Kết quả 1 đến 10 của 10
    hoa cat Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hỏi về hiện tượng đau buốt bụng dưới và âm hộ bên trái

Chào các BS, các bạn,

Mình có vấn đề này xin nhờ tư vấn giúp.

Mình lập gia đình hơn 2 năm nay, chưa sinh con, chưa hư sẩy lần nào. Mình rất hay bị viêm âm đạo và tái phát lại nhiều lần. Tháng vừa rồi, có kinh mình đau bụng dưới bên trái , đau nhói âm hộ bên trái và kéo dài đến nay 2 tuần rồi.
    Lúc đó có kinh được 3 ngày do đau quá nên mình đến BV ĐH Y dược khám nhưng kq rất chán, BS bảo ko có vấn đề gì hết mà chỉ do thống kinh ( với 1 thái độ làm việc thờ ơ và vô tư), BS nói đau quá thì uống giảm đau!!!!Do ko tin tưởng kết quả trên nên mình đã đi khám bác sĩ tư ở BV Hùng Vương, Tự Dũ nhưng không hết. BS thì bảo do nấm cadida, bs thì bảo viêm da dị ứng. Vì mép âm hộ bên trái mình rất đau và rát có lúc lại đau nhói lên trên bụng và đau sang vùng chậu, ban đêm đau nhiểu hơn. Kèm theo đó là đau nhóidưới hố chậu trái gần xương mu và cảm giác mắc tiểu liên tục.

Hôm nay mình đến Vạn Hạnh khám và xét nghiệm nước tiểu, soi tươi huyết trắng. KQ: ko bị viêm đường tiểu, huyêt trắng như sau:

Tạp trùng: ++
    Tế bào: +++

Còn các loại khác đều( -). BS cho mình uống metronidazone 250 2 viên 1 lần và đặt neo penotran, 1 tuần sau tái khám. BS bảo mình viêm âm đạo do tạp trùng.

Nhưng mình hơi lo vì hiện tượng đau rát và mắc tiểu , vì trước đây mình đã từng viêm nhưng ko có hiện tượng này.

Mong các BS giải đáp giúp mình với. Vì thực sự mình ko thể tin được những kq vừa rồi vì ko thấy KQ chuẩn đóan BS nào trùng với BS nào cả.
    Xin chân thành cảm ơn!

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Mình xin trả lời bạn như sau.Hiện tại bạn có 2 nhóm triệu chứng như sau:

+Thứ nhất:Là nhóm triệu chứng của viêm âm đạo như đau nhói bên trái bụng dưới,đau nhói ở âm hộ
    +Thứ hai:là nhóm triệu chứng của nhiễm trùng đường tiểu dưới như đau ở hồ chậu trái,đau vào ban đêm kèm cảm giác mắc tiểu liên tục.

Nên việc điều trị của bạn bây giờ là phải điều trị song song 2 bệnh này luôn.Theo nhận xét của mình thì bạn đã xét nghiệm và chẩn đoán ở Hòa Hảo và toa thuốc ở đây cho cũng rất hợp lý bạn nên tuân thủ điều trị nha!

Còn triệu chứng đau làm bạn không chịu nổi thì bạn nên chọn cho mình một loại giảm đau nên hỏi ý kiến của bác sĩ điều trị

Chaò bạn!Chúc bạn mau khỏe!

Mình đã uống thuốc và tuân thủ theo điều trị BS tại bệnh viện nhưng không thấy đỡ là bao. BS nói có thể mình viêm đường rò. Do mình bị trĩ và trước khi mình đau rát âm đạo thì mình có đi ngòai ra máu. BS khuyên nên uống thuốc 1 đợt nữa nếu không thì đỡ thì khám đường ruột vì thực sự bệnh phụ khoa BS thấy không có dấu hiệu gì đáng ngại.

vậy cho mình hỏi BS là viêm đường rò là gì? MÌnh có nghe nói phải phẫu thuật nếu thực sự bị bệnh này. Chi phí 1 ca phẫu thuật có khoảng chừng bao nhiêu và phẫu thuật ở đâu là đảm bảo.

Xin chân thành cảm ơn.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Mình xin trả lời bạn như sau:

Đường rò là đường thông nối từ hậu môn qua một số tổ chức khác như da,âm đạo ...Vì tính chất như vậy nên khi có đường rò thường đi kèm là tình trạng viêm nhiễm vì nó tạo ra một khoảng trống rất thuận lợi cho vi khuẩn phát triển sinh sôi
    Và đúng như bạn nói thì để điều trị triệt để bệnh này cần phải phẫu thuật.Và đây là một thủ thuật khá đơn giản nên chi phí không tốn kém lắm khoảng chừng từ 1,5 -2 triệu

Chúc bạn mau khoẻ!

Vậy cho mình hỏi, mình nên khám ở bệnh viện nào về bệnh này . Thời gian phẫu thuật và nằm viện là bao lâu?

Cảm ơn BS.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Ah,Nếu bạn ở Sài Gòn thì bạn có thể đến 1 trong 3 nơi rất uy tín sau đây:
    Khoa ngoại tiêu hóa-BV Gia Định
    Khoa ngoại tiêu hóa-BV 115
    Khoa ngoại tiêu hóa-BV Bình Dân
    Chi phí phẫu thuật này không tốn kém nhiều chỉ khoảng từ 1 triệu-1,5 triệu thôi
    Thời gian nằm viện cũng không lâu chỉ khoảng từ 2-4 ngày

Chào bạn chúc bạn khỏe!

Minh da di kham o Van Hanh va noi soi hau mon, truc trang nhung ket qua chi bi mot bui tri noi nho thoi. Nhu vay co nghia la minh khong bi duong ro phai khong?

Con ben Phu khoa minh da uong thuoc khang sinh 2 tuan nay nhung van cam thay con dau rat o am ho va am dao , doi luc nhoi nhoi. Minh di tai kham lai BS bao khong thay viem nua, hom truoc lay co vet sung do nhung hom nay am ho binh thuong va am dao khong co gi. Vay tai sao minh van bi nhoi ben trong?

Con nua, minh hay bi ngua nhot o hau mon , minh da uong thuoc giun roi. Minh so khong biet co phai do giun khong, lieu giun kim co the chui vao am dao va gay nhoi ben trong khong? Neu thuc su co giun chui vao am dao khi kham phu khoa binh thuong BS co the nhin thay khong? Vi Bs cu khagn khang voi minh la phu khoa minh hien tai da binh thuong va khong co gi nghi van ca!

Mong cac ban tu van giup minh.

Chuc cuoi tuan vui!

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Mình xin trả lời bạn như sau:

+ Nếu bạn đã đi nội soi ở Vạn Hạnh rồi mà chỉ phát hiện một búi trĩ nhỏ thôi thì gần như chắc chắn là bạn không bị đường rò.

+ Thứ hai nếu bạn đã đi tái khám và bác sĩ bảo bạn không còn viêm nữa nhưng bạn vẫn cảm thấy đau rát thì theo mình nghĩ tuy tình trang viêm đã giảm nhưng chỗ viêm củng cần thời gian để tái tạo lại.Bạn rang chờ thêm vài hôm nữa xem tình hình như thế nào nha.

+ Thứ ba vấn đề giun kim chui vào âm đạo gây nhọt là hoàn toàn không có và từ trước đến giờ chưa có một tài liệu nào ghi nhận lại trường hợp trên

Cuối cùng mình cũng nghĩ giống như bác sĩ đã điều trị cho bạn vậy.Mình nghĩ vấn đề phụ khoa của bạn đã được giải quyết ổn rồi.Bây giờ bạn bình tĩnh,không nên lúc nào cũng nghĩ mình có bệnh.Hãy lạc quan và yêu đời lên bạn nhé!

Chào bạn!Chúc bạn hạnh phúc!
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 16-08-2010 lúc 11:07 PM.

Mình cũng nản lắm rồi. Đến hôm nay vẫn đau là sao? chỉ đau ở mép bên trái thôi, cảm giác đau tức và buốt có khi tức cả ở hậu môn. Mình cũng nghe theo lời BS là ngưng thuốc xem sao. Vậy mà ngưng 10 ngày nay vẫn ko có gì tốt hơn. Túm lại mình bị bệnh gì? Thật thất vọng quá!

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Với kinh ngiệm của mình thì bạn đang bị viêm cơ quan sinh dục ngoài + tầng sinh môn.Bạn hãy bình tĩnh và đến gặp thầy thuốc chuyên khoa đi bạn nhé.Mình tin chắc rằng bạn sẽ khỏi bệnh.Chúc bạn thành công

Tôi ơi đừng tuyệt vọng!