Kết quả 1 đến 8 của 8
    71106084 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Talking Huyết trắng có máu.

Mình đã và đang uống Cao Ích Mẫu được khoảng 3 tháng.
    Tình hình chu kỳ kinh nguyệt của mình như sau:
    - Chu kỳ đầu tiên sau khi uống CIM: 19 ngày, khoảng 5 ngày là hết.
    - Chu kỳ tiếp theo: 21 ngày, ra ít hơn bình thường 1 tý nhưng cũng 5 ngày hết.
    - Chu kỳ hiện tại: 28 ngày, nhưng từ khi ra kinh tới giờ, máu kinh rất rất ít lẫn trong huyết trắng màu nâu nhạt và đã kéo dài được 3 ngày.

Mọi người cho mình hỏi là mình có vấn đề gì không? Có phải là máu báo không (lần cuối cùng mình qhệ ngoài với bạn trai là cách đây hơn 1 tháng)? Và tại sao mình uống CIM đã được 1 thời gian rồi, mà chu kỳ vẫn chưa đều?

Cám ơn mọi người nhiều.

[Cập nhật thêm]
    Sau 3 ngày ra máu lẫn trong huyết trắng như mình đã trình bày ở trên, hiện tại hôm nay là ngày thứ 4 và tình trạng kia cũng đã kết thúc, huyết trắng ra nhiều hơn 1 tý, màu trắng đục, không hôi, không còn lẫn máu nữa.

Giờ mình lo quá, không biết là do vấn đề gì nữa, là máu báo hay là dấu hiệu sắp có kinh nữa . Ngoài vấn đề trên, mình không thấy mệt mỏi, đau bụng hay đau ngực gì hết.
    Lần sửa cuối bởi 71106084, ngày 02-07-2013 lúc 11:10 AM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi 71106084 Xem bài viết
    Mình đã và đang uống Cao Ích Mẫu được khoảng 3 tháng.
    Tình hình chu kỳ kinh nguyệt của mình như sau:
    - Chu kỳ đầu tiên sau khi uống CIM: 19 ngày, khoảng 5 ngày là hết.
    - Chu kỳ tiếp theo: 21 ngày, ra ít hơn bình thường 1 tý nhưng cũng 5 ngày hết.
    - Chu kỳ hiện tại: 28 ngày, nhưng từ khi ra kinh tới giờ, máu kinh rất rất ít lẫn trong huyết trắng màu nâu nhạt và đã kéo dài được 3 ngày.

Mọi người cho mình hỏi là mình có vấn đề gì không? Có phải là máu báo không (lần cuối cùng mình qhệ ngoài với bạn trai là cách đây hơn 1 tháng)? Và tại sao mình uống CIM đã được 1 thời gian rồi, mà chu kỳ vẫn chưa đều?

Cám ơn mọi người nhiều.

[Cập nhật thêm]
    Sau 3 ngày ra máu lẫn trong huyết trắng như mình đã trình bày ở trên, hiện tại hôm nay là ngày thứ 4 và tình trạng kia cũng đã kết thúc, huyết trắng ra nhiều hơn 1 tý, màu trắng đục, không hôi, không còn lẫn máu nữa.

Giờ mình lo quá, không biết là do vấn đề gì nữa, là máu báo hay là dấu hiệu sắp có kinh nữa . Ngoài vấn đề trên, mình không thấy mệt mỏi, đau bụng hay đau ngực gì hết.
    Nếu máu ít hơn bình thường khá nhiều mà bạn không chắc chắn thì có thể thử que kiểm tra. Tuy nhiên nếu quan hệ ngoài tức chưa quan hệ thật sự thì hầu như khó có khả năng mang thai. Trước khi uống CAo ích mẫu thì chu kì của bạn thế nào ?

Trước khi uống CIM thì chu kỳ của mình không đều, trước đó đã điều trị 6 tháng rối loạn KN bằng thuốc tây (regulon), nhưng bác sĩ khuyên là nên chuyển sang Đông y để tránh ảnh hưởng về sau, nên mình quyết định uống CIM.

Mình chỉ thắc mắc, tại sao lại ra huyết trắng có lẫn máu vào ngày 28 của chu kỳ? Đó có phải là do mình có vấn đề về sức khoẻ, hay chỉ đơn thuần là sắp có kinh?

Mình có tìm hiểu sơ qua thì đc biết có hiện tượng xuất huyết trước kỳ kinh, không biết có phải mình bị như thế không nữa?
    Lần sửa cuối bởi 71106084, ngày 02-07-2013 lúc 07:02 PM.

Trước khi uống CIM thì chu kỳ của mình không đều, trước đó đã điều trị 6 tháng rối loạn KN bằng thuốc tây (regulon), nhưng bác sĩ khuyên là nên chuyển sang Đông y để tránh ảnh hưởng về sau, nên mình quyết định uống CIM.

Mình chỉ thắc mắc, tại sao lại ra huyết trắng có lẫn máu vào ngày 28 của chu kỳ? Đó có phải là do mình có vấn đề về sức khoẻ, hay chỉ đơn thuần là sắp có kinh?

Mình có tìm hiểu sơ qua thì đc biết có hiện tượng xuất huyết trước kỳ kinh, không biết có phải mình bị như thế không nữa?
    Huyết trắng có lẫn ít máu trước kì kinh mà không kèm các tính chất bất thương khác của huyết trắng thì được xem như là bình thường do sắp có kinh thôi bạn ạ !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Như vậy bạn đã bị rối loạn kinh nguyệt sẵn, chỉ theo dõi tiếp xem thế nào thôi nha bạn, không có vấn đề gì phải quá lo lắng cả!

Hiện tại thì huyết trắng của mình đã không còn lẫn máu nữa, nhưng huyết trắng ra nhiều hơn, dai, màu trắng trong, không mùi, không ngức rát. Vậy là bình thường phải không mọi người? Và đó có phải là dấu hiệu sắp có kinh không?

Hiện tại thì huyết trắng của mình đã không còn lẫn máu nữa, nhưng huyết trắng ra nhiều hơn, dai, màu trắng trong, không mùi, không ngức rát. Vậy là bình thường phải không mọi người? Và đó có phải là dấu hiệu sắp có kinh không?
    Vậy thì bình thường, có thể sắp có kinh lại thôi !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Như vậy là bình thường bạn ah!

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 03-06-2018, 06:11 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-11-2012, 07:37 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-11-2012, 09:01 PM
  4. Khí công chữa huyết áp -Cách bấm huyệt làm tăng và giảm áp huyết bằng huyệt - video
    Bởi loveyouandloveme trong diễn đàn Video Y Học Cổ Truyền
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-10-2012, 08:42 PM