Kết quả 1 đến 3 của 3
    bebien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định kinh nguyệt của em không đều có bệnh gì không bác sĩ?

em hiện 19 tuổi. E có kinh từ năm 16 tuổi. khoảng cách các lần kinh ra không đều từ lúc mới có cho đến nay, có khi cách 1 tháng, 2 tháng. 4 tháng...., có khi cách đến 6,7 tháng. Mỗi lần có thì tất cả đều 7 ngày, máu kinh ra nhiều , mẹ em nói đó là di truyền giống mẹ. Nhưng mẹ e thì tháng nào cũng có kinh. Trước khi có kinh e hay bị đau ngực, trong khi có kinh thì e bị đau bụng lắm. E nghe nói nếu có kinh không đều như e có nguy cơ bị mắc bệnh buồng trứng đa nang và có thể bị vô sinh. E không dám vào bệnh viện để khám, e sợ lắm, với lại bạn e nói nhiều bác sĩ không chịu khám cho con gái vì sợ mất trinh. E không biết phải làm sao nữa. Xin lời khuyên của bác sĩ. E xin cảm ơn.

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

đúng là bệnh buồng trứng đa nang sẽ gây trễ kinh dài, nhưng không phải là lúc thì 2 tháng lúc thì 4 tháng đâu.

bạn hãy xem lại mình có hay thức khuya, ăn uống có đủ dinh dưỡng, học tập có quá căng thẳng.
    sau khi điều hòa lại những điều đó mà vẫn trễ kinh thì hãy cùng mẹ mạnh dạn đi khám để lấy thuốc điều trị ko có cả đừng sợ, nghề của các bác sĩ mà.

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nên mạnh dạn đi khám bạn ạ, không có j phải ngại cả, các bác sỹ sẽ có cách khám phù hợp với bạn mà. Yên tâm đi ^^