Kết quả 1 đến 8 của 8
    ngukiphu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hỏi về thuốc VAGIKIT

Tôi bị ra khí hư nhiều năm nay đặt rất nhiều loại thuốc và cả tiêm nữa nhưng không khỏi, mới đây tôi đi khám bác sĩ bảo bị viêm âm đạo (tạp khuẩn ++, bạch đới ++) và lộ tuyến cổ tử cung, bác sĩ kê dơn thuốc VAGIKIT đặt 10viên trong 10 ngày. Tôi đọc thấy thuốc này có thành phần chính là Nystatin 100,000iu chỉ có tính kháng nấm mà không kháng khuẩn, còn thành phần Diiodohydroxyquin 100.0 mg và Benzalkonium chloride 7.0 mg thì mới có tính kháng khuẩn.
    Tôi đã có 1 con trai 3 tuổi và dự định 1-2 năm nữa mới sinh tiếp, bác sĩ nói nếu điều trị lộ tuyến ngay bây giờ thì sau sinh lại bị lộ tuyến tiếp và lại phải điều trị tiếp. Tôi đang làm xét nghiệm Pap để định điều trị luôn.
    Vậy xin hỏi thuốc VAGIKIT có trị đúng bệnh của tôi không, có thuốc nào tốt hơn không và nếu không điều trị lộ tuyến ngay thì có vấn đề gì không?

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Dùng thuốc đó cũng thích hợp cho bạn, bạn không cần đổi thuốc,dùng rồi tái khám lại xem sao. Bạn cũng nên điều trị viêm lộ tuyến cổ tử cung theo lời khuyên bác sĩ mắc dù khi có thai lần 2 bạn sẽ bị lại.

ngukiphu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cám ơn MOD nhiều nhé, vậy tôi yên tâm dùng thuốc rồi.

mariapetropna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình cũng được điều trị bằng thuốc này, nhưng dạng viên của nó khó đặt quá, có thể chỉ mình cách đặt được không?

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn có thể đặt thuốc vào ở tư thế nằm và tiếp tục nằm tránh di chuyển trong vòng 15 phút cho thuốc ngấm vào niêm mạc, đừng đi lại nhiều là được.Tốt nhất là đặt trước khi đi ngủ.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Nên đặt thuốc vào trong âm đạo ít nhất khoảng 1 đốt ngón tay. Đặt khi đi ngủ là tốt nhất rồi đấy !

Sushi2009 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Nên đặt thuốc vào trong âm đạo ít nhất khoảng 1 đốt ngón tay. Đặt khi đi ngủ là tốt nhất rồi đấy !
    Em bị khí hư ra nhiều,bsi chẩn đoán : Bạch cầu: ++, Tạp khuẩn ++++, Nấm: +, bsi có kê cho em thuốc ITRAXCOP để uống, và Vigakit ngày đặt ÂĐ 1 viên, em đã uống hết thuốc, đặt thuốc đc 1 tuần rồi mà không thấy khí hư giảm mấy. Em thường đặt vào sâu 1 ngón tay, đặt buổi tối, sáng ngủ dậy thì thấy thuốc đặt trào hết ra ngoài, như vậy có phải là do em đặt thuốc ko đúng cách ko ạ? Em đang mang thai 2 tháng, liệu em bị viêm như vậy có ảnh hưởng gì tới thai nhi ko thưa bsi?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Sushi2009 Xem bài viết
    Em bị khí hư ra nhiều,bsi chẩn đoán : Bạch cầu: ++, Tạp khuẩn ++++, Nấm: +, bsi có kê cho em thuốc ITRAXCOP để uống, và Vigakit ngày đặt ÂĐ 1 viên, em đã uống hết thuốc, đặt thuốc đc 1 tuần rồi mà không thấy khí hư giảm mấy. Em thường đặt vào sâu 1 ngón tay, đặt buổi tối, sáng ngủ dậy thì thấy thuốc đặt trào hết ra ngoài, như vậy có phải là do em đặt thuốc ko đúng cách ko ạ? Em đang mang thai 2 tháng, liệu em bị viêm như vậy có ảnh hưởng gì tới thai nhi ko thưa bsi?
    Lúc bạn đặt thuốc thì đã biết là có thai hay chưa ? Bs bạn có biết không ? Thai 3 tháng đầu không đặt thuốc tùy tiện được đâu bạn !