Kết quả 1 đến 4 của 4
    phuonglthaau's Avatar
    phuonglthaau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Hỏi về bệnh đau bụng kinh

Vợ em năm nay 28 tuổi. Cô ấy bị đau bung kinh dữ dội hàng tháng. Trước em có tìm hiểu thì thấy bảo sau khi lập gia đình thì tình trạng đau bụng kinh sẽ hết. Liệu cô ấy có bị bệnh gì không và nên uống gì cho khỏi bệnh thưa bác sĩ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi phuonglthaau Xem bài viết
    Vợ em năm nay 28 tuổi. Cô ấy bị đau bung kinh dữ dội hàng tháng. Trước em có tìm hiểu thì thấy bảo sau khi lập gia đình thì tình trạng đau bụng kinh sẽ hết. Liệu cô ấy có bị bệnh gì không và nên uống gì cho khỏi bệnh thưa bác sĩ?
    Vợ bạn nên đi khám kiểm tra xem có bị lạc nội mạc tử cung không nhé. Sau khi lập gia đình thì cũng không phải là yếu tố giải quyết hết đau bụng kinh bạn nhé !

candyhong33 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

tai wechat

tai wechat Miễn phí ứng dụng hot cho điện thoại. vận dụng hot dành cho điện thoại. ứng dụng điện thoại mới nhất. Free download phần mềm đt . tai wechat vận dụng crack hay nhất hiện, phần mềm crack hay cho dế yêu của bạn , hãy cài đặt về cho đt ngay nhé bạn.
    Hình ảnh tai wechat
    tai wechat Free khi tải về phần mềm hay nhất trong năm 2013 này bạn nhé.cùng tải về và dùng nào bạn ơi.tải về.

tai wechat, tai wechat

tai wechat Thật quyến rũ và sung sướng khi được sở hữu phần mêm được việt hoá.còn đo đắn gì mà không tải vê nào.

Wechat iphone bóc yếm tai wechat
    Ngoáy mông hạc suốt ngày tháng triền miên
    Thuở xưa kia đã cung đàn
    Anh làm thơ rất sắc đẹp nhuộm điều

Tai wechat chân ngọc biển chiều
    Phim truyền hình được gió chiều wechat iphone
    Ngồi trên thuyền mái nhà tranh
    Khắp phương trời lá hát tình trầm phù
    [URL="http://taicamera360do.info/tai-ch-play.html"][B]tai ch play[/B][/URL]

Hong Ha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Đau bụng kinh thường được chia làm 2 loại: đau bụng kinh nguyên phát (gặp ở các thiếu nữ mới dậy thì) và đau bụng kinh thứ phát (sau 3 năm đau bụng mà không hết). Đau bụng kinh thứ phát có thể gặp nếu bạn bị viêm nhiễm đường sinh dục do vệ sinh kinh nguyệt không đúng hoặc sau khi lập gia đình, có quan hệ tình dục, vệ sinh sau giao hợp không tốt, hay do bị nhiễm những bệnh lây qua đường tình dục hoặc do các bệnh lý như u xơ tử cung, u nang buồng trứng và nhất là bệnh lạc nội mạc tử cung.
    Bạn nên tiếp tục theo dõi các triệu chứng về kinh nguyệt, viêm nhiễm đường sinh dục (ngứa, ra khí hư...). Nếu trong chu kỳ kinh nguyệt sau, bạn vẫn bị đau nhiều, cần đi khám phụ khoa để phát hiện nguyên nhân và có hướng xử trí kịp thời. Bên cạnh đó, bạn cũng cần chú ý giữ vệ sinh cá nhân. Nên mặc quần lót rộng rãi, bằng vải coton, tránh mặc quần áo ẩm ướt hoặc quá chật, bó sát. Sau khi đi tiểu, nên lau chùi từ phía trước ra sau để tránh đem nhiễm vi khuẩn từ hậu môn vào âm đạo. Nếu có kinh nguyệt, cần thay rửa thường xuyên bằng nước sạch. Ngoài ra, chế độ ăn giàu dinh dưỡng và vitamin, nghỉ ngơi hợp lý cũng giúp cơ thể tăng thêm sức đề kháng, giảm đau, chống viêm.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 17-11-2014, 10:40 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 07:33 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-11-2012, 09:46 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-11-2012, 06:47 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-11-2012, 09:37 PM