Kết quả 1 đến 4 của 4
    Mr.S Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Kinh nguyệt máu đỏ tươi

Mình QHTD với bạn gái thường 1,2 hoặc 3 tuần 1 lần. Gần đây bạn gái mình kinh nguyệt ra máu đỏ tươi. Tìm search trên mạng thì được một bài viết

Kinh nguyệt bình thường phần nhiều có màu đỏ sẫm. Nếu kinh nguyệt có màu đỏ tươi, màu cà phê, màu vàng hoặc màu đen giống như nước giọt gianh thì cần để tâm theo dõi. Đông y cho rằng, hiện tượng này là do khí hư có hàn hoặc nhiệt như thở ngắn hơi, tiếng nói nhỏ yếu, ngại nói, tay chân rã rời, cử động uể oải. Nếu chú ý giữ gìn vệ sinh kinh nguyệt là có thể khắc phục được chứng bệnh này.
    Thực sự mình đọc cũng không hiểu rõ nguyên do từ đâu và ngoài ra có thể còn nguyên do nào khác và cách khắc phục nào khác không? Bạn gái mình hiện đang rất lo lắng.

Mong anh em giúp đỡ. Mình xin cảm ơn
    Lần sửa cuối bởi Mr.S, ngày 06-05-2011 lúc 12:48 AM.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

có nhiều nguyên do lắm, một trong số đó là dấu hiệu của các bệnh về sinh sản, bạn pải nói bạn gái mình đi khám, chứ cứ ngồi đó lo lắng cũng ko giúp dc gì đâu

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn không rõ chuyện kinh nguyệt bằng bạn gái bạn đâu, nếu kinh nguyệt bạn gái bạn có gì bất thường nên khuyên bạn gái bạn đi khám phụ khoa nhen.

tuoitremoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nên đưa bạn gái bạn đi khám BS theo lời khuyên nha bạn.