệnh này chữa có khỏi hoàn toàn không và có ảnh hưởng đến em bé không ạ?
    E cám ơn.
    Đa phần nguyên nhân gây sùi mào gà là do quan hệ tình dục, cũng có thể lây lan do dùng những vật dụng có dính virus nhưng khá là hiếm. Điều trị chủ yếu là triệu chứng, nếu trước khi sinh điều trị ổn thì cũng ít có nguy cơ lây cho bé !

Moc

vậy có thể là do e đã mắc bệnh trc khi mang thai và bây h mới phát bệnh ạ? Vì chồng e k thấy có triệu chứg như vậy. Đã 7 thág tụi e k có qhe ạ.

vậy có thể là do e đã mắc bệnh trc khi mang thai và bây h mới phát bệnh ạ? Vì chồng e k thấy có triệu chứg như vậy. Đã 7 thág tụi e k có qhe ạ.
    Cũng có thể từ trước bạn đã có triệu chứng nhưng do chưa thăm khám nên chưa phát hiện thôi !

Moc

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Cũng có thể từ trước bạn đã có triệu chứng nhưng do chưa thăm khám nên chưa phát hiện thôi !
    Dạ e cũg thắc mắc lắm vì thág nào e cũg khám thai khám phụ khoa mà k thấy, mới cách có 1 tháng mà đã phát bệnh rồi nên e hoang mang lắm. Còn chồng e tuy k có triệu chứng nhưng đi khám da liễu sẽ có kqua đúg k ạ?

Dạ e cũg thắc mắc lắm vì thág nào e cũg khám thai khám phụ khoa mà k thấy, mới cách có 1 tháng mà đã phát bệnh rồi nên e hoang mang lắm. Còn chồng e tuy k có triệu chứng nhưng đi khám da liễu sẽ có kqua đúg k ạ?
    Ở nam thì các triệu chứng ít rầm rộ hơn ở nữ. Tuy nhiên cũng nên đi khám kiểm tra xem !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 29-07-2019, 08:11 PM
  2. Tập luyện khi mang thai giảm nguy cơ sinh mổ và mang thai to
    Bởi chuong_gio trong diễn đàn Bà Mẹ Mang Thai
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-07-2015, 09:38 AM
  3. Về vấn đề hoang mang,lo sợ mang thai bác sĩ ơi!!!!!!
    Bởi laylabrown trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 131
    Bài viết cuối: 30-06-2013, 08:30 AM
  4. 20 điều hoang mang khi mang thai (tiếp)
    Bởi ChiLe trong diễn đàn Bà Mẹ Mang Thai
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-01-2011, 06:22 AM