Trang 18 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 8161718
Kết quả 256 đến 270 của 270
Like Tree9Likes

Chủ đề: Hỏi về thuốc tránh thai khẩn cấp Mifestad

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi benhkhongso Xem bài viết
    Thuốc tránh thai không nên sử dụng thường xuyên mà nên sử dụng trong những trường hợp khẩn cấp bạn ah.k nên lạm dụng vì nó đều có những ảnh hưởng nhất đinh.Nên áp dụng các phương pháp an toàn hơn bạn nhé
    Bạn đang nói ngược đấy. Thuốc tránh thai nên sử dụng loại hàng ngày vì phù hợp với sinh lý hơn là việc dùng thuốc khẩn cấp sẽ ảnh hưởng đến nội tiết cũng như khả năng sinh sản nếu lạm dụng !

nguyenanhgocyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chao bs . Chào moi nguoi .
    E đang gap sư cố va lo lang mong bs tư vấn giup e de dc yen tam ạ
    Vao ngay 24/6 e va b.gái lúc đầu thi qhtd bang tay để xuat tinh thoi.
    Đến cái thứ2 tui e qhtd có sư dung bcs thậm chí con dung cùng 1 luc là 2 cái bcs luon
    nhưng trong lúc qhtd thi dương vat cua e ko cứng vi vay e nghi nuoc dich cua e bi chay nguoc lai cuoi dưong vat e roi .la chạy xuống bộ phận trứng cua e .va e lay bao ra coi thi trong bao co 1 xiu tinh trung nam o cuối bao va o giua bao .nhung e chua xuat tinh .vì so ko biet thi trong luc qhtd thi đẩy vào âm đao b.gái e .
    Vì lo lang e đã cho ban gái e uong 1 vien thuoc tranh thai khan cap loai vien nén 120h .10mg . Uong sau 24h qhtd
    Ban gai e da uong thuoc roi nhưng van con lo
    Nen chung e da thu que thu thai sau 8 ngay quan he thu vao buoi sang va chi có 1vach thoi .
    Cho e hoi tình trang của e .như vay ban gai e co kha nang co thai ko bs . Neu co la bao nhieu % bs .mong bs tư van giup e de d. Yen tam ạ
    Lần sửa cuối bởi nguyenanhgocyen, ngày 04-07-2015 lúc 10:17 AM.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenanhgocyen Xem bài viết
    Chao bs . Chào moi nguoi .
    E đang gap sư cố va lo lang mong bs tư vấn giup e de dc yen tam ạ
    Vao ngay 24/6 e va b.gái lúc đầu thi qhtd bang tay để xuat tinh thoi.
    Đến cái thứ2 tui e qhtd có sư dung bcs thậm chí con dung cùng 1 luc là 2 cái bcs luon
    nhưng trong lúc qhtd thi dương vat cua e ko cứng vi vay e nghi nuoc dich cua e bi chay nguoc lai cuoi dưong vat e roi .la chạy xuống bộ phận trứng cua e .va e lay bao ra coi thi trong bao co 1 xiu tinh trung nam o cuối bao va o giua bao .nhung e chua xuat tinh .vì so ko biet thi trong luc qhtd thi đẩy vào âm đao b.gái e .
    Vì lo lang e đã cho ban gái e uong 1 vien thuoc tranh thai khan cap loai vien nén 120h .10mg . Uong sau 24h qhtd
    Ban gai e da uong thuoc roi nhưng van con lo
    Nen chung e da thu que thu thai sau 8 ngay quan he thu vao buoi sang va chi có 1vach thoi .
    Cho e hoi tình trang của e .như vay ban gai e co kha nang co thai ko bs . Neu co la bao nhieu % bs .mong bs tư van giup e de d. Yen tam ạ
    Như vậy thì bạn gái khó lòng mà mang thai được bạn ạ, đừng quá lo lắng. Để biết chính xác thì hiện tại chưa cần thử que đâu, theo dõi chu kì kinh của bạn gái, nếu trễ kinh thì thử que, nhưng khả năng là không có thai nhiều lắm !

linhtit Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

B.sĩ cho em hỏi. E qh xong uống thuốc miestad xong lại qh tiếp lần thứ 2 luôn có thể có thai dk k ạ.

Trích dẫn Gửi bởi linhtit Xem bài viết
    B.sĩ cho em hỏi. E qh xong uống thuốc miestad xong lại qh tiếp lần thứ 2 luôn có thể có thai dk k ạ.
    Khả năng mang thai là không cao nhưng dùng thuốc ttkc thì khả năng bảo vệ chỉ tối đa khoảng 70% thôi nhé bạn, nên dùng bcs cho an toàn !

bunngu's Avatar
    bunngu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

uống mấy thuốc nè sợ lắm ah

Trích dẫn Gửi bởi bunngu Xem bài viết
    uống mấy thuốc nè sợ lắm ah
    Do đó phải chuẩn bị sẵn sàng như dùng bcs thì sẽ an toàn hơn !

maithao093 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mấy thông tin này e cũng đang cần, cảm ơn bs nhé

Benho.1988 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation hỏi về thuốc tránh thai khẩn cấp

chào bs. em 23t. e mới qhtd vào ngày thứ 5 của kỳ kinh, lúc đó vẫn còn 1 ít kinh. bình thường chu kì kinh của e khá rối loạn. chu kì kinh của e đều là 6-7 ngày, có tháng đều, lúc 2 tháng 1 lần, lúc hay ra máu rỉ và rong kinh. bọn em có sử dụng bcs nhưng trong lúc qh có thay bao mấy lần và có chút sơ xuất nhầm mặt trong và mặt ngoài của bao. bạn trai e lo lúc đổi mặt đó tinh dịch có dính vào mặt bao. em đã dùng thuốc ttkc mifetex 10 loại 1 viên ngay sau đó 20p. e vẫn lo lắng ko biết mình có thai hay ko? liệu e có phải theo dõi sát sao ko? e cảm ơn bs.

Trích dẫn Gửi bởi Benho.1988 Xem bài viết
    chào bs. em 23t. e mới qhtd vào ngày thứ 5 của kỳ kinh, lúc đó vẫn còn 1 ít kinh. bình thường chu kì kinh của e khá rối loạn. chu kì kinh của e đều là 6-7 ngày, có tháng đều, lúc 2 tháng 1 lần, lúc hay ra máu rỉ và rong kinh. bọn em có sử dụng bcs nhưng trong lúc qh có thay bao mấy lần và có chút sơ xuất nhầm mặt trong và mặt ngoài của bao. bạn trai e lo lúc đổi mặt đó tinh dịch có dính vào mặt bao. em đã dùng thuốc ttkc mifetex 10 loại 1 viên ngay sau đó 20p. e vẫn lo lắng ko biết mình có thai hay ko? liệu e có phải theo dõi sát sao ko? e cảm ơn bs.
    Như vậy tức là bạn đang quan hệ vào thời điểm khá an toàn. Hơn nữa có dùng bcs và cả thuốc ttkc thì theo tôi khó có khả năng mang thai được, bạn có thể an tâm !

Trích dẫn Gửi bởi maithao093 Xem bài viết
    Mấy thông tin này e cũng đang cần, cảm ơn bs nhé
    Không có gì, chúc bạn vui khỏe !

Tuanqqq Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

M.n cho e hỏi
    E có shtd vs ny nhưng ko dùng biện pháp an toàn. Nhưng sau gần 2 ngày ms cho ny e uống mifestad liệu có còn td ko ạ

Trích dẫn Gửi bởi Tuanqqq Xem bài viết
    M.n cho e hỏi
    E có shtd vs ny nhưng ko dùng biện pháp an toàn. Nhưng sau gần 2 ngày ms cho ny e uống mifestad liệu có còn td ko ạ
    Thuốc ttkc có khả năng bảo vệ tối đa khoảng 70-75% nếu dùng thuốc trong vòng 72h quan hệ. Như vậy thì bạn gái vẫn được sự bảo vệ của thuốc bạn nhé !

bibitrang's Avatar
    bibitrang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Cảm ơm BS đã chia sẻ

Trích dẫn Gửi bởi bibitrang Xem bài viết
    Cảm ơm BS đã chia sẻ
    Không có gì, mọi người giúp đỡ nhau thôi bạn ạ !

Trang 18 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 8161718