Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 139
Like Tree4Likes

Chủ đề: Làm sao để khi quan hệ tình dục không đau

Dr_NTN Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Question Làm sao để khi quan hệ tình dục không đau

Làm sao để quan hệ tình dục ko đau?Vì ngay lần đầu tôi QHTD thì cảm giác đau nhói làm tôi bất thần và lập tức đạp bạn trai ra,lần đó không thành công và tôi đã bị ám ảnh cảm giác đó và dường như không muốn chuyện đó nữa,tôi cũng rất muốn cố gắng thêm lần nữa vì bạn trai nhưng không thể tuy đã quyết định hiến dâng nhưng tâm trí lúc nào cũng đau..đau và đau ,hãy cho tôi lời khuyên
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 27-06-2010 lúc 12:13 PM.
    nguyenthilien59 and pumz like this.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

đau khi khi quan hệ tình dục có thể được chia thành hai dạng chính:

Thứ nhất: Co thắt âm đạo. Bệnh có thể có nguyên nhân của tâm lý hoặc một bệnh thực thể nào đó như là viêm nhiễm âm đạo và cổ tử cung, màng trinh dày cứng.

Thứ hai: Nguyên nhân không do co thắt âm đạo. nguyên nhân cũng có thể do viêm nhiễm hoặc do khô âm đao do teo niêm mạc âm đạo (thường gặp ở người đã mãn kinh) và cuối cùng cũng là do tâm lý (chưa hưng phấn đủ, do khúc dạo đầu chưa hiệu quả của bạn tình).

Nói chung với những triệu chứng giao hợp đạu mình khuyên bạn nên đến các phòng khám chuyên khoa về sản phụ khoa đáng tin cậy để được chẩn đoán và diều trị (do nhiều lúc nhiễm trùng âm đạo có thể chỉ được phát hiện khi giao hợp đau). Cuối cùng bạn hãy khắc phục tâm lý sợ hải của mình nhé, vì nó cũng là một yếu tố làm nặng triệu chứng hơn nữa.
    Chúc bạn hạnh phúc!!!!

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Có thể là do khi màng trinh bị rách thì bạn bị đau nên bị ám ảnh thôi bạn ạ, vì tất cả phụ nữ khi lần đầu quan hệ thường luôn có cảm giác đau nhói lên do màng trinh bị rách mà

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Mình xin trả lời cho ban như sau
    Có nhiều nguyên nhân đau khi sinh hoạt tình dục. Nói chung, màng trinh của phụ nữ tương đối yếu và mỏng, lần quan hệ tình dục đầu tiên dễ bị rách, một ít máu chảy ra, họ sẽ cảm thấy hơi đau. Còn nếu mỗi lần quan hệ đều gây đau đớn không chịu nổi thì có thể do một trong những nguyên nhân sau:

Về phía nữ

Điều trước tiên cần chú ý là viêm nhiễm tại chỗ của bộ máy sinh dục như: viêm âm hộ, âm đạo, cổ tử cung và các hệ thống dây chằng tử cung. Tình trạng thiểu năng nội tiết sinh dục cũng làm cho âm hộ, âm đạo khô không được bôi trơn, khi sinh hoạt tình dục sẽ gây nên cảm giác đau tức khó chịu. Đau có thể do thương tật ở bộ phận sinh dục sau khi bị ngã, tai nạn giao thông; hoặc do sẹo ở tầng sinh môn, âm đạo (do sinh nở), cổ tử cung bị rách khi đẻ phải khâu, về sau những sẹo đó bị xơ cứng chít hẹp lại... Một nguyên nhân khác là dị dạng ở bộ phận sinh dục, gây ra tư thế bất thường của trục âm đạo, tử cung...

Về phía nam

Có thể người chồng quá vội vã hấp tấp, hoặc quá thô bạo, không có sự phối hợp nhịp nhàng với vợ, giao hợp khi các tuyến ở bộ phận sinh dục ngoài của nữ chưa kịp tiết ra chất nhờn. Tư thế làm “chuyện ấy” không thích hợp cũng gây ra đau. Việc người chồng bị viêm đường tiết niệu (các tuyến sinh dục hay ống dẫn tinh) cũng làm thay đổi pH tinh dịch, dễ kích thích âm đạo gây đau rát cho người vợ.

Nếu bị đau khi sinh hoạt tình dục, bạn cần đi khám ở bệnh viện chuyên khoa phụ sản để tìm ra nguyên nhân và chữa trị.

bac_si_map Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Quan hệ giúp hai người yêu nhau có được khoái cảm và sẽ hiểu nhau nhìu hơn.Cho nên khi gặp trục trặc dù nhỏ trong vấn đề này cũng ảnh hưởng rất nhiều đến tâm trạng của bạn.Muốn tránh trục trặc trong chuyện này thì đòi hỏi sự đồng cảm của chàng và nàng,cùng nhau cởi bỏ những ám ảnh về mặt tâm lý để có thể hóa hợp với nhau!
    nhanma likes this.

bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nói chung trong chuyện này ta phải học tập kinh nghiệm từ các bậc tiền bối đi trước.Cảm ơn các bạn vì những thông tin bổ ích vừa rồi

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn đã khám phụ khoa chưa?Kết quả ra sao rồi bạn!Mong bạn tìm ra nguyên nhân của mình để có thể giữ gìn hạnh phúc gia đình!
    Chào bạn!

Suckhoelavang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn Dr_NTN đã đi khám chưa vậy bạn.Nếu bạn có kinh nghiệm gì hãy chia sẻ với mình nha.Vợ chồng mình cũng đang rơi vào tình trạng giống như bạn vậy đó.Rất mong hồi âm của bạn...

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Thường nếu khi quan hệ tình dục mà cảm thấy đau tới mức khó chịu hay bị đau tới mức không thể quan hệ thì các bạn nên cẩn thân vì đó có thể là 1 yếu tố bất thường bệnh lý gây ra, nên đi đến bệnh viện hay phòng khám sản phụ khoa để kiểm tra thử xem .

Dr_NTN Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Xin chân thành cảm ơn các bác sĩ,Xin hồi âm cho bạn Suckhoelavang mình và bạn trai mình đã vượt qua giai đoạn khá khó khăn vừa qua là do sở dĩ trước đây anh ấy rất ngốc trong chuyện ấy không hề có khúc dạo đầu gì cả nhưng giờ anh ấy rất kinh nghiệm ...nên mình hết đau rồi,À anh ấy còn chuẩn bị cả Vaseline nữa chứ hihi
    doctorvanhai84 likes this.

simsodep-vip Đang Ngoại tuyến Banned
    Đang ở
    biên hòa đồng nai

ôi sao nghe đau ghê vậy cơ à? mình và bạn gái làm có thấy bạn gái đau gì lắm đâu? thấy bạn gái chỉ hơi đau 2-3lan đầu lần thứ 4 -5 trở đi không thấy đau nữa
    do tâm lý bạn căng thẳng quá

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Cũng không hẳn vậy đâu bạn à vì phản xạ đau ở mọi người rất khác nhau.Nên cũng dễ hiểu nếu có những trục trặc trong vấn đề sinh lý này đó bạn!

thelanguoiVN Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cái này chủ yếu là vấn đề tâm lý thôi. nếu người con trai chuẩn bị tốt tam lý cho ng con gái thì mọi chuyện thật là đơn giản. Mong nhưng ng đàn ông ko nên hấp tấp mọi việc sẽ hỏng đấy.

Chúc mọi người thành công !

thuyan2526's Avatar
    thuyan2526 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Quan hệ tình dục lần đầu mình thấy ai cũng bị đau hết nhưng sau dần thì quen , nhưng nếu bạn đau quá thì nên đi khám xem sao để có cách giải quyết kịp thời
    :handshake:[URL="http://chongrungtoc.daitudien.com/chan-doan/index.1.html"]rụng tóc[/URL] là triệu chứng của bệnh ung thư? Các bài thuốc dân gian [URL="http://chongrungtoc.daitudien.com/hoi-dau/index.1.html"]chống rụng tóc [/URL]

simsodep-vip Đang Ngoại tuyến Banned
    Đang ở
    biên hòa đồng nai

chúc bạn quan hệ không đau nữa và tận hưởng khoái cảm nhé

Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối