Kết quả 1 đến 3 của 3
    visaothe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Giúp em với mọi người ơi!

Chào mọi người!
    Em có 1 vấn đề cần mọi người giúp đỡ!
    Em đã hút thai 2 lần cách nhau 3 tháng. Lần hút thai thứ nhất sau 10 ngày em đi tái khám thì kết quả là bình thường (em làm tất cả ở bệnh viện lớn nên có thể yên tâm). Lần thứ 2 này, em hút thai ở 1 phòng khám cạnh bệnh viện phụ sản, sau 4 ngày em vẫn không bị ra máu, em đến đó khám thì được bảo là bình thường và cho em uống 1 loại thuốc để ra hết dịch, sau 2 ngày em có bị ra máu nhưng lượng máu ít và máu có màu nâu sậm. Từ đó đến nay đã hơn 2 tháng nhưng chu kỳ kinh nguyệt của em không đều, mới được 20 ngày đã đến ngày rồi (lần hút thai trước cũng vậy, chu kỳ 3 tuần). Nhưng từ sau lần hút thai, mỗi lần đến ngày, lượng máu ra rât ít và có mầu nâu sẫm thậm chí là màu đen chứ không phải màu tươi như lúc trước.
    Em rất lo lắng và không biết em có bị bệnh j và triệu chứng nguy hiểm j không?
    Em muốn mọi người tư vấn giúp em, liệu khả năng có con của em sau này có bị ảnh hưởng không?
    Em cám ơn mọi người!

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Các triệu chứng của bạn là có thể do chu kỳ kinh nguyệt của bạn bị rối loạn mà thôi, không sao cả nhưng mình khuyên bạn :
    + Bạn nên dùng đến các biện tranh thai an toàn hơn như bao cao su chẳng hạn, việc hút thai 2 lần / 3 tháng như bạn là không hề tốt tí nào cho sức khỏe của bạn cũng như khả năng sinh sản của bạn sau này, nếu bạn đang có người yêu thì nên khuyên anh ấy dùng bcs đi nhé .
    + Khả năng mang thai của bạn thì vẫn có thể có, tuy nhiên không ai nói trước được chuyện j nếu như bạn cứ giữ thói quen hút thai như vậy, mình thật lòng khuyên bạn nên tự bảo vệ mình hơn đấy.
    Chúc bạn mau khỏe !!

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Xin trả lời bạn như sau:
    Thứ nhất:khi trứng thụ tinh và làm tổ trong tử cung thì nó vùi vào trong tử cung nên khi bạn hút thai ra ngoài thì sẽ làm tổn thương tử cung và cũng làm tổn thương luôn âm đạo của bạn,máu sè đông lại ở những chỗ tổn thương đó.Điều đó giải thích vì sao bạn bị ra máu đen
    Thứ hai:Khi bạn hút thai như vậy chắc chắn sẽ làm rối lọan nội tiết tố của bạn để trở về bình thường thì chí ít cũng phải 2-3 chu kỳ sau đó.Điều này lý giải vì sao máu kinh của bạn ít đi

Và mình nghĩ tốt nhất là bạn nên đi khám phụ khoa để chấm dứt tình trạng này.

Cuối cùng mình khuyên bạn nên chọn cho mình một phương pháp ngừa thai thích hợp để tránh giết đi những sinh mạng vô tội nha bạn!