Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 16
    emerald Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Gửi các bạn : mình đang cần tư vấn 1 chuyện, mong các bạn giúp đỡ

Dạo qua forum thấy các bạn thật nhiệt tình và hiểu biết, vì vậy mình đã đăng kí ngay 1 nick để được các bạn tư vấn.

Mình và bạn gái đã qh 2 lần trong 1 tháng, lần 1 thì ngay sau ngày bạn gái hết kinh và không dùng biện pháp nào. nhưng mình khẳng định là mình x.tinh ra ngoài

Lần 2 cách khoảng 15 ngày sau đó và mình cũng xtinh ra ngoài + sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp 1 viên ngay sau đó.

Giờ bạn gái mình đã chậm khoảng 11 ngày, mình nghĩ cũng do tâm lý lo sợ, stress và thức khuya, thói quen sinh hoạt ăn uống. Cô ấy bảo là không cảm thấy cơ thể có bất cứ 1 dấu hiệu nào khác thường.

Mong các bạn tư vấn cho mình xem liệu cô ấy có thai không hoặc có đang mắc triệu chứng của bệnh gì không. Cảm ơn các bạn

.... Dạo qua forum thấy các bạn thật nhiệt tình và hiểu biết, vì vậy mình đã đăng kí ngay 1 nick để được các bạn tư vấn.

Mình và bạn gái đã qh 2 lần trong 1 tháng, lần 1 thì ngay sau ngày bạn gái hết kinh và không dùng biện pháp nào. nhưng mình khẳng định là mình x.tinh ra ngoài

Lần 2 cách khoảng 15 ngày sau đó và mình cũng xtinh ra ngoài + sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp 1 viên ngay sau đó.

Giờ bạn gái mình đã chậm khoảng 11 ngày, mình nghĩ cũng do tâm lý lo sợ, stress và thức khuya, thói quen sinh hoạt ăn uống. Cô ấy bảo là không cảm thấy cơ thể có bất cứ 1 dấu hiệu nào khác thường.

Mong các bạn tư vấn cho mình xem liệu cô ấy có thai không hoặc có đang mắc triệu chứng của bệnh gì không. Cảm ơn các bạn

....

mình bận mấy hôm nên ko đi khám được, bạn gái mình đã thử que thử thai vào buổi sáng và hiện 1 vạch. như vậy chắc chắn là không có thai phải không.nhưng bạn gái mình chậm 15 ngày rồi. mình sợ bạn gái bị rối loạn KN hay gì gì đó
    Lần sửa cuối bởi emerald, ngày 17-06-2011 lúc 12:03 AM.

quynhgiao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

mua que thử thai về thử là biết đó bạn
    thuốc tránh thai sẽ gây tác dụng phụ là trễ kinh hoặc rong kinh...bạn cứ mua que về thừ là ok

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Theo như bạn khẳng định thì việc có thai khó xảy ra, nhưng trễ kinh thì cũng đáng ngại thật, bây giờ chỉ có cách thử que là tốt nhất, bạn cứ cho cô ấy thử que đi, nếu ko có thì chuẩn đoán theo hướng khác.

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    Theo như bạn khẳng định thì việc có thai khó xảy ra, nhưng trễ kinh thì cũng đáng ngại thật, bây giờ chỉ có cách thử que là tốt nhất, bạn cứ cho cô ấy thử que đi, nếu ko có thì chuẩn đoán theo hướng khác.
    uh mình cũng thấy lo, nhưng cả mình và bạn gái lại ngại ko muốn đi mua que thử, nói là sợ thì đúng hơn @@

chắc mình đưa cô ấy đi khám luôn cho chắc chắn vậy. cảm ơn bạn nhé

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mua que thử là chuyện rất bình thường thôi bạn trai àh. Nhưng đưa bạn gái đi khám được thì quá tốt rồi, đi khám để bs tư vấn cho các bạn biện pháp tránh thai hiệu quả và ít tác dụng phụ hơn thuốc tránh thai khẩn cấp nhé !

ChiLe's Avatar

Bạn là con trai mà, đi mua que thử có gì đâu mà sợ bạn, mà đi khám rồi thì đừng quá lo hen, nhớ quay lại cho mọi người biết kết quả với nha.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nên mua que thử thia trước, nếu 1 vạch thì ko cần thiết fai đi khám nha bạn.

baby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn thử que trước đi, nhanh chóng và tiện lợi, đi khám cũng tốt nhưng mất thời gian lắm đó.

ChiLe's Avatar

thoy thoy, lần sau chắc chắn bạn cứ dùng bcs đi hen

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    Bạn là con trai mà, đi mua que thử có gì đâu mà sợ bạn, mà đi khám rồi thì đừng quá lo hen, nhớ quay lại cho mọi người biết kết quả với nha.
    mình bận mấy hôm nên ko đi khám được, bạn gái mình đã thử que thử thai vào buổi sáng và hiện 1 vạch. như vậy chắc chắn là không có thai phải không bạn.nhưng bạn gái mình chậm 15 ngày rồi. mình sợ bạn gái bị rối loạn KN hay gì gì đó

cuchuoi_quaco Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

- Lần 1 bạn quan hệ sau sạch kinh 1 ngày là trong khoảng an toàn tỷ lệ có thai thấp nhưng không phải là không xảy ra, biện pháp tránh thai này không an toàn chút nào và không nên áp dụng với những người kinh nguyệt không đều và không quan hệ thường xuyên đều đặn.
    - Lần 2 bạn quan hệ vào đúng thời gian xung quanh ngày rụng trứng, tuy nhiên bạn đã uống 1 viên tránh thai khẩn cấp (mình đoán chắc là loại Mifestat rồi) thì khả năng có thai là rất ít. Tuy nhiên cần chú ý rằng có thể bạn gái bạn đã có thai từ lần quan hệ trước thì sao ??? Khi đó mà dùng Mifestat sẽ rất nguy hiểm cho thai.
    - Giả sử trường hợp bạn gái bạn có bầu:
    + Nếu có bầu từ lần quan hệ 1: thì thai hiện đã khoảng 6 tuần rồi (chậm kinh 15 ngày mà), khi đó thử que thử thai cũng đã rõ và siêu âm cũng đã rõ hình ảnh có thai hay không
    + Nếu có bầu từ lần quan hệ 2 (khả năng này thấp hơn): thì thai cũng khoảng 4 tuần rồi, que thử thai và siêu âm cũng đã phát hiện tốt
    ===> Cho nên bạn chỉ cần mua que thử thai cho bạn gái để thử, nếu 2 vạch thì đưa bạn gái đi bác sỹ kiểm tra ngay để được tư vấn.
    - Nguyên nhân chậm kinh trong trường hợp bạn gái của bạn có thể là do:
    + Có thai (thử thai và siêu âm là phát hiện ngay)
    + Do tác dụng phụ của thuốc tránh thai khẩn cấp (vợ mình cũng thường bị lệch 1-2 tuần khi dùng loại thuốc này, sau vài chu kỳ mới về ổn định được) cho nên hết sức hạn chế dùng nhé.
    + Do tâm lý căng thẳng, stress cũng có thể dẫn đến chậm kinh

Tóm lại, lần sau tốt nhất là bạn nên dùng bao cao su nhé.

ChiLe's Avatar

nếu bạn bận có thể để bạn gái tự đi khám mà, đã trễ 15 ngày rồi thì cũng nên đi khám để tìm nguyên nhân trễ kinh đi, ko có thai thì nhiều nguyên nhân khác, mà hình như cái nào cũng đáng lo

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Không cần thiết đi khám, bạn đợi tới tháng tiếp theo xem có kinh không nha.

thichkhampha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn đưa bạn gái bạn đi siêu đi, siêu âm là biết ngay có thai hay không ah.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn ấy có lẽ là rối loạn kinh nguyệt thôi, ko phải thai là chắc chắn rồi nên vấn đề chỉ là đi khám để điều chỉnh kinh nguyệt thôi !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối