Kết quả 1 đến 5 của 5
Like Tree3Likes
  • 1 Post By zizi_emon
  • 1 Post By Bs.ThienHuong
  • 1 Post By Dr.Vani

Chủ đề: hiện tượng đau bụng kinh dữ dội nhưng không thường xuyên

penho Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định hiện tượng đau bụng kinh dữ dội nhưng không thường xuyên

Xin các bác sĩ cho em hỏi.
    Bình thường đến kỳ kinh nguyệt e không hay có nhiều những vấn đề cần phải lo lắng gì cả. Nhưng nếu đụng tháng nào kèm theo tức ngực, ngực cương lên rất khó chịu, da thay đổi rất xấu thì em lại đau bụng kinh, đau rất dữ dội nhưng không buồn nôn như những bạn khác. Ai cũng bảo do Huyết không ra, bị ứ lại nên mới đau. Nhưng sự thật thì những lúc đau là những lúc Huyết ra rất nhiều, nhiều và liên tục so với những lần hành kinh mà không đau bụng dưới.
    Lúc đi vệ sinh thì Huyết cũng ra, và có lẽ nó giúp em giảm đau đi được 1 tẹo.
    Mọi người lại bảo đừng nên uống thuốc, vì em chưa có chồng, chưa sinh con nên nó không tốt. Bảo em cố gắng chịu đựng.
    Theo bác sĩ thì vì sao e lại bị đau bụng kinh thất thường như vậy ạ?
    Em xin cảm ơn bác sĩ.

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

Đó là hiện tượng bình thường thôi bạn à...đến chu kì kinh thì sẽ như thế...có ng đau lưng, đau bụng v.v... ko ảnh hưởng gì nhưng sẽ rất khó chịu...tránh uống thuốc là đúng...bạn dùng các cách như ngủ cho quên cơn đau, lấy nước ấm chườm lên bụng...sẽ đỡ
    penho likes this.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi penho Xem bài viết
    Xin các bác sĩ cho em hỏi.
    Bình thường đến kỳ kinh nguyệt e không hay có nhiều những vấn đề cần phải lo lắng gì cả. Nhưng nếu đụng tháng nào kèm theo tức ngực, ngực cương lên rất khó chịu, da thay đổi rất xấu thì em lại đau bụng kinh, đau rất dữ dội nhưng không buồn nôn như những bạn khác. Ai cũng bảo do Huyết không ra, bị ứ lại nên mới đau. Nhưng sự thật thì những lúc đau là những lúc Huyết ra rất nhiều, nhiều và liên tục so với những lần hành kinh mà không đau bụng dưới.
    Lúc đi vệ sinh thì Huyết cũng ra, và có lẽ nó giúp em giảm đau đi được 1 tẹo.
    Mọi người lại bảo đừng nên uống thuốc, vì em chưa có chồng, chưa sinh con nên nó không tốt. Bảo em cố gắng chịu đựng.
    Theo bác sĩ thì vì sao e lại bị đau bụng kinh thất thường như vậy ạ?
    Em xin cảm ơn bác sĩ.
    HIện tượng này là bình thường thôi bạn ạ. Nếu bạn cảm thấy đau quá khó chịu thì có thể dùng thuốc giảm đau thông thường thôi là đủ !
    penho likes this.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Đó thường là những tháng bạn bị stress. Do vậy cần phải cân bằng trong cuộc sống hằng ngày nha bạn, những tháng đó bạn có thể tập thể dục nhẹ cũng sẽ bớt đi phần nào!
    penho likes this.

penho Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Dạ, em cảm ơn các bác sĩ rất nhiều ạ.