Kết quả 1 đến 7 của 7
    anhvaem0099 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định [ HELP ] Quan Hệ Vợ Chồng !

Xin chào Bác Sĩ và mọi người !
    2 vợ chồng em mới cưới ! Đêm tân hôn 2 đứa cũng đã qhtd ! Vợ em đã không có kinh cũng khoản hơn 1 tuần ( kinh nguyệt đều ) ! Vì là lần đầu của cà 2 nên trong lúc qh em không cho dương vật vào hết được chỉ khoản 1/3 dương vật ! Và khi qh em không xuất tinh vào bên trong âm đạo ( không dùng bcs ) ! Qh này diễn ra chưa được 1 phút vì cả 2 đều rất đau ! Và khi qh xong vợ em có rửa âm đạo 2 lần vì cà 2 chưa muốn có em bé sớm , mặc dù rất đau và rát ! Và mới qh hôm qua ! Vậy các bác sĩ và các bạn cho em hỏi :
    - Như vậy có thể mang thai ngoài ý muốn không ? ( Em được biết tinh dịch của nam có thể làm cho phụ nữ có thai được nhưng tỉ lệ rất thấp. )
    - Vợ em có cần uống thuốc tránh thai không ? Nếu có xin mọi người giới thiệu , em có 1 người bạn nói là có 1 loại thuốc tránh thai không có hại nhưng lại rất tốt cho phụ nữ ( điều hòa kinh nguyệt , làm đẹp da.........) khoảng hơn 100 nghìn 1 viên !
    - Làm cách nào để 2 vợ chồng giảm cơn đau ?
    Em mong nhận được sự giúp đỡ từ các bác sĩ và các bạn ! Em xin cảm ơn !

MINHTRUC1976 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Chia xe kinh nghiem

Hai bạn hãy thoải mái tinh thần và quan trọng là bạn: Người điều khiển trận đánh, bạn phải chuẩn bị khúc dạo đầu, thể hiện tình yêu dành cho nhau, khoảng 5 phút đến 10 phút,và cả 2 nên trao đổi thẳng với nhau, để 2 bạn thật sự hoàn hợp nhau.
    Hãy làm theo, có gì gọi mail [email protected]

Chúc thành công
    Lần sửa cuối bởi MINHTRUC1976, ngày 08-07-2010 lúc 02:49 PM.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Xin trả lời bạn gồm 3 ý sau:

+Thứ nhất:vợ bạn hết kinh khoàng một tuần vậy rất có thể ngày bạn giao hợp là ngày 14 là ngày rụng trứng.Trong ngày này thì khả năng mang thai là rất cao.Tuy nhiên,theo bạn mô tà về cách thức quan hệ thì khả năng có thai không cao.Nhưng tốt nhất bạn nên uống thuốc ngừa thai khẩn cấp nếu bạn không muốn có con.
    +Thứ hai:Hiện nay có nhiều thuốc tránh thai khẩn cấp như Posnitor,Mifestad có tác dụng ngừa thai khẩn cấp trong 24-72h tùy loại.Tuy nhiên tất cả các loại thuốc này đều có tác dụng phụ.Không có loại thuốc nào có giá đắt và công dụng như bạn bạn nói đâu.
    +Thứ ba:cái này đòi hỏi kinh nghiệm tí xíu bạn ạ.Bạn nên vào cuộc thật nhẹ nhàng bằng những cử chỉ âu yếm,vuốt ve cho đến khi vợ bạn thật sự sẵn sàng rồi hãy vào cuộc bạn nhé.Nói chung động cơ muốn chạy tốt thì phải có dầu nhớt bôi trơn cứ thế mà áp dụng bạn nhé!

Chào bạn!Chúc bạn hạnh phúc!
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 09-07-2010 lúc 01:25 PM.

anhvaem0099 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cho em hỏi về que thử thai ???
    Quan hệ xong là sau 7-10 ngày mình thử liền ! Hay là chờ có kinh vào tháng tới và tính từ ngày có kinh cho đến 7-10 thì thử ??? Em xin cảm ơn !

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Thời gian để dùng que thử thai là thường sau khi quan hệ khoảng 7-10 ngày tính từ ngày cuối cùng quan hệ bạn ạ, bạn cũng nên sử dụng biện pháp tránh thai an toàn như bao cao su thì sẽ đạt hiệu quả cao hơn trong phòng tránh thai đó .

MINHTRUC1976 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Sau 7 đến 10 ngày của ngày có kinh hằng tháng mới hiệu quả bạn ơi
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 09-07-2010 lúc 01:22 PM.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nếu bạn sử dụng thuốc ngừa thai rồi thì không lo việc có thai đâu!Còn việc sử dụng que thử thai thì như bạn minhduc nói là khoảng sau 7-10 ngày sau quan hệ bạn sử dụng là có thể cho kết quả rồi bạn ạ!
    Vợ chồng bạn trẻ và chưa muốn có con thì mình nghĩ các bạn nên sử dụng biện pháp ngừa thai là dùng thuốc tránh thai hằng ngày.Thuốc ngày có tác dụng điều hòa kinh nguyệt rất tốt.Bạn và vợ bạn nên chọn cho mình một loại mà sử dụng nha
    Cuối cùng mình khuyên bạn không nên lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp vì nó có nhiều tác dụng phụ và rất có hại cho sức khỏe

Chào bạn!Chúc bạn hanh phúc nha!