Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 18
Like Tree1Likes

Chủ đề: Kinh nguyệt 2 lần trong 1 tháng là em bị gì?

Becon1314 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Kinh nguyệt 2 lần trong 1 tháng là em bị gì?

Cho em hỏi nếu chỉ cọ xát bên ngoài, ko đưa vào âm đạo và không xuất tinh ( nhưng cả hai vẫn tiết ra dịch nhờn) thì không thể dẫn đến mang thai phải ko ạ? Tháng 2 e có kinh ngày 26 hết ngày 1/3 rồi tháng 3 e bị trễ kinh đến ngày 1/4 mới có và đau bụng rất dữ dội, rồi hết ngày 5/4 đến hôm nay mới 11/4 e đã có kinh lại rồi, trong khi mới hết tuần trước. Lần này không ra máu nhiều lắm và cũng không đau bụng. E vừa đi khám hôm nay thì kết quả không có thai. Tháng trước e cũng kiểm tra 2 lần và kết quả vẫn là một vạch.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Theo như bạn nói thì bạn không có thai, lần ra máu mày có thể là do rối loạn kinh nguyệt hay tình trạng ra máu giữa kì kinh thôi bạn, bạn đã đi khám rồi thì có thể yên tâm, kinh nguyệt của bạn trước giờ có đều không, hai bạn chưa quan hệ thật sự thì không thể có thai được.

Becon1314 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

E cũn không biết kinh nguyệt của mình có đều ko, chỉ mới để ý hồi tháng 2 vừa rồi là 26/2 đến 1/3, sau đó tiếp theo bị trễ và có lại vào 1/4 hết ngày 5/4, đến 11/4 e lại ra máu như hành kinh và hôm nay 12/4 thì hết. E thử que 3 lần ( một lần sau khi quan hệ ngoài 1 ngày, 1 lần khi trễ kinh 4 ngày và lần cuối là 11/4 vừa rồi khi thấy có máu kinh lại, lần cuối này là do Bác sĩ kiểm tra, báo 1 vạch, ko có thai) vậy lần ra máu này là vì lý do gì ạ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Có thể bạn bị rong huyết chứ đây không phải là chu kì kinh bình thường. KHi có rong huyết thử que 1 vạch thì tức là không phải rong huyết do thai. Nguyên nhân của rong huyết thì có nhiều nguyên nhân khác nhau, có thể do viêm nhiễm, có khi chỉ là sinh lí bình thường do rối loạn nội tiết !

Trích dẫn Gửi bởi Becon1314 Xem bài viết
    E cũn không biết kinh nguyệt của mình có đều ko, chỉ mới để ý hồi tháng 2 vừa rồi là 26/2 đến 1/3, sau đó tiếp theo bị trễ và có lại vào 1/4 hết ngày 5/4, đến 11/4 e lại ra máu như hành kinh và hôm nay 12/4 thì hết. E thử que 3 lần ( một lần sau khi quan hệ ngoài 1 ngày, 1 lần khi trễ kinh 4 ngày và lần cuối là 11/4 vừa rồi khi thấy có máu kinh lại, lần cuối này là do Bác sĩ kiểm tra, báo 1 vạch, ko có thai) vậy lần ra máu này là vì lý do gì ạ?
    Đúng vậy, có thể chỉ là tình trạng sinh lý bình thường thôi, bạn nên theo dõi thêm một vài chu kỳ kinh liên tiếp xem sao, thử que liên tục 3 lần đều 1 vạch thì có thể loại trừ khả năng rong huyết do thai rồi đó bạn!

bao ngoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em đọc topic và cũng có câu hỏi muốn mọi người giúp em với ạ! tháng rồi em cũng p uống thuốc tránh thai khẩn cấp 2 lần. và bị trễ kinh. Lẽ ra 24/3 em có kinh, nhưng đến tận mùng 7/4 em mới có và hết vào ngày 11/4. như vậy nếu tính kì kinh thì trong thời gian này tức ngày 22/4 quan hệ mà không cần dùng biện pháp gì liệu có thai không ạh? Em có hiện tượng đau bụng và đau lưng khi bị vào ngày 21/4. Vậy em quan hệ như vậy liệu có rơi vào ngày trứng rụng không ạ? Em mong mọi người trả lời giúp em với ạ! em cám ơn!

Trước giờ chu kì kinh của bạn có đều không. Sau khi uống TTKC thì vòng kinh sẽ thay đổi, do đó theo chu kì mới, ngày 22/4 là ngày thứ 15 của chu kì kinh, đây là những ngày có khả năng mang thai rất cao, do đó nhất thiết phải sử dụng biện pháp ngừa thai!

Trích dẫn Gửi bởi bao ngoc Xem bài viết
    Em đọc topic và cũng có câu hỏi muốn mọi người giúp em với ạ! tháng rồi em cũng p uống thuốc tránh thai khẩn cấp 2 lần. và bị trễ kinh. Lẽ ra 24/3 em có kinh, nhưng đến tận mùng 7/4 em mới có và hết vào ngày 11/4. như vậy nếu tính kì kinh thì trong thời gian này tức ngày 22/4 quan hệ mà không cần dùng biện pháp gì liệu có thai không ạh? Em có hiện tượng đau bụng và đau lưng khi bị vào ngày 21/4. Vậy em quan hệ như vậy liệu có rơi vào ngày trứng rụng không ạ? Em mong mọi người trả lời giúp em với ạ! em cám ơn!
    Thời điểm bạn quan hệ là những ngày không an toàn, có khả năng trứng sẽ rụng trong thời điểm đó dẫn đến có thể có thai !

hoi lo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mọi người ơi cho em ? ngày 22/6 tụi em qh nhưng chỉ đưa vào rồi lấy ra, chưa thật sự qh, sau đó ngày 3/7 cô ấy có QKD va đến ngày 7/7 hết, và sau đó 10 ngày tức là ngà 17/7 lại thấy ra máu ra ít máu mầu hồng nhạt va đến tối ngày 19/7 thì hết, ngày 20/7 cô ấy ra dịch nhờn nhiều rồi sáng ngày 21/7 hết.

cho em ? vậy thì có phải ra máu báo thai không ạ. trả lời giùm em cái, em xin cảm ơn rất nhìu. em đang lo lắm mọi người.hix

phuongthanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

theo kinh nghiệm của mình thì uống thuốc ngừa thai khẩn cấp cũng làm 1 tháng có kinh 2 lần.Nhưng tháng đó thôi,tháng sau bạn không uống thì kinh nguyệt vẫn trở lại như thường.Nếu uống thuốc ngừa thai nhiều sẽ làm rối loạn kinh nguyệt đấy ạ.Các bạn không nên quá lạm dụng.

hoi lo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

nhưng bạn gái mình không có ún thuốc ngừa thai khẩn cấp à phuognthanh, mình không dùng biện pháp tránh thai nào hết, vậy thì khả năng đó bạn gái mình có thai không bạn.

phuongthanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình nghĩ là không có thai đâu bạn à.để có thai được cũng không phải đơn giản đâu.Chắc do bạn gái bạn bị rối loạn kinh nguyệt thôi.Nhưng đó là ý kiến của mình.Bạn gái bạn nên đi thăm khám sẽ tốt hơn.Chúc bạn vui!

Trích dẫn Gửi bởi hoi lo Xem bài viết
    mọi người ơi cho em ? ngày 22/6 tụi em qh nhưng chỉ đưa vào rồi lấy ra, chưa thật sự qh, sau đó ngày 3/7 cô ấy có QKD va đến ngày 7/7 hết, và sau đó 10 ngày tức là ngà 17/7 lại thấy ra máu ra ít máu mầu hồng nhạt va đến tối ngày 19/7 thì hết, ngày 20/7 cô ấy ra dịch nhờn nhiều rồi sáng ngày 21/7 hết.

cho em ? vậy thì có phải ra máu báo thai không ạ. trả lời giùm em cái, em xin cảm ơn rất nhìu. em đang lo lắm mọi người.hix
    Nếu 3/7 là chu kì kiinh bình thường rồi thì chắc chắn không có thai đâu bạn ạ. Việc ra máu sau đó có thể là rong huyết thôi !

Giovotinhmiss Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Các bạn ơi cho mik hỏi. Vậy quan hệ vào những ngày rong huyết liệu có thai không. Khi quan hệ vẫn bị ra máu đó.

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

khả năng có thai rất rất thấp...vì trứng đã rụng...nhưng rất dễ viêm nhiễm

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối