Kết quả 1 đến 15 của 15
    hoichuyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hoảng loạn, không biết là có thai hay không?

Vừa rồi mình với bạn gái có quan hệ ngoài với nhau, mình không xuất tinh. Nhưng sợ chuyện không hay xảy ra nên mình đề phòng là cho bạn gái dùng thuốc. Hiện tại thì mình không biết thuốc nào để dùng cả. Nếu dùng thuốc đó thì có tác dụng phụ gì hay không ạ? Rất mong Bác Sĩ giúp em. Xin chân thành cảm ơn!
    Lần sửa cuối bởi hoichuyen, ngày 27-09-2012 lúc 08:28 PM.

story2002 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Nếu không xt thì không vấn đề gì đâu bạn,tuy nhiên khi qh thì chất bôi trơn được tiết ra củng có 1 số ít tt nhưng không đáng kể,mình khuyên bạn lần sau qh nên mang bcs nhé,dùng thuốc như con dao hai lưởi vậ sẻ bị vô sinh đấy.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi hoichuyen Xem bài viết
    Vừa rồi mình với bạn gái có quan hệ ngoài với nhau, mình không xuất tinh. Nhưng sợ chuyện không hay xảy ra nên mình đề phòng là cho bạn gái dùng thuốc. Hiện tại thì mình không biết thuốc nào để dùng cả. Nếu dùng thuốc đó thì có tác dụng phụ gì hay không ạ? Rất mong Bác Sĩ giúp em. Xin chân thành cảm ơn!
    Vậy 2 bạn quan hệ vào ngày thứ mấy của chu kì kinh? Bạn gái bạn có kinh đều không? bao nhiêu ngày? Không phải lúc nào cũng phải dùng thuốc bạn ah!

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Vậy 2 bạn quan hệ vào ngày thứ mấy của chu kì kinh? Bạn gái bạn có kinh đều không? bao nhiêu ngày? Không phải lúc nào cũng phải dùng thuốc bạn ah!
    Thưa bác sĩ, tụi em chỉ yêu kiểu 69 1 chút thôi ạ. Mà theo em được biết thì tinh trùng không sống trong môi trường nước bọt (em không xuất tinh). Với lại em có lấy dv cọ qua lại âm đạo của bạn gái em, chưa đưa vào sâu. Bạn gái em đã lo sợ khi đọc bài báo có nói là dịch sinh dục vẫn có thể có thai ngoài ý muốn.
    Tụi em đã làm chuyện đó cách đây 2 ngày rồi ạ. Giờ thì bạn gái em có dấu hiệu: Đau bụng, đau lưng, tức ngực, ra máu, buồn nôn. Mặc dù bạn gái em đã hết kinh cách đây 1 tuần rồi bác sĩ ạ.
    Mong bác sĩ trả lời giúp em! Xin khẩn cấp với ạ!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Thưa bác sĩ, tụi em chỉ yêu kiểu 69 1 chút thôi ạ. Mà theo em được biết thì tinh trùng không sống trong môi trường nước bọt (em không xuất tinh). Với lại em có lấy dv cọ qua lại âm đạo của bạn gái em, chưa đưa vào sâu. Bạn gái em đã lo sợ khi đọc bài báo có nói là dịch sinh dục vẫn có thể có thai ngoài ý muốn.
    Tụi em đã làm chuyện đó cách đây 2 ngày rồi ạ. Giờ thì bạn gái em có dấu hiệu: Đau bụng, đau lưng, tức ngực, ra máu, buồn nôn. Mặc dù bạn gái em đã hết kinh cách đây 1 tuần rồi bác sĩ ạ.
    Mong bác sĩ trả lời giúp em! Xin khẩn cấp với ạ!
    Nếu chỉ oral sex và quan hệ ngoài như 2 bạn thì đúng là khó lòng mà có thai được. Các triệu chứng của bạn gái có thể là chủ quan do lo lắng thôi. Việc ra máu cũng có thể là do máu kinh còn sót lại thôi !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Nếu chỉ oral sex và quan hệ ngoài như 2 bạn thì đúng là khó lòng mà có thai được. Các triệu chứng của bạn gái có thể là chủ quan do lo lắng thôi. Việc ra máu cũng có thể là do máu kinh còn sót lại thôi !
    Dạ thưa bác sĩ, giờ bạn ấy rất nghĩ quẩn. Người mệt toàn thân, cho em xin số điện thoại bác sĩ ngay lúc này ạ. Xin hãy là bác sĩ để tư vấn giúp bạn gái em.... em xin bác sĩ

Dạ thưa bác sĩ, giờ bạn ấy rất nghĩ quẩn. Người mệt toàn thân, cho em xin số điện thoại bác sĩ ngay lúc này ạ. Xin hãy là bác sĩ để tư vấn giúp bạn gái em.... em xin bác sĩ
    Bạn có thể tìm tài liệu và đưa bạn gái bạn xem để bạn ấy tin tưởng hơn hoặc đưa bạn ấy đến bs để trực tiếp được tư vấn như vậy sẽ tốt hơn tôi e rằng nói chuyện điện thoại cũng không khiến bạn ấy tin tưởng hơn được !

congly Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

BAC SI ơi cho em hỏi, o bụng có nhịp tim đập kèm bụng hơi to ra co phải có thai k ạ? 2 tháng rồi em bị trễ kinh nhung thử que thì chỉ 1 vạch. em lo lắng quá. Liệu có khi nào thai ở trong bụng em quá lớn ròi không?bs tra loi giup em với ạ

Trích dẫn Gửi bởi congly Xem bài viết
    BAC SI ơi cho em hỏi, o bụng có nhịp tim đập kèm bụng hơi to ra co phải có thai k ạ? 2 tháng rồi em bị trễ kinh nhung thử que thì chỉ 1 vạch. em lo lắng quá. Liệu có khi nào thai ở trong bụng em quá lớn ròi không?bs tra loi giup em với ạ
    Thế chu kì của bạn bình thường có đều không? bao nhiêu ngày? đã thử bao nhiêu que?

Trích dẫn Gửi bởi congly Xem bài viết
    NẾu có mang thai thì bạn cũng không thể cảm nhận tim em bé đập hay không được đâu. Nhịp đập mà bạn cảm thấy là do động mạch của chính bạn đó thôi. Nếu đã thử que khi trễ kinh chỉ có 1 vạch thì an tâm !

congly Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Dạ, em đã thử que 2 lần mỗi tháng trễ kinh em đều thử. trước đó chu kỳ kinh em k đều lắm nhưng chỉ chênh lệch trong 1 tuần và kỳ kinh chỉ kéo dài 3 ngày là sạch. Nhưng 2 tháng nay thì lệch từ 15-30 ngày luôn nhưng kinh ra ít và kéo dài k giống kinh nguyệt bình thường như trước, khoảng nữa tháng nay thì em phát hiện bụng em có dấu hiệu to ra nhịp thở mạnh hơn. Có thể do em lo lắng wa. Vậy bsi cho em hỏi mức độ tin cậy của que thử có cao không,
    Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Thế chu kì của bạn bình thường có đều không? bao nhiêu ngày? đã thử bao nhiêu que?

Đã thừ que thì nhiều khả năng là bạn không có thai rồi!

Keo.xink Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Giúp e với
    E bị chậm kinh hƠn 1 tháng.( chưa quan hệ lần nào). Sau đó, e vào chồng có quan hệ với nhau 2 lần.có lần không dùng BCS. Và bây giờ e vẫn chưa có kinh.( tính ra trước và sau khi qhe khoảng 2 tháng e đã không có kinh) liệu e có thai không hay chỉ là chậm kinh. Mấy hnay e cảm thấy mệt mỏi và căng thẳng quá! Không biết là do căng thẳng lên bị chậm kinh hay là có thai. Mong a c trả lời giúp e. À e còn cảm thấy vùng bụng rất khó chịu. Liệu e có bệnh gì không?
    Share

Trích dẫn Gửi bởi Keo.xink Xem bài viết
    Giúp e với
    E bị chậm kinh hƠn 1 tháng.( chưa quan hệ lần nào). Sau đó, e vào chồng có quan hệ với nhau 2 lần.có lần không dùng BCS. Và bây giờ e vẫn chưa có kinh.( tính ra trước và sau khi qhe khoảng 2 tháng e đã không có kinh) liệu e có thai không hay chỉ là chậm kinh. Mấy hnay e cảm thấy mệt mỏi và căng thẳng quá! Không biết là do căng thẳng lên bị chậm kinh hay là có thai. Mong a c trả lời giúp e. À e còn cảm thấy vùng bụng rất khó chịu. Liệu e có bệnh gì không?
    Share
    Trước tiên nên thử que nha bạn!

Đúng là phải thử que thì mới xác định được có thai hay không. Có khi do cơ thể bị rối loạn nội tiết cũng có thể chậm kinh, việc chậm kinh này cũng có thể sẽ khiến bạn mỏi mệt hay đau bụng, đau lưng, đau vùng chậu...

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 30-03-2014, 11:13 AM
  2. Quan he sau khi uong thuoc tranh thai khan cap lieu co mag thai ko?
    Bởi Mys2girl trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-03-2014, 09:26 PM
  3. Địa Cẩm Thảo-Ủy Lăng Thái-Phiên Bạch Thảo
    Bởi Đồng Tranh trong diễn đàn Cây Thuốc Nam
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-04-2011, 11:15 PM
  4. Hut thai duoi 6tuan, chua co phoi thai, co nguy hiem ko?
    Bởi chieutim2612 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 22-03-2011, 05:06 PM
  5. Co thai 7 tuan tuoi khong thay tim thai
    Bởi meocon4 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-02-2011, 08:26 AM