Kết quả 1 đến 9 của 9
    janebui Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hỏi về hiện tượng rong kinh

Chào mọi người,

Mình bị ra máu lấn trong huyết trắng cả chục ngày nay tuy lượng rất ít, có hôm chỉ màu lờ đờ như màu cà phê sữa. Hôm nay lại ra nhiều hơn chút. Không đau bụng. Mình cũng sắp đến ngày kinh nguyệt. Có nên đi khám ngay không hay để qua kì kinh mới đi khám. Mình cũng rất hay bị ngứa trên vùng lông mu. Cách đây 2 tuần mình có uống coticoid nhưng đã ngưng rồi. Liệu đây là rối loại nội tiết hay bệnh lí khác.

Hi vọng nhận được câu trả lời của các BS.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Thường sắp đến ngày kinh nguyệt thì huyết trắng sẽ ra nhiều hơn bình thường. Bạn có bị ngứa vùng âm hộ, âm đạo hay không ? nếu không thì cứ để hết kì kinh nguyệt này xem huyết trắng như thế nào nhé !

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nhớ vệ sinh sạch sẽ trước đi bạn, rửa bằng các dung dịch vệ sinh thì rửa bên ngoài thôi, sau đó giữ khô thoáng, nếu không hết thì đi khám !

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nếu vẫn chưa có kinh thì bạn từ từ hẵn, cứ vệ sinh sạch và theo dõi thêm có ngứa hay có mùi hôi ko?

Hic, chỉ ngứa vùng bẹn và trên mu thôi. Không ngứa ở âm đạo ạ. em ko hiểu tại sao lại ngứa ở vùng mu chứ? Mong mọi người tư vấn giúp.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chài, hay là có con gì cắn, cũng có thể bạn bị dị ứng với thứ gì đó, theo dõi thêm vài ngày nữa nếu vẫn như thế thì nên đi khám bạn à

bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Cái này thì để theo dõi thôi.Theo mình thì không gì đâu, bạn cần vệ sinh sạch sẽ vùng kín nếu vẫn thấy ngứa nhiều thì đi khám

Mình nghe nói nhiều người bị rận cũng ngứa. Làm sao để tìm đc là mình có bị rận ko bằng mắt thường. Còn vấn đề ra máu. Hôm nay vẫn bị ra ít máu có màu nâu đen kèm theo huyết trắng vón cục.Mình mún biết nguyên nhân tình trạng này là gì. hic hic!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Rận mu (hay còn gọi là rận bẹn, rận cua) là loại ký sinh trùng sống ở lỗ chân lông vùng sinh dục, gây ngứa ngáy rất khó chịu. Loại rận này có màu trắng như màu của da nên khó phát hiện. Vì bám rất chặt vào da, nên dù có tắm rửa sạch nhưng không thể hết được rận. NHưng thường bệnh rận này nam gặp nhiều hơn nữ.

Tình trạng ra máu này bạn nên đi khám để bs trực tiếp xem máu loại này là như thế nào nhé !