Kết quả 1 đến 11 của 11
    Suckhoelavang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Red face làm ơn giúp tôi với

Chào BS!Năm nay em 21 tuổi,lập gia đình được 1 năm,em rất mong có em bé!kỳ kinh cuối của em là ngày 2/5,nhưng đến 5/6 thì em ko thấy kinh nữa nên em mua que QT về thử thì kết quả dương tính(em thử 5 que đều dt).Em đợi khoảng 1 tuần sau đi siêu âm thì bs bảo vẫn chưa thấy túi thai,chỉ nói là niêm mạc em dày đến 21mm và hẹn em 10 ngày nữa tái khám nhưng vẫn chưa có,sau đó bs cho em thử máu thì chỉ số là 660.1 và hẹn em 2 tuần nữa quay lai.Em lo lắm,như vậy là có thể em bị thai ngoài tử cung phải ko?Em ko thấy có triệu chứng nghén hay ra máu gì cả,chỉ hơi đau lâm râm ở bụng dưới. Xin cảm ơn BS.
    Lần sửa cuối bởi Suckhoelavang, ngày 10-11-2010 lúc 07:02 PM.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn!

TRước hết mình sẽ cũng cấp cho bạn những triệu chứng của thai ngoài từ cung

riệu chứng của thai ngoài tử cung cũng giống như sẩy thai hoặc viêm phần phụ:

Triệu chứng thường gặp nhất là đau bụng, đau vùng chậu và xuất huyết âm đạo.
    Thai ngoài tử cung vỡ là một trường hợp cấp cứu thật sự. Nếu nghi ngờ bị thai ngoài tử cung vỡ, hãy gọi xe cấp cứu ngay lập tức. Những triệu chứng thường gặp của thai ngoài tử cung vỡ bao gồm:
    Hoa mắt, chóng mặt, ngất xỉu
    Da xanh, nhợt nhạt, lạnh.
    Đổ mồ hôi
    Mạch nhanh (trên 100 lần/phút)
    Đau bụng hoặc đau vùng chậu dữ dội đến mức bạn không thể đứng lên được.
    Bạn xem mình có triệu chứng nào như vậy ko, nếu có bạn nên đi khám ngay tại các bệnh viện phụ sản.

Còn về Que thử cho kết quả dương tính mà kết quả siêu âm là không có túi thai:

Thử thai (Quickstick) là một xét nghiệm định tính nhằm phát hiện HCG (Human Chorionic Gonadotropin), một chất do nhau thai tiết ra (hợp bào nuôi), có trong nước tiểu. Kết quả dương tính (có 2 vạch: vạch trên là vạch chuẩn, vạch thứ hai là kết quả nếu đậm bằng hay hơi nhạt hơn vạch thứ nhất và xuất hiện trong vòng năm phút) thường được xem là có thai.

Tỉ lệ dương tính giả thấp nhưng vẫn có thể xảy ra. Muốn xác định lại, cần phải thử beta HCG trong máu, có độ chính xác cao hơn. Thử thai có thể phát hiện thai sau khi có trễ kinh hoặc có thể rất sớm sau thời điểm có thụ thai từ 10-14 ngày.

Siêu âm qua ngã âm đạo có thể phát hiện thai sớm hơn siêu âm trên bụng. Bằng siêu âm qua ngã âm đạo khi thai được 4-5 tuần vô kinh (tuổi thai được xác định theo thời điểm có kinh cuối cùng), bắt đầu thấy được túi thai; ở tuần thứ 7 vô kinh, sẽ có hình ảnh phôi thai và ghi nhận tim thai.

Thân!

toitutin_2010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

hiện tượng này lạ à :|

ChiLe's Avatar

em trai, ko lạ đâu, nếu em đọc nhiều về chuyên khoa phụ sản thì sẽ thấy ko lạ tí nào đâu

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn khàm thai tại đâu vậy ? Trường hợp của bạn cũng chưa hẳn là thai ngoài tử cung, HCG tăng nhưng không cao lắm, theo tôi bạn nên mang kết quả đến BV Từ Dũ hay BV Hùng Vương để bác sĩ kiểm tra lại xem có đúng là thai ngoài tử cung không.

Suckhoelavang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

cám ơn các bác sĩ đã tư vấn giúp.Tôi sẽ đến bệnh viện khám lại xem sao. Cám ơn các bac sĩ rất nhiều

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Một số trường hợp thai còn quá nhỏ, siêu âm cũng không thể phát hiện được đâu bạn ơi, tóm lại là bạn nên thoe dõi và tái khám lại.

Cần lưu ý các triệu chứng nguy hiểm như: rong huyết hay đau bụng.... là phải nhập viện liền nha bạn.

Thân.

hoanlong_land Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bác sĩ cứu em với em đang khổ tâm quá
    Tình hình là vợ em có KN vào ngày 08/02/11(mùng 5 tết) cho đến ngày hôm 10/03/11 vợ em trể KN nên mua que thử Quickstick sáng sớm ngày 11/03/11 thì thấy hiện 2 vạch rỏ vợ chồng em vui không thể tả được liền hẹn vợ chiều dẩn vợ đi siêu âm niềm vui lại vụt tắt khi cầm kết quả siêu âm không thấy trong tử cung Và nghe bác sĩ phán có thể có thai ngoài tử cung rất nguy hiểm còn dặn sáng sớm ngày 12/03/11 qua BV Từ Dũ xét nghiêm máu và phải báo về chỉ số Beta hCG. hai vợ chồng em nghe phán xong không còn tâm trí làm gì thậm chí vợ em còn khóc suốt thương vợ không biết phải làm sao sáng ngày 12/03/11 dẩn vợ lên bệnh viên xét nghiêm. trưa cùng ngày lấy kết quả em chỉ biết chỉ số Beta hCG 2263.9 em báo lại cho bác sĩ, bác sĩ chỉ nói vợ em có thai nhưng ko biết ở đâu kêu em ngày 14/03/11 xét nghiệm lại thêm lần nửa để theo dỏi Beta hCG lên xuống như thế nào Hiện giờ em đang rối lắm bác sĩ cho em biết sát xuất vợ em có thai ngoài là bao nhiêu % vây để tụi em còn chuẩn bị tâm lý. cảm ơn bác sĩ nhiều lắm lắm

eddiekiller Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

lên cho mấy anh chị chỉ giúp ảnh nè

quynhgiao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Hình như câu này hỏi rồi thì phải...bạn phải theo sự hướng dẫn của bác sĩ...đừng wá lo lắng

ChiLe's Avatar

Vợ chồng anh chị hãy đi khám một lần nữa mới biết chính xác đươc, siêu âm còn sai huống hồ chỉ là chuẩn đoán như chúng tôi, anh chị thử qua bệnh viện hùng Vương xem kết quả thế nào.