Kết quả 1 đến 2 của 2
    HuongSen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Khác Nhau giữa ra máu khi có kinh và mới mang thai

Thân chào bác sỉ !
    Nhờ bác sỉ tư vấn giúp em về sự khác nhau giữa ra máu khi mới mang thai và khi mới có kinh khác nhau như thế nào ? Em và bạn trai có quan hệ với nhau hơn 1 tuần nhưng bọn em ko dùng bao mà xuất ở ngoài. Nhưng hôm nay em cảm thấy đau bụng và có ra máu nữa, mà chu kì kinh của em còn 10 ngày nữa. Em cảm thấy lo quá. Nhờ bác sỉ tư vấn giúp em.

NHMN Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Máu hành kinh thường có màu đỏ sậm, không đông gồm máu và các mảnh vụn của niêm mạc tử cung, chất nhầy cổ tử cung. Lượng máu mất khoảng 80ml .

Khi bạn đã có thai thì sẽ không còn máu của kinh nguyệt , máu chảy có thể do các nguyên nhân khác như :

•Bào thai: Nếu bào thai từ trong màng tử cung rơi rụng sẽ gây chảy máu. Thai nhi không hấp thụ đủ oxy và dinh dưỡng, vì thế nên kịp thời đi kiểm tra bác sĩ.

•Niêm màng: Niêm màng là lớp mỏng màu hồng ở cổ tử cung hoặc âm đạo. Sinh hoạt tình dục hoặc kiểm tra phụ khoa đều gây kích thích và chảy máu.

•Ống cổ tử cung: Khi tử cung thu nhỏ sẽ làm ống cổ tử cung chảy ra một chất dịch, có lúc sẽ trộn lẫn với máu niêm màng, đây cũng là nguồn máu chảy.

•Bướu thịt cổ tử cung: Đây có thể là u lành tính, máu chảy ra từ đây có lúc sẽ trộn lẫn với chất dịch chảy từ ống cổ tử cung.

Bạn nên dùng quick stick thử lại xác định chính xác xem có thai không nhé . Thân ^^