Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 16 đến 26 của 26
    Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi NaVi Lê Xem bài viết
    thua BS hom 22/2 nay e co qhe,qua ngay sau e mua TTKC loai PROFINO 2v.1tuan sau do e qhe 1lan nua va co dung BCS nhung e van mua thuoc ma nguoi ta dua VICTORIA 1v.lieu thay doi thuoc nhu vay co bi mang thai ko ạ,va dau hieu nao cho biet la mang thai? ma thang truoc va thang nay e deu co kinh dung ngay.e dang rat lo,mong BS tu van cho e! Tks Bs nhieu!!!
    Bạn dùng thuốc ttkc như vậy thì hiệu quả chỉ tối đa tránh thai là 70-75% thôi. Dấu hiệu để nhận biết có thai là thử que khi trễ kinh nhé bạn !

NaVi Lê Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

kinh nguyệt cua e đúg ngày với tháng trước lun Bs.mới ság nay e thử que r chỉ 1 vạch hồng thôi.e định chủ nhật này e thử lại xem s.

Trích dẫn Gửi bởi NaVi Lê Xem bài viết
    kinh nguyệt cua e đúg ngày với tháng trước lun Bs.mới ság nay e thử que r chỉ 1 vạch hồng thôi.e định chủ nhật này e thử lại xem s.
    Như vậy thì chắc là không có thai đâu bạn !

huongciu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào bsĩ.cháu muốn hỏi là.Cháu và bạn trai cháu qhệ sau khi hết kinh dc 3ngày k dùng bao cao su.sau khi qhệ tối hôm t3 cháu mới uốg thuốc liệu cháu có thai dc k bsĩ.cháu chua muốn lập gd.cháu đag rất lo lắg ạ.

Trích dẫn Gửi bởi huongciu Xem bài viết
    Chào bsĩ.cháu muốn hỏi là.Cháu và bạn trai cháu qhệ sau khi hết kinh dc 3ngày k dùng bao cao su.sau khi qhệ tối hôm t3 cháu mới uốg thuốc liệu cháu có thai dc k bsĩ.cháu chua muốn lập gd.cháu đag rất lo lắg ạ.
    Như vậy thì khả năng mang thai của bạn là thấp. Lần sau để an toàn thì nên dùng bcs ngay từ đầu nhé bạn, dùng thuốc ttkc không tốt cho bạn đâu !

chung anh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Như vậy là yên tâm rồi bạn ơi. Nhưng lần sau thì chú ý. Tốt nhất là dùng bcs. Vì thuốc đó ko tốt cho bạn đâu.

My Đàm Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cháu chào bác sĩ. Thưa bs cho cháu hỏi 1 vấn đề là chu kì kinh của cháu là 30 ngày và thường xảy ra vào ngày m4 âm lịch hàng tháng . Gần đây cháu với bạn trai có qh la sau 13ngay ke tu ngay đầu chu ki king nguyet nhưng không dùng biện pháp tránh thai nào. Sau 5h qh chau co uống 1 vien thuóc tranh thai victoria loai 1 vien duy nhat. Sau khi uong thuoc duoc 6 ngày thì cháu thấy xuất hiện máu như kì kinh. Nhưng lại sớm hơn 10ngay do voi nhung ki kinh thang truoc. Vậy cho chau hoi la truong hop cua chau lieu co thai duoc khong?? Cam on bs

Trích dẫn Gửi bởi My Đàm Xem bài viết
    Cháu chào bác sĩ. Thưa bs cho cháu hỏi 1 vấn đề là chu kì kinh của cháu là 30 ngày và thường xảy ra vào ngày m4 âm lịch hàng tháng . Gần đây cháu với bạn trai có qh la sau 13ngay ke tu ngay đầu chu ki king nguyet nhưng không dùng biện pháp tránh thai nào. Sau 5h qh chau co uống 1 vien thuóc tranh thai victoria loai 1 vien duy nhat. Sau khi uong thuoc duoc 6 ngày thì cháu thấy xuất hiện máu như kì kinh. Nhưng lại sớm hơn 10ngay do voi nhung ki kinh thang truoc. Vậy cho chau hoi la truong hop cua chau lieu co thai duoc khong?? Cam on bs
    Việc bạn ra máu giữa chu kì thì có thể là do tác dụng phụ của thuốc ttkc. Tuy nhiên do bạn quan hệ vào ngày không an toàn, mặc dù đã có dùng thuốc, nhưng an toàn nhất vẫn nên thử que kiểm tra bạn nhé !

yeahonetv001 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Từ 9/8 em có quan hệ với bạn gái nhưng đã uông thuốc sau đó vậy sẽ có sao không bác sĩ sẽ có nguy cơ có thai chứ?

Tuyên Quang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Và nhấn mạnh là chỉ nên dùng trong trường hợp khẩn cấp mà thôi.

Trích dẫn Gửi bởi yeahonetv001 Xem bài viết
    Từ 9/8 em có quan hệ với bạn gái nhưng đã uông thuốc sau đó vậy sẽ có sao không bác sĩ sẽ có nguy cơ có thai chứ?
    Thuốc ttkc chỉ có hiệu quả bảo vệ tối đa khoảng 70-75% thôi bạn ạ. Nên theo dõi chu kì kinh kế tiếp của bạn gái xem sao, lần sau an toàn thì nên dùng bcs bạn nhé !

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Victoria
    Bởi dangthi trong diễn đàn Thuốc khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-01-2013, 12:26 PM
  2. Sử dụng thuốc tránh thai Victoria?
    Bởi scare2405 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 04-02-2012, 10:20 AM