Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 26
    huonghy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hiệu quả Thuốc tránh thai khẩn cấp victoria loại 1 viên

chào bác sĩ ạ.cháu và bạn trai yêu nhau từ được mấy năm rồi ạ.ngày 4/7 vừa rồi chúng cháu ở bên nhau.Do không kiềm chế được nên chúng cháu đã quan hệ và quên không dùng bao cao su.Đây là lần đầu tiên nên khi cháu đau quá,không chịu được nữa cháu đã đẩy bạn trai cháu ra. chắc anh ý đã xuất tinh rồi. nhưng ra ngoài vẫn còn 1 ít lên bụng cháu ạ.dù biết là dùng thuốc có hại nhưng sau đó 1 lúc cháu đã uống tránh thai khẩn cấp loại victoria loại 1 viên vì không muốn mang thai.vì chúng cháu chưa xác định lập gia đình.không biết cháu uống thuốc như thế thì hiệu quả của thuốc thế nào và có mang thai được không ạ. chu kỳ kinh của cháu đã sạch kinh từ 28/6. đến 4/7 chúng cháu quan hệ thì khả năng mang thai cao không ạ.dấu hiệu nào để biết cháu có thai trong tình huống này ạ. cho đến hôm nay được 2 ngày sau khi dùng thuốc thì cháu vẫn bình thường.giờ cháu đang rất lo lắng,mong bác sĩ giúp đỡ. THANK BÁC SĨ ạ!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi huonghy Xem bài viết
    chào bác sĩ ạ.cháu và bạn trai yêu nhau từ được mấy năm rồi ạ.ngày 4/7 vừa rồi chúng cháu ở bên nhau.Do không kiềm chế được nên chúng cháu đã quan hệ và quên không dùng bao cao su.Đây là lần đầu tiên nên khi cháu đau quá,không chịu được nữa cháu đã đẩy bạn trai cháu ra. chắc anh ý đã xuất tinh rồi. nhưng ra ngoài vẫn còn 1 ít lên bụng cháu ạ.dù biết là dùng thuốc có hại nhưng sau đó 1 lúc cháu đã uống tránh thai khẩn cấp loại victoria loại 1 viên vì không muốn mang thai.vì chúng cháu chưa xác định lập gia đình.không biết cháu uống thuốc như thế thì hiệu quả của thuốc thế nào và có mang thai được không ạ. chu kỳ kinh của cháu đã sạch kinh từ 28/6. đến 4/7 chúng cháu quan hệ thì khả năng mang thai cao không ạ.dấu hiệu nào để biết cháu có thai trong tình huống này ạ. cho đến hôm nay được 2 ngày sau khi dùng thuốc thì cháu vẫn bình thường.giờ cháu đang rất lo lắng,mong bác sĩ giúp đỡ. THANK BÁC SĨ ạ!
    Thời điểm quan hệ của bạn như vậy thì khả năng mang thai thấp. Hơn nữa cũng đã dùng thuốc rồi thì cũng đừng quá lo lắng. Theo dõi chu kì kinh tháng sau của bạn thôi là được !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Khả năng có thai trong trường hợp của bạn là thấp vì đó là những ngày an toàn và bạn đã uống thuốc!

cho cháu hỏi 1 chút là.sau 3 ngày thì cháu vẫn thấy bình thường và phải theo dõi chu kỳ kinh tiếp theo có bình thường đúng không ạ.bình thường chu kỳ của cháu là từ 22 đến 28. cháu thấy vẫn lo.nên chắc cháu sẽ mua que thử thai về xem sao.và liệu cháu có cần đi khám không ạ.Thank bác sĩ!

cho cháu hỏi 1 chút là.sau 3 ngày thì cháu vẫn thấy bình thường và phải theo dõi chu kỳ kinh tiếp theo có bình thường đúng không ạ.bình thường chu kỳ của cháu là từ 22 đến 28. cháu thấy vẫn lo.nên chắc cháu sẽ mua que thử thai về xem sao.và liệu cháu có cần đi khám không ạ.Thank bác sĩ!
    Nếu chu kì tiếp theo của bạn vẫn ổn thì cũng không nhất thiết phải đi khám đâu. Cứ theo dõi xem sao đã !

vâng.cháu sẽ theo dõi.cháu muốn biết sớm thì dùng que thử thai là từ ngày thứ 7 đến ngày thứ 10 sau quan hệ đúng không ạ.cháu ngĩ đây là cách tốt nhất..! chứ theo dõi chu kỳ tiếp theo tận gần cuối tháng thì lâu quá.nếu chu kỳ không đều thì phải đi khám đúng không bác sĩ.thank BS nhiều...!

Không đúng bạn ah, khi nào trễ kinh từ 7-10 ngày thì que thử mới cho kết quả chính xác cao được!

cháu tưởng que thử thai QUICKSTICK có thể phát hiện thai từ 7 đến 10 ngày sau khi giao hợp ạ.cháu thấy hướng dẫn ghi như thế mà,,,,,,BS xem lại dùm cháu.và chỉ cho cháu cách tốt nhất để biết mình có mang thai hay không ạ..!

Chu kỳ tháng trước của cháu là từ 22 đến 28.nhưng 2 tháng trước nữa chu kỳ lại bắt đầu ở đầu tháng tháng thì có sao không ạ! Nếu tháng này cháu có kinh thì không sao ạ bác sĩ. Thank BS!

cháu tưởng que thử thai QUICKSTICK có thể phát hiện thai từ 7 đến 10 ngày sau khi giao hợp ạ.cháu thấy hướng dẫn ghi như thế mà,,,,,,BS xem lại dùm cháu.và chỉ cho cháu cách tốt nhất để biết mình có mang thai hay không ạ..!
    Theo lý thuyết thì có thể phát hiện nhưng kết quả này thường không chính xác bằng cách thử que khi trễ kinh đâu bạn ạ. Nếu muốn chính xác thì sau 10 ngày có thể thử máu !

Chu kỳ tháng trước của cháu là từ 22 đến 28.nhưng 2 tháng trước nữa chu kỳ lại bắt đầu ở đầu tháng tháng thì có sao không ạ! Nếu tháng này cháu có kinh thì không sao ạ bác sĩ. Thank BS!
    Kinh nguyệt có thể dao động trong khoảng 5 ngày. Còn nếu có kinh bình thường thì không sao !

Hướng dẫn trên que thử thai chỉ là lý thuyết không bạn, nếu muốn sớm hơn thì ngay khi trễ kinh có thể đến bv để xét nghiệm beta-hCG!

thank BÁC SĨ! rất nhiều ạ. cháu đã có kinh.Không phải cuối tháng như thang trước mà muộn hơn mấy hôm so với tháng trước nữa.giờ thì có kinh là không sao rồi.thank bác sĩ rất nhiều ạ,,,,,!

thank BÁC SĨ! rất nhiều ạ. cháu đã có kinh.Không phải cuối tháng như thang trước mà muộn hơn mấy hôm so với tháng trước nữa.giờ thì có kinh là không sao rồi.thank bác sĩ rất nhiều ạ,,,,,!
    Như vậy thì chắc là không có thai rồi. Lần sau cẩn thận nhé bạn !

NaVi Lê Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Thắc mắc dấu hiệu mang thai

thua BS hom 22/2 nay e co qhe,qua ngay sau e mua TTKC loai PROFINO 2v.1tuan sau do e qhe 1lan nua va co dung BCS nhung e van mua thuoc ma nguoi ta dua VICTORIA 1v.lieu thay doi thuoc nhu vay co bi mang thai ko ạ,va dau hieu nao cho biet la mang thai? ma thang truoc va thang nay e deu co kinh dung ngay.e dang rat lo,mong BS tu van cho e! Tks Bs nhieu!!!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Victoria
    Bởi dangthi trong diễn đàn Thuốc khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-01-2013, 12:26 PM
  2. Sử dụng thuốc tránh thai Victoria?
    Bởi scare2405 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 04-02-2012, 10:20 AM