Kết quả 1 đến 6 của 6
    kisss.alone Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định làm sao đễ mình nhận biết đươc có thai

Chào chị ! theo như em biết có thai thì mình có thễ nhận biết được là theo chu kì kinh nguyệt nhưng em cũng mới có kinh đây nó không ra nhiều cho lắm mà chúng em vẫn hay Quan hệ bình thường nhưng giờ em lại kèm theo các chịu chứng như nhức đầu mắc ói mõi lưng và em thấy chán ăn nữa hay uống những loại sữa ngọt đồ ngọt nhưng em lại ngại ra ngoài mua que thữ chị có thễ giải đáp giùm em vấn đề này được không ạ ! Chúng em cưới nhau cũng được 2 năm rồi ai cũng mong có con nhưng em lại không thấy dấu hiệu bất thường nào cã .
    Mong chị trã lời giúp em cảm ơn !

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

như bạn cũng đã biết là pải dựa vào chu kỳ kinh nguyệt, bạn nói mệt mỏi nhưng đã đến chu kỳ kinh chưa, bạn nói có kinh bt vẫn quan hệ bt vậy kì kinh cuối cùng là kinh nào, trước hay sau khi quan hệ lần cuối cùng, nếu có thai cũng chưa biểu hiện nhanh như bạn mô tả, khi trễ kinh, muốn biết có thai hay ko nhanh nhất là thử que. Mình nghĩ bạn đã lập gia đình rồi thì việc đi mua que thử chẳng có gì mà đáng ngại ngùng cả.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi kisss.alone Xem bài viết
    Chào chị ! theo như em biết có thai thì mình có thễ nhận biết được là theo chu kì kinh nguyệt nhưng em cũng mới có kinh đây nó không ra nhiều cho lắm mà chúng em vẫn hay Quan hệ bình thường nhưng giờ em lại kèm theo các chịu chứng như nhức đầu mắc ói mõi lưng và em thấy chán ăn nữa hay uống những loại sữa ngọt đồ ngọt nhưng em lại ngại ra ngoài mua que thữ chị có thễ giải đáp giùm em vấn đề này được không ạ ! Chúng em cưới nhau cũng được 2 năm rồi ai cũng mong có con nhưng em lại không thấy dấu hiệu bất thường nào cã .
    Mong chị trã lời giúp em cảm ơn !
    Chu kì vừa rồi bạn có kinh nhưng kinh không giống bình thường thì có 2 trường hợp :

- Máu ra ít, bạn có khả năng có thai
    - Máu ra như kinh nhưng chỉ ít hơn bình thường không nhiều, do nội tiết thay đổi sinh lí mà thôi

Cách phân biệt là thử que.

Trường hợp của vợ chồng bạn đã sống với nhau 2 năm không sử dụng biện pháp tránh thai nào thì đã có thể phải đi khám hiếm muộn rồi đấy nhé. Nếu mong có con thì bạn nên nói chồng, động viên anh ấy cùng bạn đi khám sớm !

Chúc vợ chồng bạn sớm có tin vui !

yeusuckhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Đúng đấy, 2 năm qh bình thường mà chưa có con thì cần phải đi khám hiếm muộn đấy.

snowshyn0103 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chao bac si!
    cho e hoi mot van de : e vs ban gai chua quan he nhung ko kiem dc nen chi co sat bo phan sinh duc vao nahu !
    nhung sau co do uong thuoc tranh thai! sau thi co tac dung phu cua thuoc ! nhung den h ban gai e chua co kinh lai nhung thu bang que thu thai thi 6 lan van mot ket qua van khong co ! vay lam s de biet la minh co thai hay ko ah?
    tui e cho thu kinh nguyet cung gan 1 thang r nhung thu que van ko co ! nen mong bac si cho y kien !
    Lần sửa cuối bởi snowshyn0103, ngày 15-05-2012 lúc 11:45 PM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi snowshyn0103 Xem bài viết
    chao bac si!
    cho e hoi mot van de : e vs ban gai chua quan he nhung ko kiem dc nen chi co sat bo phan sinh duc vao nahu !
    nhung sau co do uong thuoc tranh thai! sau thi co tac dung phu cua thuoc ! nhung den h ban gai e chua co kinh lai nhung thu bang que thu thai thi 6 lan van mot ket qua van khong co ! vay lam s de biet la minh co thai hay ko ah?
    tui e cho thu kinh nguyet cung gan 1 thang r nhung thu que van ko co ! nen mong bac si cho y kien !
    Bạn gái bạn đã trễ kinh chưa ? Nếu đã 1 tháng rồi mà thử que vẫn 1 vạch thì có thể an tâm là không có thai đâu. Huống chi với cách thức quan hệ như thế thì khả năng có thai cũng rất thấp !