Kết quả 1 đến 3 của 3
    meo123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking Kinh nguyệt ít, có màu lạ :(

Em năm nay 22 tuổi. chưa QHTD bao giờ.
    Tháng rồi em đến tháng muộn. Bình thường chu kì là 28-30 ngày , trong vòng 3 -4 ngày. Trước kì kinh có đau nhói bụng, ra chất dịch màu nâu khá nhiều. Được 2 hôm thì mới ra máu. Ra rất ít, thỉnh thoảng kèm chất dịch nâu và kéo dài đến tận bây giờ. ( 1 tuần ). Bác sỹ cho em hỏi là em bị sao ạ ?

phongkhamphukhoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Thông thường hiện tượng kinh nguyệt ra ít à có màu như bạn miêu tả thì có thể nêu ra 2 nguyên nhân là:

- Do tâm lý: Bình thường chu kỳ kinh nguyệt của phụ nữ chịu tác động của các yếu tố sinh lý, tâm lý, bệnh lý nên nó có thể bị thay đổi bất thường. Các yếu tố sinh lý như tuổi dậy thì, tiền mãn kinh... Các yếu tố tâm lý như những vui buồn, lo lắng, căng thẳng thần kinh...

- Do bệnh lý: Sắp đến ngày có kinh nội mạc tử cung thường dày lên ( khi không có hiện tượng trứng thu tinh ) lớp niêm mạc này sẽ bong máu kinh sẽ chảy ra ngoài , một khi niêm mạc tử cung không dày lên được đồng nghĩa với lượng kinh nguyệt ít.
    tư vấn phong thuy mua đồ phong thuy truy cập bachkhoaphongthuy.com

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi meo123 Xem bài viết
    Em năm nay 22 tuổi. chưa QHTD bao giờ.
    Tháng rồi em đến tháng muộn. Bình thường chu kì là 28-30 ngày , trong vòng 3 -4 ngày. Trước kì kinh có đau nhói bụng, ra chất dịch màu nâu khá nhiều. Được 2 hôm thì mới ra máu. Ra rất ít, thỉnh thoảng kèm chất dịch nâu và kéo dài đến tận bây giờ. ( 1 tuần ). Bác sỹ cho em hỏi là em bị sao ạ ?
    Việc kéo dài kinh nguyệt như vậy là rong kinh đấy bạn ạ. Tuy nhiên ban mới bị lần đầu, chưa qutd thì vấn đề này chỉ cần theo dõi thêm xem sao !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-01-2013, 06:43 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-12-2012, 10:40 AM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 07:33 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-11-2012, 08:22 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-11-2012, 09:37 PM