Kết quả 1 đến 10 của 10
    canhhoanghon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hút thai xong phải kiêng những gì e cần các bác sĩ và ai biết tư vấn cho e với

* Hút thai xong phải kiêng những gì?
    * Phải kiêng bao lâu vợ chồng e mới quan hệ lại được và bao lâu thì vợ chồng e mới có thể có con tiếp đươc?
    * Mong bác sĩ và mọi người tư vấn giúp e với.E XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN BÁC SĨ VÀ MỌI NGƯỜI.

hocmai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Người xưa có câu: " Một lần xảy bằng bảy lần đẻ", khi bạn vừa sinh xong bạn kiêng như thế nào thì khi bạn hút xong bạn cũng kiêng thế, vợ chồng bạn có thể 1 tháng sau khi hút gần nhau cũng được, nhưng nếu bạn thấy trong người không khỏe lắm thì kiêng thêm.
    chúc vợ chồng bạn sớm có bé!
    Học [URL="http://www.cpaaustralia.com.au/cps/rde/xchg/cpa-site/hs.xsl/pd-cpa-program-support-tuition.html"]CPA Astralia[/URL] ở Việt Nam giúp gì cho người muốn [URL="http://www.cpaaustralia.com.au/cps/rde/xchg/cpa-site/hs.xsl/pd-cpa-program-support-tuition.html"]khởi nghiệp[/URL] hay phát triển [URL="www.hvtc.edu.vn"]kỹ năng kế toán[/URL], [URL="www.hvtc.edu.vn"]kiểm toán[/URL]? Điều kiện cụ thể thế nào?

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

đúng đấy, cũng giống như vừa có em bé, bạn pải nghĩ ngơi, ăn đủ chất, kiêng quan hệ một tháng kèm theo những vấn đề như kiêng đi lại nhiều, kiêng tắm nhiều chẳng hạn, vợ chồng với nhau rồi, có em bé cũng được mà bạn

canhhoanghon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Khổ cái vợ e sốt lên đành phải bỏ thưa các bác.e muốn có lém đấy chứ nhưng cái số vợ chồng e nhọ thế đó.hix.Cám ơn các bác đã tư vấn cho e.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Vợ chồng bạn nên kiêng cữ việc quan hệ trong 1 thời gian. Vợ bạn nên được bổ sung lại đủ chất dinh dưỡng. Đi tái khám siêu âm kiểm tra xem còn sót hay không là 1 yếu tố quan trọng, có khi sẽ ảnh hưởng đến lần mang thai sau. Bên cạnh đó cần phải giữ gìn vệ sinh vùng kín, tránh để viêm nhiễm thì việc sinh con lần sau vẫn có thể hoàn toàn bình thường !

ChiLe's Avatar

trường hợp bất khả kháng thì đành chịu, lần sau hai vợ chồng bạn cố gắng giữ gìn sức khỏe nhé

angrybird Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Chắc chắc là bạn cần phải thực hiện tốt 3 việc sau đây: Không làm công việc nặng nhọc đòi hỏi vận động nhiều về thể chất cũng như đầu óc; Ăn uống với một chế độ giàu dinh dưỡng, thức ăn ngon và khiến ban cảm thấy ăn mà vui; Kiêng cữ tuyệt đối chuyện quan hệ tình dục để cơ thể dần lấy lại sự cân bằng.

chienthan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn nên nghỉ dưỡng ít nhất 3 tháng rồi sau đó hãy đi khám bác sĩ lại để nhận được kết luận là sức khỏe của bạn đã trở về mức bình thường đủ để thực hiện lại việc sinh hoạt tình dục lại hay chưa.

ChiLe's Avatar

và điều quan trọng người chồng hãy cố gắng giúp cô ấy lấy lại tinh thần nhé

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Chúc hai bạn sớm vượt qua nhé!