Kết quả 1 đến 11 của 11
    be_ngoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question lựa chọn cách phòng tránh khi qh lần đầu ntn đây?

em và ny đang có ý định tiến thêm chữ x thứ 3. Nhưng em lại rất lo chuyện phòng tránh. Em đã đề cập chuyện dùng bcs, nhưng ny em k chịu. A ý lại muốn em dùng thuốc, em lo lắm. Vì đấy sẽ là lần đầu em làm chuyện đó, nhưng do em và ny chắc chắn không qh thường xuyên, nhiều nhất cũng chỉ gặp nhau 1 tháng 1 lần. Em cũng đã tìm hiểu về nhiều loại thuốc tránh thai, vậy em có thể dùng thuốc tránh thai khẩn cấp không? tuy biết nó cũng có tác dụng phụ. Em không biết bây giờ mình phải làm gì cả. Em nên dùng biện pháp nào là tốt nhất? nếu dùng thuốc tránh thai khẩn cấp ( trường hợp bất đắc dĩ ) thì em nên dùng loại nào. Theo em tìm hiểu thì trên thị trường có nhiều loại như mifetad, no bud, postinor.. hiện tại em phân vân lắm. Vừa lo, vừa không muốn tc trục trặc. Em mong mọi người sẽ cho em những lời khuyên.... được thì em cảm ơn mọi người nhiều lắm lăm..

tanlong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Tốt nhất là dùng BCS đi bạn à.

ưm.. níu dùng được cách đấy. Chắc mình cũng bớt lo quá. Hức. nghĩ nhiều đau hết cả đầu. Mong là mọi chuyện sẽ theo sẽ theo ý mình.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

tác dụng của thuốc tránh thai hiện nay cũng rất cao, Postinor hay mifetad là loại thông dụng nhất. Nếu em sợ tác dụng phụ thì có thể dùng thuốc tránh thai hàng ngày, sẽ đỡ nguy hiểm hơn, nhưng sẽ bất tiện cho em hơn. Phương pháp nào cũng có cái tiện ích và cái bất lợi của nó, chúc em tìm được cách tốt nhất !

vâng. Thế thì em cũng đã hiểu chút.. hi`. Cảm ơn mọi người và bs nhìu lắm. mà bs ơi. Có phải con trai không thích dùng bcs vì nó gây cảm giác khó chịu, khi qh không có cảm giác thật không?

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

em bé_ngoc àh? con trai nó ko thích dùng bcs khi em yêu cầu thì thôi , em cũng đề nghị nó là đừng yêu cầu em quan hệ tình dục cho rồi! bao cao su có rất nhiều loại, loại dầy thì gây mất cảm giác , nhưng thị trường còn rất nhiều loại mỏng , siêu mỏng và có tẩm luôn thuốc kéo dài trạng thái dương cương nữa! tùy vào nhu cầu của mỗi người thôi!

Còn chuyện gậy khó chịu hay mất cảm giác gì đó khi dùng bao cao su thì khuyên bạn ấy đừng quan hệ! vì bạn ấy không thể vì erm dùng bao cao su mà khuyên em dùng thuốc tránh thai để hứng chịu đầy tác dụng phụ để rồi sau này em bị da mặt nám, ngoại hình ko còn đẹp do hứng chịu tác dụng phụ thuốc...liệu bạn ấy có còn thích em và yêu em nữa không????

Thân!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

đúng đó em, nếu thực sự khuyên cho em 1 biện pháp tránh thai tốt nhất thì tôi cũng khuyên là dùng bcs !

thế thì em cũng hiểu rồi.. Em chắc cũng nên nói rõ quan điểm của mình ạ. Cảm ơn mọi người nhiều

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chính xoác là bcs, vừa an toàn lại vừa ko ảnh hưởng đến sức khỏe, mình là con gái nên thương bản thân mình trước bạn à

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

đúng rồi, trừ khi dị ứng cao su chứ dùng bcs là đỡ lo nhất, lại không có tác dụng phụ nữa. Bạn nên có sự lựa chọn dứt khoát nhé !

vâng. Em cũng đã tìm được cách giải quyết rồi ạ. Giờ thì đã hết lo ùi.