Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Help..

ThienLa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Help..

bác sĩ ơi..bạn gái e hàng tháng đều uống thuốc tránh thai khẩn cấp 2 lần 1 tháng.điều đó có nguy hiểm k ạ..lần này bạn e vừa uống hết viên thứ 2 thì 35h sau bọn e lại qhtd..như vậy có an toàn k thưa bác sĩ..và nếu có quá liều thì sẽ ntn ạ..bọn e đang rất lo lắng..mong bs giúp thật nhanh..tks bs rất n`

ThienLa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định help.....

bác sĩ ơi..bạn gái e uống viên thứ 2 rồi tụi e lại qh sau đó là 35h thì bạn e có bầu k ạ..liệu bây giờ bạn ấy uống thêm 1 lần nữa thì có sao k thưa bác sĩ..tụi e đang rất lo lắng

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Không nên quá lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp như vậy sẽ gây ra các triệu chứng ban đầu như nhức đầu, choáng váng, mệt mỏi, cồn cào... về sau còn có thể rong kinh, rong huyết kéo dài, xây xẩm mặt mày, ngộ độc, rối loạn chu kỳ kinh nguyệt , khó có con về sau

Nếu có quan hệ tình dục thường xuyên nên áp dụng các biện pháp tránh thai theo chỉ dẫn của bác sĩ như dùng bao cao su, đặt vòng, uống thuống tránh thai hàng ngày...

Thuốc tránh thai mà bạn nói không biết là loại nào vậy , bạn có thể cho biết tên loai thuốc đó không , vì mỗi loại có cách dùng khác nhau

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trường hợp của bạn có thể không sao tuy nhiên nếu dùng liên tục TTTKC như vậy bạn nghĩ có nên đối với bạn gái của mình không ? Nếu bạn biết là có hại rồi thì không nên để bạn gái mình uống nữa, vì sau này có thể dẫn tới biến chứng vô sinh đấy . Thân