Kết quả 1 đến 6 của 6
    liva Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định hỏi về thuốc tránh thai hằng ngày

bs ơi e đã hút thai 2 lần vậy bi giờ có thể sử dụng thuốc tránh thai hằng ngày đc ko ạ
    nếu sử dụng thì có ảnh hưởng gì tới sức khỏe ss sau này ko ạ

hanngocdang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình là con trai, cũng không phải bác sĩ nên không trả lời được câu hỏi 1 của bạn. Nhưng có vẻ bạn thiếu kiến thức sức khỏe sinh sản nhiều quá, trong khi bạn lại là bạn gái! Việc bạn nạo hút thai 2 lần đã ảnh hưởng rất nhiều tới việc sinh em bé sau này rồi, vì nó gây tổn thương tử cung. Lại còn tiếp tục sử dụng thuốc tránh thai tạo hoocmon nhằm ngăn sự rụng của trứng, sau này bạn lại càng khó sinh con. Nếu các bạn đã lo cho tương lai như vậy, sao không sử dụng BCS?

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi hanngocdang Xem bài viết
    Mình là con trai, cũng không phải bác sĩ nên không trả lời được câu hỏi 1 của bạn. Nhưng có vẻ bạn thiếu kiến thức sức khỏe sinh sản nhiều quá, trong khi bạn lại là bạn gái! Việc bạn nạo hút thai 2 lần đã ảnh hưởng rất nhiều tới việc sinh em bé sau này rồi, vì nó gây tổn thương tử cung. Lại còn tiếp tục sử dụng thuốc tránh thai tạo hoocmon nhằm ngăn sự rụng của trứng, sau này bạn lại càng khó sinh con. Nếu các bạn đã lo cho tương lai như vậy, sao không sử dụng BCS?
    Hình như xã hội hiện này người có suy nghĩ giống bạn ko được nhiều ^^

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi liva Xem bài viết
    bs ơi e đã hút thai 2 lần vậy bi giờ có thể sử dụng thuốc tránh thai hằng ngày đc ko ạ
    nếu sử dụng thì có ảnh hưởng gì tới sức khỏe ss sau này ko ạ
    Hút thai gây tổn thương ít nhiều cho tử cung, nhứt là nếu hút thai nhiều lần. Hút thai cũng có thể gây nhiễm trùng cho tử cung. Nhiễm trùng nặng có thể đưa đến tử vong. Những vết tổn thương này sẽ để lại sẹo trong niêm mạc tử cung, có thể gây vấn đề cho việc thụ thai, và làm hư thai.

kimbab Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cho em hỏi năm nay em 23t, mới lập gia đình được 1 năm, vì chưa muốn có con nên trong năm em đã uống 9 vĩ thuốc ngừa thai marvelon, cho em hỏi nếu em tiếp tục uống thêm 3 vĩ ( nghĩa là cả năm không ngừng tháng nào ) thì việc em muốn có em bé sao này có bị ảnh hưởng không ạ, còn nếu trong năm thì phải ngừng uống thì ngừng uống mấy tháng ạ, mong các chị cho em lời khuyên, cảm ơn ạ

e-commerce's Avatar
    e-commerce Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

hanngocdang nói wa đúng luôn.
    em thấy ở quê người ta hay nói đến đặt vòng, cái này là thế nào ạ, sau khi tháo vòng thì có gặp vấn đề gì về thụ tinh không
    :bow:[URL="http://yenthai.vn/"]Thảm trải sàn, giấy dán tường, mành rèm cửa, tham trai san, giay dan tuong, manh rem cua[/URL]:handshake: