Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 15 of 17
    tuyet nhi is offline Thành Viên Mới

Default lan dau quan he co de mang thai khong ?

minh co cai thac nhu sau,minh moi quan he voi ban trai cach day 2ngay day cung la lan dau tien cua minh va 2ng cung khong co uong thuoc tranh thai hay sai bcs ji het ,moi dau ban trai minh vua dua vo am dao cua cam thay dau ....rui minh se vo tu tu .....khi minh co cam giac ho da vo sau va da thuc hanh dc khoang 2-3phut vo sau cai nua minh cam giac dau va ho da dan lai .......minh bit ho khong co xuat tinh ra .....va luc do minh cung khong thay co chay mau cu tuong man trinh cua be .....ai ngo khi di tolet thi da thay mau chay ra rat nhiu.......chung minh da cho thay minh da bi mat trinh , 2bua nay minh di tolet van thay dau dau va van co it mau chay ra .
    quan trong la minh muon biet tinh trang nhu vay minh co nguy co mang thai khong ..........minh rat lo......tai co nghe noi qua cho du dan ong ho chua xuat tinh nhung ma duong vat cua ho van mang ting trung vo trong co the minh ..............minh bay gio nen lam gi day ...........nhu the nao moi biet minh dang an toan hay la khong.....................co ban nao biet ve nhung van de nay.......hay giai quyet dum minh nhe !

rocker216 is offline Thành Viên Cấp 2

theo mình bit thì quan hệ lần đầu hay lần n cũng có thể mà thai,bạn quan hệ với bạn trai mà ko sử dụng các biện pháp phòng tránh thì thật tai hại,giờ mún bit có thai hay ko bạn nên chờ thêm 8 ngày nữa(cho đủ 10 ngày :P),mua qtick về thử,1 vạch hay 2 vạch bit liền ah!!!còn "giải quyết" giúp bạn thì chỉ có bác sĩ làm dc thôi!!!tốt nhất là đừng bao giờ quan hệ trc hôn nhân,VN mình vẫn mang dòng máu á đông,khó chấp nhận chuyện đó lắm,ng con trai khi yêu luôn đòi hỏi xxx,nhưng chẳng thằng con trai nào dễ chấp nhận vợ mình ko còn trinh trắng đâu!!!trong khi chẳng ai bit trc khi đến với bạn anh ta đã xxx với bao nhiêu cô ngy của anh ta,suy nghĩ chính chắn hơn bạn nhé!!!

Loire is offline Banned

đợi 10 ngày kể từ ngày đó thì mua que thử thai QuickStick về thử là biết à bạn tuyetnhi ơi.

Có thì đi giải quyết ngay thì sẽ rất dễ dàng, để lâu là mệt đấy.

trangsaomattroi's Avatar
    trangsaomattroi is offline Thành Viên Cấp 2

Tsmt cũng đồng ý với Rocker216 . Bạn có thể dùng nhiều biện pháp ngừa thai, bỏ thai an tòan trong hiện tại nhưng trong tưong lai thì hậu quả khó lừong .Mong bạn hãy cân nhắc kỷ .

soumynona is offline Thành Viên Cấp 2

Quote Originally Posted by tuyet nhi View Post
    minh co cai thac nhu sau,minh moi quan he voi ban trai cach day 2ngay day cung la lan dau tien cua minh va 2ng cung khong co uong thuoc tranh thai hay sai bcs ji het ,moi dau ban trai minh vua dua vo am dao cua cam thay dau ....rui minh se vo tu tu .....khi minh co cam giac ho da vo sau va da thuc hanh dc khoang 2-3phut vo sau cai nua minh cam giac dau va ho da dan lai .......minh bit ho khong co xuat tinh ra .....va luc do minh cung khong thay co chay mau cu tuong man trinh cua be .....ai ngo khi di tolet thi da thay mau chay ra rat nhiu.......chung minh da cho thay minh da bi mat trinh , 2bua nay minh di tolet van thay dau dau va van co it mau chay ra .
    quan trong la minh muon biet tinh trang nhu vay minh co nguy co mang thai khong ..........minh rat lo......tai co nghe noi qua cho du dan ong ho chua xuat tinh nhung ma duong vat cua ho van mang ting trung vo trong co the minh ..............minh bay gio nen lam gi day ...........nhu the nao moi biet minh dang an toan hay la khong.....................co ban nao biet ve nhung van de nay.......hay giai quyet dum minh nhe !
    chào tuyetnhi,
    làm sao bạn biết đuợc là họ không xuất tinh? một chút tinh trùng dính vào thôi cũng có nguy cơ mang thai rồi bạn à. ( giống như bạn nói đó).

quan hệ lần thú mấy cũng có thể mang thai hết, bạn đừng nghĩ là "quan hệ lần đầu sẽ không mang thai", quan trọng là trứng có gặp đuợc tinh trùng để thụ tinh hay không thôi.

nếu chu kỳ kinh nguyệt của bạn đều thì bạn có thể sử dụng cách tính sau
    Bạn theo dõi khoảng 6-8 chu kỳ kinh nguyệt (chu kỳ được tính từ ngày bắt đầu hành kinh đến ngày cuối cùng trước đợt hành kinh tiếp theo). Chỉ khi các chu kỳ không chênh nhau quá 2 ngày, bạn mới có thể áp dụng cách tính này:

- Lấy số ngày của chu kỳ ngắn nhất trừ đi 20, được ngày không an toàn đầu tiên.

- Lấy số ngày của chu kỳ dài nhất trừ đi 10, được ngày không an toàn cuối cùng.

Ví dụ: Lan theo dõi kinh nguyệt của mình và thấy:

- Chu kỳ thứ nhất dài 29 ngày

- Chu kỳ thứ hai dài 30 ngày…

- Đến hết chu kỳ thứ tám, Lan thấy các chu kỳ dao động rất ít, chỉ từ 29 đến 31 ngày.

- Lan tính: 29 – 20 = 9; 31- 10 = 21.

Vậy thời kỳ không an toàn của Lan là từ ngày thứ 9 đến ngày thứ 21 trong mỗi chu kỳ. Có nghĩa là trong những ngày này, Lan không nên có quan hệ tình dục mà không sử dụng một biện pháp tránh thai nào.
    còn lại, chỉ còn cách là bạn đợi thêm 1 thời gian nữa, mua que về thử nhé! que thử thai hiện bán tại các nhà thuốc có thể cho kết quả sau 7-10 ngày quan hệ, bạn mua về thử, đọc và làm theo huớng dẫn trong đó nha bạn!

chúc bạn không bị sao hết nha!

p/s: lần sau viết có dấu nghen bạn, đọc chữ không dấu mỏi mắt quá trời luôn >"<

Loire is offline Banned

Hihi diễn đàn dạo này có nhiều bạn tích cực quá, 1 sự phát triển đáng mừng, trong thời buổi h1n1 hoành hành....

trangsaomattroi's Avatar
    trangsaomattroi is offline Thành Viên Cấp 2

Theo Tsmt nghỉ, phương pháp ngừa thai dựa vào chu kỳ kinh nguyệt là " xưa" rồi và không còn được khuyến khích nên dùng. Xác suất cho phương pháp này thấp nhất so với các phương pháp ngừa thai khác ( dùng bao. thuốc tiêm, thuốc uống,đặt vòng ) bởi vì trứng lúc nào cũng có thể rụng .

Khi nào trứng rụng bất thường? Ngay từ khi còn là bào thai, trong ổ bụng của bé gái đã có hai buồng trứng với hàng triệu quả trứng. Từ khi sinh ra đến khi dậy thì, số trứng này teo đi rất nhiều chỉ còn vài vạn quả.

Khi dậy thì, lần có kinh đầu tiên báo hiệu buồng trứng hoạt động thực sự và có quả trứng đầu tiên phóng noãn (trứng rụng) kích thước trứng khi rụng khoảng 18 - 22mm, nhưng noãn phóng ra có kích thước rất nhỏ, 100 micrômét.

Từ đó cho đến tuổi mãn kinh thường thì mỗi tháng, mỗi chu kỳ kinh lại có 1 quả trứng rụng, tháng thì rụng ở bên trái, tháng thì rụng bên phải. Ngày rụng trứng rơi vào giữa vòng kinh.

Với vòng kinh có chu kỳ 26 - 35 ngày là vòng kinh bình thường và trứng rụng vào ngày thứ 14 tính đến ngày hành kinh đầu tiên của chu kỳ sau. Ví dụ: vòng kinh 30 ngày thì trứng rụng vào ngày 16 kể từ ngày kinh bắt đầu (Tức là còn 14 ngày nữa thì đến vòng kinh mới). Vòng kinh 32 ngày thì trứng rụng vào ngày 18 kể từ ngày kinh đầu.

Cũng có những người có vòng kinh không phóng noãn, có kinh mà không có rụng trứng. Gặp nhiều ở những phụ nữ có bệnh buồng trứng đa nang hoặc phụ nữ tiền mãn kinh.

Điều kiện để có trứng chín và phóng noãn là người phụ nữ phải có hệ thống nội tiết tốt để tuyến yên tiết ra chất kích thích noãn FSH đầy đủ.

Phải có sự nhạy cảm của nang noãn đáp ứng với FSH và sự nhạy trội của một vài nang noãn. Phải có nồng độ hormon LH do vùng dưới đồi dưới vỏ não tiết ra đạt đỉnh cao.

Để thăm dò người phụ nữ có phóng noãn hay không người ta siêu âm đo kích thước nang noãn, xem chỉ số cổ tử cung (chất nhày và độ mở cổ tử cung) định lượng nội tiết Estrogen và LH, đo thân nhiệt cơ sở xem có hai giai đoạn không.

Xem niêm mạc tử cung có sự hiện diện tác động của Progesteron không hoặc soi ổ bụng thấy hình ảnh của hoàng thể hoặc sẹo sau phóng noãn.

Sau khi phóng noãn, noãn được các tua của loa vòi trứng lượm vào loa vòi và được dẫn vào lòng vòi trứng bằng áp lực tự nhiên hút từ phía loa vòi vào buồng tử cung.

Vòi trứng mềm mại, thông, có nhu động tốt sẽ thực hiện đón noãn tốt, tạo khả năng cho thụ thai.

Noãn phóng ra sẽ sống được khoảng hai ngày trong vòi trứng.

Có nhiều tác động ảnh hưởng tới phóng noãn như hóa chất, dược phẩm, sức khỏe, sự căng thẳng lo âu, thay đổi môi trường sống đột ngột, khí hậu thay đổi, tuổi tác, sự hưng phấn đột ngột... sẽ dẫn đến sự rụng trứng bất thường.

Những tác động đó sẽ ảnh hưởng đến thần kinh và thể dịch của người phụ nữ dẫn đến thay đổi chu kỳ kinh, thay đổi ngày rụng trứng. Có thể trứng sẽ rụng sớm hoặc muộn hơn thậm chí không rụng.

Cũng có khi rụng 2 - 3 trứng liền, rụng ở cả hai bên buồng trứng. Có nhiều phụ nữ rất khó rụng trứng, muốn có thai phải kích thích bằng thuốc hoặc phẫu thuật để gây rụng trứng.

Phòng tránh thai khi rụng trứng bất thường

Ở người có vòng kinh đều, tính ngày kinh để tránh thai, tránh quan hệ vào ngày rụng trứng, nhưng luôn phải lưu ý đến những khả năng trứng rụng bất thường.

Những phụ nữ có vòng kinh không đều thì không nên tính theo chu kỳ kinh để tránh thai, phương pháp tránh thai này chỉ hỗ trợ phần nào bởi tỷ lệ sai số cao.

Tuy nhiên, phương pháp tránh thai theo chu kỳ kinh lại có ích cho những người bị dị ứng bao cao su, không đặt được vòng... chứ không thể áp dụng cho tất cả mọi người.

Khi cảm thấy cơ thể không được khỏe, hay có những thay đổi đột ngột về tinh thần, công việc, môi trường sống... như đã nói ở trên, những ngày này nếu có quan hệ thì nên phòng tránh thai bằng các phương pháp khác
    .
    Theo báo Phụ nử

thisisme is offline Thành Viên Cấp 3

VN tuy cũng đã khá phát triển nhưng giới trẻ nhiều người còn mù mờ vấn đề này quá nhỉ.

TinY Guest

Lưu ý bạn điều này, máu do rách màng trinh là rất ít ko nhiều như bạn diễn tả đâu! Nếu đó là máu kinh thì ko đáng lo nhưng bên cạnh đó, có rất nhiều nguyên nhân gây chảy máu sau khi quan hệ.

Các nguyên nhân gây chảy máu:

- Tiền ung thư cổ tử cung (loạn sản tế bào cổ tử cung): Nguy cơ này tăng lên ở những phụ nữ có nhiều bạn tình, quan hệ tình dục trước tuổi 18, sinh đẻ trước tuổi 16 hoặc có tiền sử bệnh lây qua đường tình dục. Thường điều trị bằng phương pháp cắt đông lạnh (cryosurgery) hay khoét chóp.

- Nhiễm khuẩn Chlamydia: Là bệnh lây truyền qua đường tình dục hay do tiếp xúc với tinh dịch, dịch âm đạo hay máu.

- Bệnh lậu: Dễ xảy ra ở những người quan hệ tình dục không an toàn, có nhiều loại thuốc để điều trị.

- Viêm âm đạo hay viêm cổ tử cung, thường gặp và điều trị tùy theo từng nguyên nhân.

- Polyp cổ tử cung: Là mô sùi phát triển từ lớp niêm mạc của cổ tử cung hay từ ống cổ tử cung và lồi ra ngoài, thường có hình như ngón tay, bề mặt nhẵn, màu đỏ hay hơi tím, rất dễ sây sát và cũng dễ xoắn để lấy đi mà không gây đau.

- Polpy tử cung: Bệnh nhân hay bị rong huyết (chảy máu giữa 2 kỳ kinh), ra kinh nhiều, chảy máu khi đã mãn kinh, ra máu khi dùng liệu pháp hoóc môn thay thế.

- Nhiễm trùng roi trichomonas: Mẹ bị bệnh có thể lây truyền cho con khi sinh ra theo đường âm đạo. Dù hiếm nhưng sự lây nhiễm có thể xảy ra khi phụ nữ dùng nước máy, tắm ở bể bơi, ngồi trên ghế bệt nhà vệ sinh.

- Nhiễm nấm âm đạo: Gây ngứa, nóng rát, dịch xuất tiết như bột trắng, không có mùi nếu như không bội nhiễm.

- Viêm nội mạc tử cung hoặc lộ tuyến.

- U xơ tử cung: Thường là u lành, hiện có nhiều cách điều trị như bóc tách nhân xơ, làm tắc mạch máu nuôi u xơ, cắt tử cung.

Để khẳng định nguyên nhân, khi bị chảy máu sau quan hệ tình dục, cần đi khám chuyên khoa sản phụ.

(Theo Sức Khỏe & Đời Sống)

TinY Guest

Đúng là hiện nay, ngừa thai theo phương pháp tính ngày an toàn đã ko còn đc "tín dụng" nữa vì khả năng thất bại khá cao.
    Hãy nhớ rằng dù trong trường hợp nào,khoảng thời gian nào,nêu như QH ko dùng biện pháp tránh thai đều có khả năng mang thai hết bạn ạh

tuyet nhi is offline Thành Viên Mới

Default cam on su giup do cua cac ban!

chào mấy bạn ...........mình là nhi ,năm nay minh cũng 24tuoi rồi ko phải như bạn nói còn tuổi teen quang hệ dưới 18tuoi và nhi cũng suy nghỉ rất kỷ trc khi quang hệ và nhi ko hề hối hận ..........nhi chỉ lo là nhi sẽ bị mang thai thôi ........lo lắng căng thẳng mấy bửa nay ko ngủ đc ,cũng giống như mấy bạn nói vậy tính theo chu kỳ kinh nguyệt ko chính sắc như mình nghỉ vậy hơn nửa bây giờ nhi ko cần tỉnh táo nhớ rõ ngày để tính nửa ,giờ chỉ còn lại 1 biện pháp lá nhi sẽ chờ thêm 6-7 ngày nửa đi mua que về thử thôi.
    và còn 1 chuyện cho mấy bạn biết là ngày quang hệ của nhi và bạn trai là đêm cuối cùng ở bên nhau của 2ng ,từ đầu nhi cũng đã biết anh ấy 1 ngày nào đó sẽ rời xa nhi và ảnh cũng đã từng nói cho nhi biết rằng :" anh ấy có bị bệnh tiểu đường của gia truyền ,mấy anh em trong nhà của ảnh cũng bị bệnh này và đang o bên pháp theo dỗi để điều trị ,nên anh ấy buộc phải nghe lời của gia đình lấy vợ bay qua nước pháp để sống và 2 trị bệnh luôn"chứ ko phải anh ấy quang hệ với mình rồi bỏ đi ......dù nhi biết rằng mãi mãi 2ng ko thể nào ở nhau nửa nhưng nhi vẫn dành trao cho anh ấy ......lúc đó ko biết đang suy nghỉ về gì ...chỉ nghỉ đến còn trinh hay ko cũng ko quang trọng về mình nửa và nhi nghỉ nhi làm vậy sau này anh ấy sẽ mãi nhớ đến mình ....nhưng nhi và ấy chỉ quang hệ 2-3 phút là ảnh đã dần lại vì ảnh nói ko muốn em ân hận suồc đời..nên khi ảnh rút ra hoàng toàn ko thấy máu ji hết ,ảnh cứ ảnh nhi ko bị bể tới màng trinh...nhưng ko ngờ nhi vô tolet thị thấy màng trinh cua mìng ko còn nửa và nhi củng lặng căm ním ko nói cho anh ấy biết về chuyện này........giờ cảm giác của nhi ko phải là vậy nửa ....nhi chỉ biết qua đêm đó giờ nhi càng nhớ đến anh ấy và tự hỏi tại mình phải làm vậy ......nhi cảm thấy mình rất ngu .

soumynona is offline Thành Viên Cấp 2

hic, truớc hết mình phải gọi "bạn" Nhi là chị mới đúng. :P

chị Nhi, đọc tâm sự của chị em cũng suy nghĩ nhiều, em thử đặt mình trong hoàn cảnh của chị, có thể em cũng làm như chị, hoặc làm 1 cách nào đó hơi khác để lưu 1 kỷ niệm mãi mãi với anh ấy.

chị đừng tự dằn vặt mình như vậy hoài, nếu chị yêu ảnh nhiều & bắt buộc phải để ảnh đi với nguời pnữ khác vì lợi ích của ảnh, chị quyết định trao ảnh như vậy, em cũng không trách chị. em chỉ hy vọng là chị sẽ chôn chặt tình cảm đó trong tim & sống vui vẻ tiếp. nếu có thể, chị cố gắng liên lạc với anh thử xem. còn không thì chị hãy giữ hình ảnh của anh làm kỷ niệm thôi.

nêu chị có thể yêu 1 lần nữa, em mong là nguời đó sẽ yêu chị và bỏ qua quá khứ của chị!

mong chị đuợc bình yên!

em đợi tin của chị sau khi thử !

TinY Guest

chào mấy bạn ...........mình là nhi ,năm nay minh cũng 24tuoi rồi ko phải như bạn nói còn tuổi teen quang hệ dưới 18tuoi và nhi cũng suy nghỉ rất kỷ trc khi quang hệ và nhi ko hề hối hận ..........nhi chỉ lo là nhi sẽ bị mang thai thôi ........lo lắng căng thẳng mấy bửa nay ko ngủ đc ,cũng giống như mấy bạn nói vậy tính theo chu kỳ kinh nguyệt ko chính sắc như mình nghỉ vậy hơn nửa bây giờ nhi ko cần tỉnh táo nhớ rõ ngày để tính nửa ,giờ chỉ còn lại 1 biện pháp lá nhi sẽ chờ thêm 6-7 ngày nửa đi mua que về thử thôi.
    và còn 1 chuyện cho mấy bạn biết là ngày quang hệ của nhi và bạn trai là đêm cuối cùng ở bên nhau của 2ng ,từ đầu nhi cũng đã biết anh ấy 1 ngày nào đó sẽ rời xa nhi và ảnh cũng đã từng nói cho nhi biết rằng :" anh ấy có bị bệnh tiểu đường của gia truyền ,mấy anh em trong nhà của ảnh cũng bị bệnh này và đang o bên pháp theo dỗi để điều trị ,nên anh ấy buộc phải nghe lời của gia đình lấy vợ bay qua nước pháp để sống và 2 trị bệnh luôn"chứ ko phải anh ấy quang hệ với mình rồi bỏ đi ......dù nhi biết rằng mãi mãi 2ng ko thể nào ở nhau nửa nhưng nhi vẫn dành trao cho anh ấy ......lúc đó ko biết đang suy nghỉ về gì ...chỉ nghỉ đến còn trinh hay ko cũng ko quang trọng về mình nửa và nhi nghỉ nhi làm vậy sau này anh ấy sẽ mãi nhớ đến mình ....nhưng nhi và ấy chỉ quang hệ 2-3 phút là ảnh đã dần lại vì ảnh nói ko muốn em ân hận suồc đời..nên khi ảnh rút ra hoàng toàn ko thấy máu ji hết ,ảnh cứ ảnh nhi ko bị bể tới màng trinh...nhưng ko ngờ nhi vô tolet thị thấy màng trinh cua mìng ko còn nửa và nhi củng lặng căm ním ko nói cho anh ấy biết về chuyện này........giờ cảm giác của nhi ko phải là vậy nửa ....nhi chỉ biết qua đêm đó giờ nhi càng nhớ đến anh ấy và tự hỏi tại mình phải làm vậy ......nhi cảm thấy mình rất ngu .
    Mình nghĩ...anh ấy ra đi vì lý do ấy chỉ là cái cớ thôi nhi ạh...bạn đã quá nông cạn trong suy nghĩ và có thể nói là mù quáng...nhưng dù sao thì mọi chuyện đã rồi,tốt hơn hết bạn nên nghĩ đến hướng giải wuyết.......

BeBa is offline Thành Viên Cấp 3

Bạn ơi, phải nói bạn dại thiệt đó,giống như là bỏ tiền mua 1 cái bánh mà biết rõ bánh đó ko dùng đc nữa

l3d9 is offline Thành Viên Cấp 2

Nhưng tại sao anh ấy dừng lại sau 2-3p nhỉ ? Một tên họ sở sẽ không làm như vậy đúng không các bạn.

Page 1 of 2 12 LastLast