Kết quả 1 đến 7 của 7
Like Tree1Likes
  • 1 Post By kt2012

Chủ đề: Mẩn ngứa vùng kín

kt2012 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Mẩn ngứa vùng kín

Em năm nay 25t, chưa QHTD. E bị ngứa nổi mụn hay là sưng lên giống mụn ở mép cửa mình, sờ vào thấy cứng cứng nhưng soi gương thì thấy mép cửa mình chỉ như bị sưng lên 1 bên thôi. Ngứa lắm ạ, e chỉ mún gãi thôi, mà gãi nhiều sợ trầy sớt thành sẹo nên e chỉ lấy tay véo (bẹo, cầm) chỗ bị sưng thật chặt cho đỡ ngứa. Cứ gần đến ngày đèn đỏ thì nó lại xẹp xuống như bình thường nhưng sau ngày đèn đỏ do ngứa ko chịu được nên e gãi, nó lại sưng lên. Ngay hôm gãi nó sưng to lắm ạh. E có đi khám 1 lần ở bv phụ sản HNội bsỹ lấy khí hư bằng bông tăm. E cứ thấy sợ sợ sao ý vì chưa ai động vào vùng kín của e bao giờ cả. Kết quả nhuộm soi, soi tươi có ghi:
    Ph: 4,5
    Test sniff; clue cells;gardnella; nấm; trichomonas đều âm tính. Bạch cầu dương tính; mật độ vi khuẩn: ++
    Lúc e đi khám thì thỉnh thoảng mới bị sưng mép cửa mình thôi ạ nhưng giờ thì chỉ ngày đèn đỏ mới không sưng. E bị thế này hơn 1 năm rồi. Hơn năm nay e lơm lớp lo sợ vì căn bệnh này. Mong các bác sỹ, ai biết gì chỉ e với. E sợ vào bv khám lắm

phamvinh1201 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

up cho bác nè.........................

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn bị viêm nhiễm rồi...đi khám ng ta sẽ xét nghiệm và cho bạn uống thuốc hoặc đặt thuốc...cứ điều trị kiên trì là đc

Mà e đọc trên mạng thấy triệu chứng bệnh của e giống giống với bệnh chàm. Bữa trước e đi khám 1 lần rùi uống thuốc, bôi mà ko đỡ lại thêm đi khám ngại nên e cứ liều lĩnh ở nhà mà lo sợ thôi

Bs.ThienHuong bây giờ đang trực tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi kt2012 Xem bài viết
    Em năm nay 25t, chưa QHTD. E bị ngứa nổi mụn hay là sưng lên giống mụn ở mép cửa mình, sờ vào thấy cứng cứng nhưng soi gương thì thấy mép cửa mình chỉ như bị sưng lên 1 bên thôi. Ngứa lắm ạ, e chỉ mún gãi thôi, mà gãi nhiều sợ trầy sớt thành sẹo nên e chỉ lấy tay véo (bẹo, cầm) chỗ bị sưng thật chặt cho đỡ ngứa. Cứ gần đến ngày đèn đỏ thì nó lại xẹp xuống như bình thường nhưng sau ngày đèn đỏ do ngứa ko chịu được nên e gãi, nó lại sưng lên. Ngay hôm gãi nó sưng to lắm ạh. E có đi khám 1 lần ở bv phụ sản HNội bsỹ lấy khí hư bằng bông tăm. E cứ thấy sợ sợ sao ý vì chưa ai động vào vùng kín của e bao giờ cả. Kết quả nhuộm soi, soi tươi có ghi:
    Ph: 4,5
    Test sniff; clue cells;gardnella; nấm; trichomonas đều âm tính. Bạch cầu dương tính; mật độ vi khuẩn: ++
    Lúc e đi khám thì thỉnh thoảng mới bị sưng mép cửa mình thôi ạ nhưng giờ thì chỉ ngày đèn đỏ mới không sưng. E bị thế này hơn 1 năm rồi. Hơn năm nay e lơm lớp lo sợ vì căn bệnh này. Mong các bác sỹ, ai biết gì chỉ e với. E sợ vào bv khám lắm
    Chàm thì thường xảy ra cố định. Tình trạng này của bạn là có viêm nhiễm, bạn cần đi khám lại để điều trị chính xác hơn là chỉ ngồi lo lắng thế này, không giải quyết được gì đâu bạn. Đặc biệt nên giữ vệ sinh sạch sẽ nữa nhé vì đó là nguồn gốc gây viêm nhiễm đó !

Cảm ơn zizi_emon và bs Thiên Hương nhìu ạh
    zizi_emon likes this.

Cảm ơn zizi_emon và bs Thiên Hương nhìu ạh