Kết quả 1 đến 9 của 9
    lamcha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Lo lắng k biết (k dám) hỏi ai?

chào các bạn, vợ chồng mình cưới nhau đã được 8 tháng rồi, trong 5 tháng đầu vì chưa muốn có con nên đã tránh bằng cách cho xuất ngoài khi quan hệ, nhưng trong 3 tháng gần đây chúng mình đã "thả rông" đều đặn vậy mà bà xã vẫn chưa có dấu hiệu gì cả, cả ông bà, cô chú, mọi người trong gia đình mình ai cũng mong ngóng sớm có cháu bế nên tháng nào cũng hỏi bà xã đã có gì chưa, bà xã mình thành ra cũng đâm lo, mình cũng vậy, giờ đã rất muốn được làm cha mẹ rồi vậy mà... mình lo quá không biết liệu mình có bị sao k? hôm trước vừa đưa bà xã đi khám (xét nghiệm, siêu âm đủ thứ) thì thấy bình thường nên mình lo hay là tại mình có vấn đề??? càng nghĩ càng thêm lo
    các bạn có thể tư vấn giúp mình là làm cách nào (làm thế nào) để có thể có thai dể nhất, nhanh nhất, tốt nhất? nếu có vấn đề hoặc nghi thì nên đi khám ở đâu, sẽ khám gì, và có cách gì chữa trị bệnh hiếm muộn k (k biết mình lo quá không khi nhắc đến 2 từ hiếm muộn vì vợ chồng mình cũng còn trẻ, mình mới 27 còn vợ 24, nhưng giờ thấy nhiều người hiếm muộn quá nên cũng rất lo, rất mong các bạn tư vấn giúp mình nhé

thanhxuan2601 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Anh chị đừng lo lắng quá mà khiến cho mọi chuyện căng thằng , anh thử đi cùng với chị đến phòng khám nam khoa tại bệnh viện bình dân thử xem. Đó là 1 trong các bệnh viện hiện nay có uy tín trong điều trị bệnh nam khoa ở TP.HCM đấy. Ở đó họ sẽ cho làm xét nghiệm như tinh dịch đồ chẳng hạn để kiểm tra tinh dịch của anh, nếu bình thường thì việc anh chị chưa có con chỉ là chuyện xui xẻo thôi.

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn có thể tìm thêm thông tin cần thiết trong bài viết " Làm sao để thụ thai thành công " này nhé, chắc chắn sẽ có ích cho bạn đấy thân ^^

Link : http://forum.bacsi.com/san-phu-khoa/cach-thu-thai-thanh-cong-17389.html#post29706
    Lần sửa cuối bởi minhduc2310, ngày 14-06-2010 lúc 02:53 PM.

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Anh chị hãy còn trẻ nên đừng lo lắng nhé, chắc không phải do bệnh lý mà do anh chị chưa chọn đúng ngày thôi, anh chị hãy thử tìm hiểu trong bài viết trên còn nếu chưa được thì có thể tìm đến khoa Nam khoa BV Bình dân như bạn thanhxuan nói đấy. Thân ^^

cám ơn các bạn, nhưng mình chỉ có thể ra Hà Nội khám vào thứ 7, cn, các bạn có thể cho biết chỗ nào ở HN khám chuẩn nhất k

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn có thể ra bệnh viện phụ sản trung ương ở 43 Tràng Thi - Hoàn Kiếm, Hoàn Kiếm , Ha Nội để khám thử xem nhé , chúc các bạn sức khỏe !!

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn lamcha đã đi khám chưa , kết quả sao rồi bạn ??

cám ơn các bạn, vì bận việc nên mình định đầu tháng 7 này mới đi khám đc, nhân tiện cho mình hỏi chế độ ăn uống và sinh hoạt như thế nào để "thằng nhỏ" được khoẻ mạnh và có "chất lượng tốt" vậy?

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Những món ăn "tăng lực" cho quý ông

Sức khỏe tình dục phụ thuộc rất nhiều yếu tố, trong đó, chế độ dinh dưỡng, món ăn phù hợp cũng sẽ làm tăng thêm “chất” đàn ông trong “chuyện ấy”...

Nam giới luôn muốn khẳng định mình khỏe mạnh, khỏe mạnh cả về sức khỏe thể chất và sức khỏe tình dục. Thế nhưng không phải ai cũng thực hiện được mong muốn đó.

Sức khỏe tình dục phụ thuộc rất nhiều yếu tố, trong đó, chế độ dinh dưỡng, món ăn phù hợp cũng sẽ làm tăng thêm “chất” đàn ông trong “chuyện ấy”...

- Ruột già lợn hầm ba kích: Ruột già lợn (đại tràng) 300g, ba kích 60g, gừng tươi, hành, gia vị đủ dùng. Ruột già lợn rửa sạch bằng muối và giấm. Ba kích và hành rửa sạch, nêm một chút gia vị rồi nhồi vào ruột già lợn, buộc túm đầu. Cho gừng, nước vào nồi, ruột già lợn đã nhồi ba kích vào đun to lửa, hớt bọt sau đó vặn nhỏ lửa hầm tới khi chín nhừ là dùng được. Món ăn có công dụng ôn thận trợ dương, cường gân cốt.

- Cháo thận bò nấu dương khởi thạch: Thận bò 1 quả, dương khởi thạch 30g, gạo tẻ ngon 50g, gia vị, nước đủ dùng. Gạo vo sạch, thận bò rửa sạch, thái miếng nhỏ. Cho dương khởi thạch vào túi vải, buộc kín, đổ nước sắc trong vòng 2 tiếng. Cho gạo tẻ đã vo sạch vào nước thuốc hầm tới khi thành cháo rồi cho thận bò vào hầm tiếp khoảng 30 phút, nêm gia vị vào là dùng được. Món ăn có công dụng bổ thận, tráng dương.

- Chim chích hầm đông trùng hạ thảo: Chim chích 12g, đông trùng hạ thảo 6g, gừng tươi, gia vị đủ dùng. Chim chích làm lông, bỏ nội tạng, rửa sạch, chặt miếng. Đông trùng hạ thảo ngâm vào nước khoảng 30 phút. Cho tất cả các vị thuốc trên vào nồi, hầm khoảng 2 giờ tới khi thịt chim chín nhừ, nêm gia vị vào là dùng được. Ăn cả nước lẫn cái. Món ăn có công dụng bổ thận, tráng dương, những người phế nhiệt ho ra máu, có biểu tà không nên dùng.

- Đuôi lợn hầm kim anh tử, đỗ trọng: Đuôi lợn 2 cái, kim anh tử 20g, đỗ trọng 25g, gia vị, nước đủ dùng. Đuôi lợn làm sạch, chặt khúc, kim anh tử, đỗ trọng rửa sạch. Cho tất cả vào nồi đổ nước ninh tới khi đuôi lợn chín nhừ, nêm gia vị vào là dùng được. Ăn cả nước và cái. Món ăn có công dụng tráng dương, cố tinh
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 21-06-2010 lúc 02:41 PM.