Kết quả 1 đến 7 của 7
    pinkpig0410 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hỏi về cách sử dụng thuốc

Thưa bác sĩ, hiện nay em đang điều trị nội tiết để có em bé, cụ thể là bs cho em thuốc kích trứng ovophene và Valiera làm dầy niêm mạc. trước khi đi chữa thì em có đang uống Prenantal Multi Vitamin + DHA để cung cấp vitamin chuẩn bị có em bé, bác sĩ cho em hỏi liệu em kết hợp uống thuốc nội tiết cùng với Prenantal Multi Vitamin + DHA có làm sao ko ah? có ảnh hưởng đến tác dụng của thuốc nội tiết ko ah?vì kì vừa rồi em có uống thuốc kích trứng mà đến giữa kì đi siêu âm trứng ko có j gọi là phát triển cả, em rất băn khoăn ko biết liệu như thế có phải do uống 2 loại thuốc cùng nhau ko nhỉ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn yên tâm, các loại thuốc này không ảnh hưởng lên tác dụng của nhau đâu. Uống thuốc thông thường phải 1 vài chu kì thì mới có tác dụng, bạn kiên nhẫn nhé !

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

ngoài ra cũng cần ăn uống bổ sung dưỡng chất cho cơ thể khỏe mạnh hen

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn nên tuân thủ và bổ sung dinh dưỡng thật tốt nhé! Chúc bạn thành công!

pinkpig0410 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Vâng, em cảm ơn bs ah, nhưng em muốn hỏi nữa là liệu 2 loại thuốc này uống cùng 1 lúc với nhau đc ko hay là phải để cách nhau 1 tiếng mới uống ah?

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn có thể uống vào bất kì thời gian nào cũng được, uống một lúc tất cả cũng được vì đây chỉ là hormon và khoáng chất không ảnh hưởng gì. Tuy nhiên đối với thuốc kích rụng trứng bạn nên uống vào một thời điểm nhất định để đạt hiệu quả tốt nhất. Thân!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Đúng vậy, uống các loại thuốc này cùng lúc với nhau cũng được, không sao cả đâu bạn à. Miễn sao thuốc kích trứng bạn uống đúng thời điểm, 36h sau đó thì trứng sẽ rụng, như vậy thời điểm quan hệ cũng cần thực hiện vào thời điểm này để có cơ hội thụ thai ! Chúc bạn sớm thành công !